Chân thành cám ơn chủ tịch Thiện Tuấn đã giới thiệu tiềm năng DIG còn gấp 5-7 Lần những gì A7 nói. Giải tỏa nỗi oan của A7 bị hàng nghìn kẻ tiểu nhân cắn xé là bơm thổi, làm giá

Đầu tư hay đầu cơ gì cũng vậy, quan trọng nhất là giá vốn quyết định tất cả. Bác ôm DIG giá vốn 5x thì kêu giữ, mấy bác ôm 10x 11x thì lòng giữ nổi không. Nếu vốn trường 11x giữ 5 năm thì còn hy vọng. Vốn ngắn giữ 10x 11x thậm chí 9x thì chịu nhiệt nổi ko? Hồi là cut loss thì chuyện của các bác vốn ngắn chuyện cũng dễ hiểu. BDS muôn đời vẫn thịnh, nhưng cổ đất thì không dễ ăn ngay. Định giá cổ BDS hoặc doanh nghiệp BDS là 1 sự tranh cãi không hồi kết. Người nhìn ngắn thì nói kẻ nhìn dài đếm cua, người nhìn dài nói kẻ nhìn ngắn học vẹt đủ kiểu. Nhưng phải nói thật, BDS là 1 ngành tăng giad vốn theo thời gian tốt nhất, mà cũng là 1 ngành 1 dòng chịu sự biến động của chính trị nhất. Do đó không phải tự nhiên mà hơn 65% đơn khiếu kiện vượt cấp liên quan đến đất đai, BDS. Nhìn dài phải có cái nhìn tổng quan và bao quát nhất, cũng đôi khi liên quan đến ông X bà Y nữa.

4 Likes

Sau vụ này anh nghiên cứu dùng người chứ đệ tử ăn cắp vặt kiểu này A7 ngủ khó sâu giấc lắm

1 Likes

Tư duy lướt lát, chụp giật đã ăn vào máu rồi thì sao mà dễ dàng thay đổi được…Lưu ý thêm CT chỉ là loại mới học a7, còn chưa thấm được 30% tư duy. Chỉ có những đại đệ tử đã theo a7>5năm mới thực sự xứng danh đệ a7. Như bác Tuấn Anh ở HDC trên f…17+2 còn có nhiều bài viết của nhóm đại đệ tử của a7. anh em nào thích có thể mày mò tìm đọc. Đọc để thấy được quá trình đi theo và trưởng thành nó như thế nào. chứ tư duy, phương pháp của a7 là dành cho người giàu, dành cho số ít nó không dễ áp dụng đâu?

8 Likes

Lâu lâu mới gặp người anh em,hoan hỷ quá

1 Likes

Khi bỏ tiền ra mua một món đồ thì hãy suy nghĩ cho kỹ phải có trách nhiệm với đồng tiền của mình. Đó có thể là những đồng tiền mồ hôi nước mắt của bản thân, của cả vợ con thậm chí là đồng tiền gánh trên vai cả sự phụng dưỡng cha mẹ. Anh em phải tránh bị cảm xúc nhất thời mà giải ngân thậm chí trung bình giá. Nếu mình không định giá được doanh nghiệp mà nghe theo ai đó thì phải ít nhất biết được giá vốn của họ là bao nhiêu. Cả việc đó ko biết được thì ít nhất cũng phải biết được giá vốn của bản thân chịu được là bao nhiêu. Vốn cả đời hay chỉ là vốn một vài tháng cần rút ra.

2 Likes
2 Likes

FPT, dpm, vhc thời gian ngắn tăng mấy chục phần trăm thì đã gọi là ảo chưa hay vẫn cổ cơ bản tốt, thật ra ai cũng muốn cổ mình cầm tăng thôi bản chất con người là như nhau

image
Khoản đầu tư chứng khoán của L14 tăng 214 tỷ so với đầu năm

3 Likes

Cám ơn lòng tốt, nhưng thôi kệ mẹ bọn tao ôm đi, k phải khuyên đâu vì khuyên thế đéo nào đc trái tim cách mạng này của t kk

1 Likes

Công tuyền ko phải là học tư duy anh 7 hay không mà từ nhân tướng học (tai, mắt, giọng, mồm) của hắn thì hắn là kẻ lợi dụng anh 7. Hắn ăn bễ mồm từ dựa hơi a7 rồi cuối cùng phản thầy. Thật là loại súc vật!

