🎧 Cho Người Vào Cuộc Chiến - Dọn tổ đón đại bàng

Cân nhắc em ơi, đtc đi được một khúc rồi đó. Tính toán nhé.

3 Likes

Dạ, em có ít vợ cả già. Chưa tăng mấy lên 21 quay xe chán thật -.-

2 Likes

Rất có thể. Anh sẽ xem xét thêm Chị Tư Gái và xem coi Làm Con Gái có thú vị không.

3 Likes

Em có mua ít Chị Tư hôm t6 đó anh.

4 Likes

C Doanh nói cũng đúng, em nghĩ sẽ k full nav, tuần sau e để 4-6 chỉnh - giảm hợp lí gia tăng :grin:
Con C2 nhìn lên điên thật :laughing:

3 Likes

C2 thôi em, uống trà xanh có ruồi đau bụng đó.

5 Likes

Dạ, dạo này cứng tay.
Không fomo lom dom như 2021, vì năm nay là
2023 :rofl:
Mua dc thì ngon k mua dc đợi cơ hội khác :relieved::grinning:

3 Likes

Nhạy quá em!
Anh biết một CTY CK gom rất nhiều hàng này và đang PR mạnh đó. Ăn theo cũng được nhưng né cái bô ra.

3 Likes

Theo anh Tuyết là theo trường phái ăn chắc mặc bền, ít nhưng dài lâu. Em trước theo trường phái hơi chụp giật cũng có cái hay nhưng thêm võ của a Tuyết sẽ trung hoà đc, hy vọng sẽ tìm ra cách đánh đạt hiệu suất cao nhất, hai phong cách bù trừ những phần hạn chế cho nhau.

2 Likes

Trước trước, đâu đó bên tốp vợ già anh có nói vì bị đánh giảm một lèo từ 22 xuống 19 thì để đi ngược từ 19 lên 22…bao lâu. Chuyện nó không vượt 21 là bình thường. Nhưng khi chu kỳ nó tới, thì không gì là không thể, kể cả vượt đỉnh và theo như giá anh phán cũng không có gì ngạc nhiên lắm. Nhưng ai đủ kiên nhẫn mới thành công. Anh vào đủ target anh ra nhưng không có nghĩa là anh bỏ qua. Anh chấp nhận mua giá cao hơn khi anh thấy cơ hội.

6 Likes

Đúng!
Phương pháp dung hòa hàng nóng và hàng cơ bản để bù trừ cho rủi ro và đạt lợi nhuận tốt nhất có thể. Anh quán triệt điều này nhưng hàng nóng anh hiếm khi nhắc, hầu như không PR và cũng không khuyến cáo ai lạ.

5 Likes

Em thấy hàng nóng của anh cũng chạy mạnh, nếu có anh cứ nhắc mọi người nha, ai có duyên thì ăn, mà bắt nhầm thì chấp nhận, bọn em ko ai trách gì anh cả.

4 Likes

Giải thích mật ngữ một chút.

• Chị Tư Gái: C4G
  • Làm Con Gái: LCG
3 Likes

Ơ thế em nhầm :joy:. Em vào ctg :smiley:

3 Likes

Với những topic public rộng rãi nhắc PR hàng nóng là vẽ đường cho lái đạp đó em.
Nên ai có muốn đánh hàng nóng thì cứ nhắn riêng cho anh. Anh sẽ đưa target 3 loại giá: vào, chốt hoặc cắt.

5 Likes

Bank anh nói nhiều lần: anh dở tệ nếu không muốn nói là mù tịt.

6 Likes

Chu kỳ đtc phải tầm cuối năm nhưng e nghĩ đoạn này có thể tận dụng tâm lý nđt khi ngoài kia rất nhiều pic đc mở ra pr cho dòng đtc. Xét từ case dầu khí (pvs đã vượt target của a) cho thấy tâm lý quyết định phần lớn trong thời điểm trống thông tin như thế này.

3 Likes

Dạ, a cũng nhắc hàng nóng bên trên. Em mấy nay hạn chế đánh hàng nóng.
Năm nay toàn mấy em cơ bản, dư tiền lẻ thì làm tí hotgirl
Vợ già e vẫn cầm :relieved:

3 Likes

Vợ già ai trading đúng bài của anh cũng kiếm đủ 5-7% không MG rồi. Con này anh 1:1 nên nhiều hơn chút. Nhưng công nhận lâu quá, nhiều người nản thật. Nhưng đến đoạn này bắt đầu tận hưởng như kiểu PVS ở khúc vừa vượt 28.

4 Likes

PVS là best practice và excellent case study cho bản thân anh.
Anh rút ra được quá nhiều thứ từ case này.
Highlights của anh:

• Lựa chọn cổ phiếu có thông tin hỗ trợ cho tương lai.
  • Chia cơ số làm đôi: nửa đầu tư, nửa lướt sóng.
  • Hàng đầu tư giữ nguyên. Hàng lướt sóng đạt tiêu chí >=+3% bán nhịp tăng, mua lại nhịp giảm.
    -… nhiều nữa.
7 Likes