Chân thành cám ơn chủ tịch Thiện Tuấn đã giới thiệu tiềm năng DIG còn gấp 5-7 Lần những gì A7 nói. Giải tỏa nỗi oan của A7 bị hàng nghìn kẻ tiểu nhân cắn xé là bơm thổi, làm giá

Phát hành thêm thì khỏi trả lãi như đi vay chứ sao nữa. bán hàng tốt nhưng tiền chủ yếu về sau khách mới đóng thôi, mấy đợt đầu thường 5% 10%

Ý mình theo số liệu thì HL đã dừng bán. Và giá bán trung bình gần nhất là vùng 70

:laughing:. Đạp chán r lại nhân 3 nhân 5.

2 Likes

tuân sau lại tím à ae.hl bán hết rồi

1 Likes

DN tốt cứ giữ đó, có rẻ mua thêm, ko lo chi mệt. Mình đầu tư lâu dài mà.

Ông đầu tư quan niệm vậy là sai.
Người ta quan tâm nhiều hơn đến tăng trưởng của doanh nghiệp chứ ko phải lợi nhuận tuyệt đối của quá khứ. Nên vì sao Hoà phát PE=5 mà giá giảm ko phanh. Nghĩa là về mặt lý thuyết ngta còn ko chấp nhận được 5 năm hoà vốn chứ đừng nói 10 năm.

Về vốn hoá tuyệt đối lý thuyết của dig thì ko phải bàn, to khổng lồ ai cũng nhẩm tính được. Va Thực ra băn khoăn của bác cũng có lý là bác muốn trả mức giá hợp lý qua từng năm, nhưng thực tế nó diễn ra là ví dụ Dig năm nay lnst 2000 tỷ (tôi ví dụ thôi, + thực tế luôn cao hơn plan), nhưng năm sau sốt đất giá x2 thì ln có thể lên 5000 - 6000 tỷ (dự án đang mở bán hưởng lợi tiếp trên sốt đất, dự án mới có thể mở bán thêm, lợi kép), năm sau x2 lần nữa có thể lên ln 10k-12k tỷ/năm. Mức tăng lợi nhuận là luỹ kế và khủng khiếp hơn tất cả nfanhf nghề khác. Nếu bác chấp nhận trả mức giá x15 năm ở năm 1 (vốn hoá 30k tỷ), sang năm thứ 3, chỉ còn là khoảng 3 năm thu hồi vốn (pe giảm 5 lần).

Nên bác hiểu vì sao giá cổ đất nó đi trước hàng chục năm lợi nhuận mà vẫn an toàn chưa?

3 Likes

Trước đây mình xem kênh Công Tuyền có nói vài lần rằng họ chỉ cầm Ceo ngắn và trung hạn (theo mình trung hạn là 1 năm đổ lại). Giờ họ cầm được một thời gian cảm thấy đủ thì họ thu quân thôi. Mà mình cũng nhớ là A7 có nói là chỉ cầm DIG dài hạn.
Chỉ có DIG thì CT khẳng định là hàng chiến lược để cầm dài hết chu kỳ 3-5 năm.
Tất nhiên Ceo là hàng tốt thì kể cả CT hay ai đó có thu quân thì cũng chỉ ảnh hưởng ngắn hạn thôi.

bắt người.hạ pe BC,đánh mấy cổ kì vọng cao là 1 loạt biện pháp nhằm kéo tiền vào large cap.có đạt không?ndt thông minh hơn nhiều thằng mms ngĩ được. :laughing:

nguyên tăc mua kiến thành voi.mua voi có ngày về chăn kiến. :laughing:

3 Likes

đọc vị tt.trên này không đông người.

3 Likes

CT thu phí room có 500k/tháng nếu ko phải là khách hàng thôi (KH thì ko mất phí). Bạn ko biết đừng vu oan cho người ta.

Sau khi đọc những gì về A7 thì quyết tâm đổi phong cách đầu tư. Qua hơn 2 năm trên TT giờ đến lúc phải nhìn nhận lại những cái được mất, cuối cùng quyết định đầu tư theo đúng nghĩa.
CỔ TỐT MÀ BỊ ĐẠP, BỊ DÌM LÀ CƠ HỘI

1 Likes

Ko khôn thì ở chứng vịt này chắc còn cái nịt. :grinning:. Ko có a7 khai thông huyệt đạo chắc giờ nhiều ae còn kẹp bank, thép… đổ bô cho bọn tay to

5 Likes

đúng. :laughing:

4 Likes

Mình đã bắt đầu âm DIG. Nhưng thấy nếu ko có nhưng lúc như này se chăng đánh giá lại DIG.Phía trước là bầu trơi. Nếu bán DIG se ko biết mua CP nào hơn

Cái sợ nhất khi đầu tư ck là ko biết vì sao mình lại ôm cp đó. Ko định lượng đc hành trình. A7 đã định lượng sẵn cho DIG và CEO. Việc nhẹ nhàng nhất bây giờ là cầm nắm. Hết

Lúc này thị trường ko cho lãi nhưng cho nhà đầu tư sự bản lĩnh.Ai bản lĩnh, đạp nữa cũng ko run tay thì sẽ đi lâu đi xa và hái quả ngọt thôi.

1 Likes

Khổ nỗi nhiều con zời ham giàu tất tay tất chân,magin cao vót ko chịu được nhiệt thì quay ra chửi,chim lợn

Mình hoàn toàn tin lối tư duy của A7.

Đợt điều chỉnh trước chịu đc 10 cây sàn vẫn thoải mái ung dung. Nhưng cú giảm đợt này thấy rén hẳn có khi nào CEO nó về lun 2x ko đây!!