Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Đúng là không cấp nhiều đòn bẩy có khi là 1 điều may mắn, hihi.

1 Likes

cái thời điểm bán có vẻ ko cố định đâu, mỗi tụi môi giới nói 1 kiểu, trên mạng cũng ko có…

2 Likes

cầm dài thì tốt nhất dùng tiền của mình thôi…

1 Likes

Lâu lắm rồi mới thấm đám NN nó giải ngân mua chủ động phiên sáng tới 200 tỷ.

Thị trường vẫn khá áp lực, trong đó ngoài forcesell thì 2 con hàng cưng nhà anh Vượng bị nó táng như phá mã mấy hôm nay, VN30 muốn kéo cũng thua.

cần thêm 1-2 phiên nữa thôi, xưa nay đám NN mua rong 2-3 phiên liên tục > 200 tỷ mỗi ngày thường xác định vùng đáy tốt vì đám này mua ảnh hưởng tâm lý F0 rất tốt để bắt đáy.

Có lẻ điều hối tiếc nhất là không để tiền đến giai đoạn này, bắt ở giai đoạn này rồi vứt tài khoản đi chạy grab cũng giàu nhỉ :sob: :sob: :sob:

6 Likes

PQ bán càng chậm càng ngon

3 Likes

tây lông nó vẫn mua ròng hơn tuần nay, hihi,

Bác hướng dẫn ae bắt gần cận đáy rồi còn gì, em giá nào cũng mua, phụ thuộc tiền về chứ không có thời gian canh bảng điện.
Sau tăng vài lần, Tk size to, ăn thua ae bán giá nào, mỗi ngày nhích nhẹ cũng vài tỏi. Như hồi tháng 1, mở mắt tăng vài tỏi, giờ đỡ rồi, ngày giảm vài trăm :joy:

3 Likes

không thế ai cũng là tỷ phú à bác, nó lại bảo chứng khoán dễ lắm, đánh là thắng thì chít.

Hôm nay thấy đâu đâu cũng ảm đạm, chả ai buồn chat nữa rồi, cũng ko có tin tức gì cập nhật cùng mọi người, chuỗi ngày dài lê thê haha :joy:

2 Likes

lúc này tốt nhất là im lặng thôi. Vì đâu đó đang có những con ngựa đau.

2 Likes

:smiley:
Em thấy không khí yên ắng và có vài pic cũng hơi tiêu cực.
E thấy giai đoạn này mn nên xoá app nếu đã hết tiền gia tăng kluong, đi tập thể dục, ăn nhậu, chơi bời múa hát tận hưởng cs thôi.

2 Likes

Em với bác chém gió với nhau nhé :joy:, đang rãnh ngồi cafe đợi bạn

Ngồi thiền cho nhanh hết ngày bác ơi, từ dịp 30/4 năm rồi, dịch bùng ở miền Nam em toàn trốn ko dám ăn nhậu, tiếp khách

1 Likes

TT thấy ảm đạm, chắc mn đang đợi xem có bị callmargin nữa không kaka

:slight_smile:
Em nhậu thì cũng mua về nhà hoặc ăn ún tại nhà ngồi nhậu chill chill. Ra hàng quán thì cũng hạn chế, e nghĩ bác k dám ra ngoài chắc do có em bé nhỏ ( e thấy trong ảnh avarta ) e thì chưa có gđinh nên thoải mái hơn xíu

2 Likes

Các bạn có thể tiếc nuối vì không mua được giá thấp nhưng đừng sợ hãi nếu các bạn dài hạn.

Nó chỉ đơn giản, đất đai là tài sản, trong thời kỳ lạm phát thì bất cứ tài sản nào đều tăng giá, chỉ có tiêu sản mất giá.

Vậy các bạn lo lắng điều gì cho một công ty BDS có quỹ đất đẹp pháp lý sạch??? Tâm lý mình là hơi tiếc vì không có tiền mua, còn sợ thì mình có bán hôm nay đâu mà sợ thế nên vui lên các bạn.

Thời điểm này lợi khuyên của mình là đi kiếm tiền, ngay khi có xác nhận đáy, VNI ổn định là mua, đây là co hội.

4 Likes

Em thì chả bao giờ xoá áp, thật sự em ko thấy áp lực tí nào, chắc quen rồi.
Mấy năm trước em trade fo rex, khốc liệt lắm, bàn làm việc gần chục thiết bị điện tử, ngày ngủ cỡ 4 tiếng, ở miết trong phòng, ra đường lái xe mà có thông báo chạm giá là lao vào lề, sợ, nhém bỏ mạng mấy lần vì sức khỏe tâm lý bất ổn. Đâu đó cỡ nữa năm thua mất 2 tỷ. Được cái hô bỏ là bỏ, cờ bạc, bida, đá gà em cũng bỏ phát một nên mới thoát được. Giờ đầu tư giá trị, nắm chắc phần thắng nên ăn ngon ngủ khỏe yêu đời, muốn giúp đỡ mọi người xung quanh :grin:

5 Likes

Đợt 3/2020 lúc đó là nỗi sợ của nđt nó bao trùm ko chỉ ở ttck mà còn ở ngoài đời nữa.
Phòng em tầm 20 người mà ko ai chú tâm tới công việc, gần chục người mở bảng điện ôm đầu, cái cảnh đó nó diễn ra chắc cũng hơn 2 tuần làm việc. Cơ mà bên cạnh số nhỏ đó, lão sếp em thì điện thoại liến thoắng đi vay 500 củ múc chứng vì lão kêu giờ k lamd giàu thì khi nào làm giàu, giá như v thì quá thơm bơ rồi.
Lúc đó e mới nghĩ là đúng là thị trường, người ở trong thì muốn cắt lỗ, sợ sệt bấy nhiêu, người ở ngoài thì tham lam muốn xún tiền lắm í :slight_smile:

2 Likes

Em cũng thường trade fx, nhưng đi tiền nhỏ kiếm tiền chợ hàng ngày thôi. Đúng khốc liệt, nhưng cũng giúp mình rèn tính quyết đoán, quả cảm,…Nên canh bảng điện chỉ để múc thêm nếu có giá thấp

3 Likes

Ôi em cũng dân fx sang này bác =]]]] nhưng em tồn tại đc với nghề cũng 1 time òi.
Sau e thấy cả đời làm trader ko đc nên nghỉ bỏ vốn dần sang đầu tư giá trị

2 Likes