Chân thành cám ơn chủ tịch Thiện Tuấn đã giới thiệu tiềm năng DIG còn gấp 5-7 Lần những gì A7 nói. Giải tỏa nỗi oan của A7 bị hàng nghìn kẻ tiểu nhân cắn xé là bơm thổi, làm giá

Mình cũng nghĩ vậy mà. Ngay cả wwarrentbuffet cũng nói, mua và coi như 5 năm sau tt mới mở cửa giao dịch trở lại. Bán cắt lỗ h biết mua gì khác hay lại lỗ kép

1 Likes

Chủ tịch có dự kiến năm 2023 lợi nhuận chừng bao nhiêu không bác. Hay chỉ nói chung chung và dự án nào làm nòng cốt lợi nhuận cho năm 2023 ạ?

Ko phải cùn đâu bác. Đây là vấn đề cuả niềm tin mà muốn tin thì phải có kiến thức. Các ông ko tin cơ bản là vì các ông đấy ko có kiến thức hay ko có thông tin về doanh nghiệp một cách chu đáo,kín kẽ.

Hỏi là tự trả lời luôn rồi bác. Cảm thấy không chờ được,muốn ăn ngay 2-3 năm thì đi mua thằng khác, tội gì ôm DIG rồi phải vô hỏi :rofl:

Ôm đất không bán thì thành đầu cơ. Không tạo ra giá trị cho xã hội. Trên thì có nguy cơ thiên đình soi, dưới thì dân gian oán ghét vì để cỏ mọc chờ đất tăng giá. Nguy lắm bác ạ.

DIG e cảm giác kiểu như cô gái đen xấu mới dậy thì phổng phao nuột nà. Anh nào đang ôm thì không muốn rời xa em. Anh nào chưa ôm được thì kiếm cớ để dìm em xuống. Đợi chờ một ngày em nó thành DIva mới đc :))

Chờ đến lúc nó sắp bán thì vốn hóa khác rồi, vậy những doanh nghiệp b nói sắp bán giá còn ngon k? biên lợi nhuận bao nhiêu, so với việc mua bây giờ khi vốn hóa nhỏ 10 năm nữa giá nó thế nào, biên lợi nhuận bao nhiêu. Hơn nữa time cho ta lợi nhuận KÉP b ơi !

E hỏi để xem niềm tin các bác nó ở chỗ nào. Vì em thấy anh em trong này diệt CL thì nhiệt tình, nhưng trao đổi chuyên môn lại ít. Nên cũng thử thăm dò xem anh em có niềm tin ở đâu mà dữ vậy!?

2 Likes

Chờ ĐHCD 2023 chủ tịch sẽ trả lời cho bạn, bạn không có niềm tin vào tiến độ trong 5 năm tới thì bạn quan tâm làm gì lợi nhuận 2023 ? Tiện hỏi luôn bạn chê LN 2022 thấp thì theo bạn bn là xứng tầm, nếu so với vốn hoá của DIG ?

Doanh nghiệp tốt là doanh nghiệp ôm đất và mở dự án,tiện tích trên đất. Cái đấy thì nhà nước phải cảm ơn còn ko hết. DIG đang là doanh nghiệp như thế.

Tin vào A7, thầy giỏi nhất ko tin thì tin ai h. Chuyên môn tầm này ptkt cùng lắm giỏi như Công tuyền thôi mà còn xịt, tuyền khuyên cắt CEO bây h mới chán chứ ko đáng làm đệ tử thầy A7

E thấy nó có đi trước thì chỉ đi trước 1-2 quý thoii. Chứ ít khi đi trước theo đơn vị năm như DIG. Ví dụ các doanh nghiệp book lợi nhuận vào cuối năm nay hoặc sang năm mạnh thì cổ phiếu sẽ rục rịch vào quý 3 hoặc 4 đó bác.

CT ko chấp. Còn theo TA còn nghèo bền vững.

Làm sao ông biết người ta ôm đất không bán ?

Vâng, giờ bạn muốn DIG huy động toàn bộ lực lượng, làm hết tất cả dự án cùng 1 lúc, bán cùng 1 lúc, cái nào chưa làm được thì bán quỹ đất lại cho cty khác, 1 2 năm làm hết, book hết lợi nhuận. Vậy những năm sau đó ngta làm gì? Trong thời buổi khan hiếm quỹ đất ntn, xin thêm đc dự án mới vô cùng khó, làm 1 lèo xong cho các ông bú cho đẫm vào rồi bỏ đi ăn ở chỗ khác? Còn tôi quỹ đất vất vả lắm mới xin được thì làm ào ào cho nó hết luôn xong ngồi thất nghiệp những năm tháng sau đó?
Nên nó thể hiện rõ tư duy và phẩm hạnh của bạn không phù hợp với DIG, xin phép dừng thảo luận với bạn tại đây :))

5 Likes

Cty nào thì chả lúc lên lúc xuống, cứ cầm dài mới biết nó hay

1 Likes

Doanh nghiệp nào chả thế bác. Cái chính là ra sản phẩm của BdS thường rất rất lâu chứ có như bên sản xuất đâu bác. Đất DIG nhiều nhưng việc triển khai cá nhân em cho là chậm so với các doanh nghiệp cùng ngành. Trong khi kế hoạch lợi nhuận của 1 số doanh nghiệp là khủng trong năm nay ( dĩ nhiên so với vốn hoá của họ). Nhưng DIG e thấy chưa xứng với tiềm năng.

Mua 120 về 3x thì khả năng 9 năm ở hoang đảo 10 năm mới về bờ.

Đi trước hàng năm mới ăn cả chục lần được chứ.haha. NVL lợi nhuận có 3k mấy tỷ mà TT đang trả giá 166k tỷ đấy. DIG 2022 dự kiến 2k mấy tỷ LN thế mà bác còn chê ít thì chịu rồi, rũ bùn đứng dậy thì cụng phải từ từ thôi chứ.haha

2 Likes

Đợi nó xứng với tiềm năng thì lại “đã phản ánh hết vào giá” ấy mà :joy::rofl::joy: