Ceo - hành trình hóa rồng, vốn hóa 6 tỷ $

Hay quá bác. Trận này đánh đến cùng. Một xanh cỏ hai đỏ ngực

2 Likes

Mình nói thật với bạn là thời điểm này, cả Cá Mập và giờ cả BTC và CP hoảng. nhưng mình vẫn nhắc lại về giấ trị DN, đó là thứ chúng ta đã đầu tư vào chứ không phải hô hào hay đồ thị.

Trong thời điểm mà tâm lý xong CTCK vác hàng ra táng như vậy thì dòng tiền không dám vào, khi nào sạch margin sẽ an yên.

Không ai biết đâu là đỉnh đâu là đáy, miễn là bạn tin vào bài định giá và thấy " cahả có gì sai" yên tâm để đó, còn nếu bài định giá có gì sai, bạn cứ thắc mắc ở đây mình cùng tìm hiểu. Nếu thực sự sai, cắt là cắt, còn đúng thì hold tới khi về giá đó thì thôi.

2 Likes

E có đôi lời chia sẻ với ae thế này:
Các bác cứ hình dung như việc đầu tư vô mấy cty star up z. Giá cả doanh nghiệp nhiều khi chả hiện thị lên bảng điện để soi hàng ngày đâu, mà cổ đông chỉ theo dõi thông qua báo cáo quản trị, báo cáo tc hàng quý , tham gia họp đhcđ này kia thôi. Khi các bác nắm giữ 1 tgian cảm thấy cty phát triển mạnh r thì các bác exit, bên nào trả giá ok thì các bác gật đầu. Như kiểu hồi xưa momo, face,… Lúc exit ai cũng cầm mớ tiền, mình cứ bảng điện hoài nó nhọc lắm.

2 Likes

giờ nói gì cũng vô ích thôi bác, khi sự sợ hãi lên ngôi thì mọi thứ không còn tỉnh táo, ít nhất phải đợi đến hết tuần sau.

1 Likes

Chuyển đối mà dễ thì nói gì, nhưng khi mà CEO nó đã quyết tâm chuyển đổi thì rõ ràng nó đã nắm phần nào đó rồi mới công bố, ngành bds nó vậy, và vì nó chưa chuyển đổi xong nên giờ nó mới ngon chứ xong nó bán còn bà từ xưa. XIn mới khó thôi chứ chuyển đổi chắc chờ qua DH Đảng có khi công bố luôn.

Còn tỷ lệ sở hữu thì CEO sở hữu đa phần 60% công ty con, công ty bds nào chả phải làm động tác này, họ còn phải xây dựng cả hệ sinh thái.

Không có gì đáng lo cả. Ông đã đọc định giá chưa???

Tôi cũng thấy ông bên Topic Dig tự nhiên sang đây CL???

1 Likes

Moá có cơ sở chuyển đổi được người ta mới nói, mé sợ ông

1 Likes

Ông so sánh VL thât, QC giờ chính phủ bộ sậu nó xâu xé hết dự án do QC bị bắt. Ông mang CEO đi so sánh rồi CL thì cũng VL.

Chưa kể một thằng phá rừng chưa làm gì còn một thằng nó có 132 đã làm, 160ha đang làm và 200ha đang chuyển đổi.

Ông có trở mặt làm CL sang topic khác dùm, ông có ăn được rồi thì thơm, nhiều anh em chị em đang vùng vẫy, CL làm CC gì đây nữa.

3 Likes

6 Likes

ae có nhóm ceo nào cho e vào động viên nhau vui vẻ mà sống với chứ tình hình này ở ngaoài thở oxy nhiều quá

2 Likes

Bạn đọc bài đình giá của mình nhé, ở đây anh em không hô hào mua bán gì cả, cũng không có hội nhóm ■■■■ gì đâu.

Đầu tư vì DN và cầm lâu dài, hiện tại thì cả thị trường đa phần oán thán không mỗi CEO nên chấp nhận thôi.

Cứ lên đây chia sẻ thông tin, nhiều anh em ở đây rất nhiệt tình nhé.

3 Likes

Thị trường nó đạp SML cả chứ không phải 1 vài con. Thế nên đầu tư mới cần tìm hiểu DN, đi khảo sát …

Và khi lo lắng nhất thì nhìn lại vì lý do gì mình mua, lỡ đu cao thì chấp nhận, còn tiền thì là cơ hội rẻ mà mua.

Lúc đau đớn nhất một thế hệ lầm than cắt lô, một thế hệ anh dũng vươt qua giàu sang. cũng có thêm một thế hệ cơ hội xúc trên máu của anh em cắt lỗ…

Nhìn giá trị doanh nghiệp chứ không phải con số hiển thị trên bảng điện tạm thời. Còn nếu chơi lướt và lỗ, anh em tự lo lấy thân !!!

2 Likes
5 Likes

:rofl:

1 Likes

TBCS k cấp margin chon CEO.
DIG chỉ cấp 50% giá trần 42.1k. Mà đang cạn room rồi á.

1 Likes

Bài viết hay bác Thudao.com ahm. Chiến đến cùng - chờ ngày quả ngọt… Điếc hết.

1 Likes

thằng đỏ giả mạo cong tuyền mà b k nhìn ra à

Một khi đã nhảy đến nước này ko được phép sợ hãi. Mà có tiền tôi sẽ mua thêm.

Riêng CEO vì vụ của Công Tuyền nên sẽ all in CEO giải ngân sớm đồng hành cùng mn. Nâng nav 50-50 CEO DIG.

6 Likes

CEO biên độ 10% nên giá sẽ thơm hơn DIG nhịp này, ai bán mất hàng ráng chịu. Tay to vẫn đang đứng ngoài chờ đợi. Tôi đang thế chấp xưởng may ở nhà, khả năng sẽ giải ngân sớm.

8 Likes

Ô hay. CT liên quan con mẹ gì CEO nhỉ? Chả lữ CT nó bảo đốt nhà cũng đốt.

Phải có những thằng dốt mới đi đóng tiền cho mấy thằng giỏi chứ thằng nào cũng giỏi thằng nao cũng lì thì ăn của ai???

2 Likes

bán vẫn có người mua DIG >10 tr CEO >5tr thế này chỉnh xong sóng 50% lại vào sóng 2-300% thoai. kk.

1 Likes