Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Ôi lại thêm 1 đồng nghiệp =]]]

2 Likes

Đúng, chả có gì phải sợ, thị trường được định hướng tăng, cả thế giới bơm tiền và vn cũng thế, làm sao giảm?
Giả sử: thị trường chung giảm, CEO vẫn bán hàng, công ty vẫn lợi nhuận như dự tính, ko cần tính đến sốt đất vẫn lời chục lần.
Bất khả thi là công ty ph á sả n thì chia ra cổ đông người vài m2 đất đặc khu cũng lời :joy:
Đời em chưa thấy cơ hội đầu tư nào dễ ăn vậy

3 Likes

Haha sau cơn mưa trời lại sáng thôi bác. Tôi có tiền nở MG ra múc hết CEO rồi giá hôm qua cũng ngon lắm rồi ôm lâu không căn ke vài đồng lẻ vì không biết đâu là đáy.

2 Likes

Đấy, các bạn cứ vui vẻ và tích cực lên, buồn lo lắng có giải quyết được gì đâu? Còn nếu còn lo, đọc lài bài định giá của mình xem có sai không, sai ở đâu?

Nếu thấy sai tìm giải pháp cắt, nếu đúng tìm thêm tiền mua rẻ. Tìm giải pháp mới là cách chứ tâm lý chưa vao giờ là cách làm tốt cả.

1 Likes

Haha tôi nhớ như in ngày 1/4/2020 sàn cả loạt không có người mua. Lúc đó tôi còn huy động tổng lực lấy cả lương múc HPG giá 17. Anh em tròn xoe mắt không hiểu mọi ngừoi chạy thì tôi Múc. Haha sau tôi bán HPG giá 52 và vào CP BĐS tháng 11/2021.

4 Likes

Mình ham đầu tư lắm, thích đồng tiền làm nô lệ, điều khiển nó chứ ko muốn bán sức khỏe đổi lấy tiền. Lúc chơi Fx mà vẫn đao đáo trong lòng sao không mua và nắm giữ, kiểu gì cũng ăn mà ta. Nhưng khi đó muốn mở tài khoản chứng khoán phải đến phòng giao dịch nên bất tiện, mấy ông fx thì ôm qua đêm phí cao quá nên mua bán như thằng thần kinh. Sau mở Tk Ck online quá tiện, gặp được tư tưởng A7 như cá gặp nước, thế là nằm im, biết chắc giàu

1 Likes

Sắp 30/4 rồi ae chuẩn bị đi chơi với vợ con gia đình thôi.giảm thì cũng giảm rồi.xu hướng tăng nó sẽ hồi thôi.ae động viên nhau thế này cũng mừng

3 Likes

Nhất bác rồi! 2021 ai chơi chắc cũng ăn vài lần, mọi người may mắn :four_leaf_clover: thật

Haha bác định giá còn rẻ đấy. Tôi quen ăn dầy nên định giá còn cao lắm và đất còn tăng thì không định giá được đâu. Haha tôi tham gia TTCK từ 2006 nên tôi không sợ mà càng vui khi mua được kim cương giá chỉ như hạt cát.

2 Likes

Chuẩn r anh. Cú sập 3/2020 của sp500 us30 sau đó bay mãi tới 2 năm sau đó làm thay đổi tư duy của em.
Nếu cứ thấy rẻ r mua những cty tốt và nắm giữ ngoài đoạn tăng trưởng giá, mình còn ăn đc cổ tức và phần phát hành thêm thì lúc đó giá vốn càng thấp nữa. Nên em đổi sang chiến lược buy&hold luôn.
Sau nghe đc clip của a7, đọc sách của a7 thì tư duy nâng lên lv mới lun

1 Likes

Chủ thớt định giá cực an toàn cho người mới đó bác, để ko hiểu mọi người và CL lại hô lùa gà, chứ em đoán bác ấy lý trí lắm, ko dễ gì bán rẻ (x10 giá hiện tại) đâu, với em cũng sẻ ở đây chia sẻ hoài, ai muốn bán cũng sẽ tiếc :joy:

Bây giờ đầu óc toàn nghĩ tới ăn chơi nhảy múa dịp lễ thôi bác =]]]]

Mấy ae ở đây chắc lì ơi là lì rồi bác, thấy đâu cũng ảm đạm nên chém chơi hihi

3 Likes

Bye mọi người, buổi trưa an lành, buổi chiều nhiều niềm vui nhé!

3 Likes

Tôi tin tưởng vào DN nên rất tự tin, càng xuống có tiền là Múc còn không là đóng TK lại nghe nhac, uống cà phê, đi chơi giao lưu bạn bè. Haha chỉ có từng đấy việc thôi

2 Likes

Tâm thế này là của cao thủ cmnr :grinning:

1 Likes

Đúng rồi.đầu tư giá trị mà để ý theo phiên nhiều làm gì.sảng khoái lên các bác.nghỉ lễ là phải ăn chơi nhảy múa.cứ nhìn danh mục nhiều lỗ thì chán chả muốn chơi nữa đâu

1 Likes

Nó lại stopping volume IDJ r đấy. Chiều mà stop đc là loanh quanh tháng sau tích lũy cán bộ cho rít

1 Likes

Báo cáo bác là tôi đang ở BT Vườn Mai, Ecopark hàng ngày ngắm hoa xem cây, uống cà phê và đi giao lưu bạn bè. Haha

2 Likes

Nó xuống kiểu này anh em mệt lắm, phải suy nghĩ kiếm lúa gom tiếp, chứ có nhàn rỗi gì đâu.

2 Likes