Chỉ báo thị trường tuần sau: cháy TK!

Ðùng lo bác

Có lẽ mã bác ý nắm giữ k được như mong muốn?

1 Likes

Hô sập cháy tk từ 1400 còn hợp lý
Giờ có đạp, dúi cũng thế thôi

1 Likes

Tuỳ tài khoản chứ bác.TK phải cháy vẫn cháy như thường bác à.

Cháy tài khoản tương đương với call margin nha bác.Hiểu sâu tí nha bác

Ý tôi đặt tiêu đề cháy tk nhưng các bác hiểu chỉ ý nhỏ .Cháy TK là những TK thực hiện GIAO DỊCH TRẢ THÙ,những tk này theo tôi biết xuất hiện khá nhiều.

Vào mà xem này

Tiền thịt tiền máu đổ vào cái ttck VN này thì cũng còn nhiều đấy bác ạ, tiền trong dân lắm, bank hạ lãi suất thì lại cắm đầu cắm cổ rút tiền đem đi đầu tư chỗ nọ chỗ kia thôi, tiền tuôn chảy mọi ngóc ngách trong xã hội, cứ bám vào dòng chảy là sẽ có tiền :smile:

Tôi chỉ thấy lạ là bên này đầy ông vỗ ngực xưng danh, con nhang ca tụng mà tuyệt nhiên 14xx éo ông nào lập topic cảnh báo hô đỉnh. Vẫn chăm chăn khen ngon hô múc loạn lên. Sập hẳn 160đ thậm chí hôm trước về 122x là đi tong 200đ mới bắt đầu cảnh báo lọ chai. Tầm này thị trường quá rủi ro ai cũng biết rồi. Xuống nữa là cái ai cũng nghĩ đến nên ko nhất thiết phải dật tút mang tính hù dọa làm quái gì tầm này. Cháy cái váy

3 Likes

Thời điểm VNI 1380-1400 có duy nhất bác Đức lối cũ là có topic cảnh báo thị trường đạt đỉnh và dấu hiệu của việc điều chỉnh, còn lại thì ông đéo nào cũng khen ngon xúc múc tất tay tất chân =))

2 Likes

Bác lại nhầm. Đức lòi cu 138x hô đọt, xuống 133x lại hô sập xuống dưới 1300, thị trường hồi lên lại hô hai đỉnh. Khi thấy nó vượt lên 14xx lại quay ra khen ngon…=))
Tôi soi ông nào thì chính xác lắm. Ko oan đâu :))

Thì lúc đấy cũng đc coi là cảnh báo duy nhất, ngoài bác ấy ra cũng chả có ai còn đâu toàn khen nào là ngon lắm xúc lấy xúc để, mấy cái phiên dòng chứng nó chạy như ma đuổi là đã thấy nặng mùi nên e out những mã cần out còn đâu thì chờ mua lại, nói chung là cũng gặp may gặp mắn chút =)))

Hô hô cụ quên 14xx tôi hô đỉnh và nói nó sẽ sập nặng à. Chỉ khác tôi éo phải cao sủ thôi :))
Haha

Bác thì cao thủ ẩn danh rồi thì nói làm gì, chứ còn bản thân e nhìn 1400 đã thấy hơn ớn lạnh, xong cái lũ dòng chứng nó chạy như ma đuổi nữa chả ghê bỏ mẹ, đợt điều chỉnh trc cũng y hệt, dòng chứng chạy như ma đuổi xong rồi sập =))

Ẩn cái mẹ gì cụ…chả quan trọng gì ở đây. Quan trọng tk mình nó biến động thế nào qua các năm. Đó là mục đích cuối cùng. Tôi nhỏ lẻ mà

E thì cũng vậy mà, f247 hay 319 cũng đều chỉ chém gió cho vui thôi, còn mục tiêu chính vẫn là kiếm tiền, cơm no áo ấm mặc là quan trọng nhất, thi thoảng chọc ch ó chút ch ó nó tăng xông lên thì cũng đc :smile:

Nên tôi mới nói họ là người…mất chất rồi

Ý cụ là " tôi có 1 cái Bàn , tôi có 1 cái Cưa " — :rofl: cưa chân bàn :rofl:

Bác lại tổng kết tỷ lệ xử dụng đòn bẩy cuối tháng 6 để nói thời điểm cuối tháng 7. Sau khi nó rơi gần 200 điểm. Có call thì call rồi, hôm tăng vol giảm, hôm giảm vol tăng thì tự thấy anh em chứng trường chủ động bán bớt, hạ margin rồi. Với bác ghi rõ view mấy ngày tới thì t đồng quan điểm có thể giảm thêm do tâm lý dịch bệnh tuy nhiên 1 niềm tin mạnh là thị trường trung hạn vẫn đi lên. Ls duy trì thấp ít nhất đến giữa 2022 để hỗ trợ dn, lượng tiền ở khắp các nước được bơm ra lớn, chính sách tài khóa, tiền tệ được duy trì nới lỏng, mọi thứ đều tăng giá và cổ phiếu k nằm ngoài xu hươnga đấy. Ở Vn k chỉ có luồng tiền của cá nhân, có 1 lượng tiền của các Dn mà dn dư thừa khi chưa đưa được vào sản xuất ( do nhiều lý do như k có nguồn hàng đầu vào, thời gian cho vay của bank kéo dài hơn vòng quay vốn…) họ sẽ tiếp tục tối ưu tài chính bằng đầu tư cổ phiếu, nêua xek nhiêud bctc của nhiều dn bác sẽ nhận thấy điều này đã xuất hiện và khả năng xuất hiện nhiều hơn sau đợt dịch này. T tin vnindex tiếp tục đi lên trong trung hạn, dòng bds sẽ dẫn dắt đợt này. Bank, chứng sẽ phục hồi ở mức nhất định😀

có lẽ phải mời Cụ Rồng vào IJC anh em ạ, mới đạt được hỉ nộ ái ố của index :rofl:

1 Likes