Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Cứ tài khoản chứng khoán xài margin mà âm hơn 25% thì cơ bản sẽ bị forcesell nếu không nộp thêm tiền vào. Trường hợp nếu hàng bị âm đó không bán được (do T3 chưa về sàn upcom vs HNX thì có thể T3 chưa về đã âm hơn 25% - hoặc bị dư sàn bán không được) thì sẽ lấy hàng khác trong tài khoản đó ra bán (gọi là bán chéo) để thu hồi margin.

Hiện VNI đã chỉnh tới 150d - lịch sử chỉ tầm 180-200d là tối đa. Ngày mai là phiên cuối của DHPS, cũng khẳng năng mức chỉnh sâu nhất là mai hoặc t6 thôi.

2 Likes

http://ceogroup.com.vn/public/media/files/2022/cbtt/danh_sách_ứng_viên_hĐqt_2022-2027_final.pdf

Ko thấy anh 7 @Sieucophieu12345 trong danh sách hội đồng quản trị Ceo ???

Chưa phải đợt này bạn nhé. Khả năng cuối năng sau khi LFI IPO ấy.

1 Likes

Mọt sách, chịu khó thực tiễn nhiều hơn nhé

Vẫn còn ít đạn nữa mà sợ rủi ro call nên còn để ngoài đây. Về lại đáy 45 46 thôi thì tốt chứ ko thì cũng căng đấy.

1 Likes

Thoát hàng hết rồi mà bác

Thôi đi chỗ khác CL đi bạn, topic có hô hào đéo đâu mà cái lũ ăn cắp vào chi. Sang topic khác đi.

3 Likes

CEo gãy 47,5 thì về 42 vùng tiếp theo

Gãy hỗ trợ thì không thể biết được nó sẽ về đâu. Tất cả tuỳ vào cung cầu của thị trường thôi. Trong ngắn hạn thì không ai nói trước được việc gì, có người tôi quen đang full lực mua, các tay to có thể múc CE DIG CEO trần trong phút mốt nhưng họ không làm vậy, họ đợi cho giá giảm thê thảm, bh ndt cuối cùng bước ra thì họ sẽ nhảy vào.

Mở đầu cho một con đại sóng không phải đơn giản, sóc giảm và phân hoá lại dòng tiền cần phải có những đợt chỉnh toàn bộ các ngành mới có thể chia lại ván mới.

Nên ai tìm hiểu kỹ doanh nghiệp rồi thì nên ngồi im, bởi khi dòng tiền đổ vào thì ai nhanh nấy cướp. Mất hàng như chơi.

8 Likes

Bác Thudao nói chuẩn quá, nó phải trả giá bằng máu và nước mắt thì mới trỗi dậy dc.

1 Likes

Lượng cung ở ngoài của ceo ngoài lãnh đạo, tổ chức rất ít, ( sơ sơ khoảng 170 tr ngoài lãnh đạo và tổ chức) chưa trừ cổ đông lớn ở ngoài nên để kéo dc không có gì là khó cả.

thời điểm này hầu hết nhỏ lẻ đều đang rất sợ hãi,tuyệt vọng khi nhắc tới chứng khoán.nhưng ko thể phủ nhận lớp ndt này là kênh tạo thanh khoản cho tt.việc ae cầm CEO giá 3x,4x,5x,6x ,7x nếu xác định vốn hóa 6 tỷ đô thì có j phải quan ngại bởi đơn giản chúng ta mua một tài sản rẻ hơn giá trị thực rất nhiều lần.như A7 vẫn nói, bạn mua giá nào ko quan trọng bằng việc bán giá nào.hôm nay là lỗ tạm thời.

1 Likes

Các bác ôm hàng thấy ôm thì mệt người chứ dân vn còn nhiều ng cầm tiền cbi vô bắt hết ấy mà :smiley:

Cầm tiền mỗi ngày lạm phát nó bào mòn cũng kinh, mỗi ngày nó tăng giá tí tí là thấy mệt rồi, tiến thoái lưỡng nan

Dần dần rồi sẽ phải chấn chỉnh truyền thông thôi các bác ạ. Nó rồi sẽ trở về bản ngã mà thôi.

Bác đang ôm CEO giá bao nhiêu thế :3 tôi 57 chả có tiền mà trung bình xuống nữa :stuck_out_tongue:

Dạ em ôm giá 68 ạ

2 Likes

Mới nhặt được tấm ảnh, CEO lên tầng nhé cổ đông. Đang tranh thủ ngày đêm bán hàng mang tiền về cho các bác đây, đừng bán công ty nữa

8 Likes

Khu vực nào đây anh @Tuong_Huynh cảm ơn anh nhé

đây chắc vân đồn ak bác

1 Likes