3 Likes

Nghiệp vụ đảo hàng để hạch toán thôi giống mấy công ty chứng khoán ấy không thấy chứng khoán kinh doanh của LFI tăng 214 tỉ so với đầu quý à

Bước vào cái thị trường này, khuyên anh em đừng đặt tất cả niềm tin vào một ai cả, mà hãy học hỏi rồi tin ở bản thân mình. Một người hay một nhóm thậm chí quỹ đầu tư khi mua cổ phiếu, họ sẽ tìm mọi cách giấu giá vốn họ mua, chỉ trừ khi ko thể giấu được thôi vì báo cáo năm họ phải show ra. Nhưng đó là cả 1 năm dài đằng đẳng cho những ai hy vọng giàu nhanh với vốn ngắn của mình. Và khi cá nhân, tổ chức đó đã mua thì có bao giờ họ nói cổ đó xấu ko? Họ luôn cho bạn biết doanh nghiệp đó tốt nhưng có cho bạn biết giá vốn của họ ko? Và có dám khuyên bạn đừng mua với thị giá đã cao ko? Một 1 món hàng tăng giá thì phải có sóng, sóng tạo ra cần có tâm chấn. Nếu tâm chấn qua rồi, thì bạn nên chờ khi có 1 sự kiện tâm chấn mới. Sóng có thể sóng lên có thể sóng xuống, do đó có thể tâm chấn tạo sóng lên, có thể tạo sóng xuống.

4 Likes

Thằng ngu này, mày mua 100tr mà đòi so với ông mua 1000 tỷ view 10 năm sao.
vl thật

chuẩn, đa phần ae mò lên các diễn đàn hiểu sai, tin sai điều mình mong muốn. không có bưa trưa nào miễn phí cả :beer: :fortune_cookie: :fortune_cookie:

Nói thật lòng thì ae mình đang bị kẹp hàng :v nếu biết trước nó giảm 50% tôi nghĩ khó có ae nhỏ lẻ nào vẫn nắm giữ

1 Likes

Nói dài nói dai mà vẫn ngu bỏ mẹ. Nói ngắn cho nhanh này. Khi người ta kì vọng giá nó cao thì đéo quan trọng giá vốn nữa, mà tới giá nào mới bán. Hết!

2 Likes

Các bác có thể cho mình hỏi là phần cổ phiếu kinh doanh của l14 cuối năm là 486 tỉ nhưng hiện tại đã tăng lên 700 tỉ. Mà l14 thì chỉ ceo, dig nhưng hiện tại giá ceo, dig thấp hơn giá cuối năm rất nhiều nhưng sao cổ phiếu kinh doanh chênh lệch 300 tỉ

Vốn của bản thân và giá vốn cổ mình giải ngân rất quan trọng, nhưng có 1 phần quan trọng hơn nữa là sự kỳ vọng. Tôi khuyên anh em, khi mua một cổ, thì mua cho sự kỳ vọng của bản thân chứ đừng mua bởi sự kỳ vọng của người khác. Rất nhiều anh em tranh nhau giải ngân mà ko chưa hiểu về doanh nghiệp và đặc biệt chưa hiểu về thị giá cổ phiếu đó. Khi chưa rõ thì chưa biết mình mua vì cái gì, kỳ vọng nó ở đâu. Theo cảm xúc anh em mua cho kỳ vọng của kẻ khác thì khi cổ rơi hoặc ko đi đúng hướng sẽ là 1 áp lực kinh khủng nhất. Người nhanh nhẹn họ cut loss nhanh, kẻ chần chừ chậm chạp lại tự an ủi mình thành đầu tư dài hạn. Những hỡi ôi anh em mua theo sự kỳ vọng của kẻ khác mà nhìn bảng xanh đỏ hàng ngày thì hỏi anh em chịu nhiệt được bao nhiêu. Bạc tóc, tan vỡ hạnh phúc thậm chí tiêu cực hơn cũng đã xuất hiện ko ít trên cái thị trường này.

1 Likes

Giá vốn 3x ăn no ngủ kĩ mà tới 6x bán hay giá vốn 6x 7x 8x tới tận 15x-20x mới bán thì cái nào hơn? Tất cả do tầm nhìn tắt con mẹ mày cái khái niệm giá VỐN đi. Mà chắc đéo gì những loại như mày giá vốn 3x chờ đc tới 6x bán. Lên 4x ko sút cụ mày chạy tụt cả dép.

6 Likes

Tôi cũng làm quyển đây. Mới ai chả vậy .