Chủ đề hay nhất ! 99, 99999% nhà đầu tư ko biết nhưng lại vô cùng quan trọng, giàu nghèo là ở đây

GDP bình quân đầu người của ta là khoảng 3000usd rồi

300 chắc bạn lấy từ thập niên 90 đó kkk

1 Likes

Trung ương muốn giải ngân sớm nhưng bị tắc ở địa phương, một do lãnh đạo địa phương thiếu năng lực , hai do quá sợ vào lò vì ông nào ít nhiều cũng dính chàm rồi nên cứ tắc mãi, Tâm lí ăn xổi, an toàn cho xong nhiệm kỳ của mình còn việc lớn để nhiệm kỳ sau lo

5 Likes

DIG h mới mở thêm mảng làm đường cao tốc chắc để đẩy nhanh tiến độ các dự án BT của mình. Tự lo, tự quyết luôn kk

4 Likes

Việt nam vài năm nữa sẽ chứng kiến những trận tắc đường 12-24 tiếng như các nước khác thôi. Chứ k chỉ 5 tiếng như vừa đây :slight_smile:

1 Likes

Đập evergrande xong siết 3 lằn ranh đỏ một thời gian dài, xong đập tiếp zero covid cho dân kiệt quệ luôn.
Cái này nói gì bđs, ngành nào giờ còn sống tôi mới thấy lạ đó, tôi vẫn chưa hiểu tại sao tq cực đoan như thế trong tg qua

2 Likes

ngáo quá, so sánh số 1 thế giới phóng tên lửa lên vũ trụ với mấy ông xin lập dự án phân lô bán nền ;))))

Không có kiến thức thì bớt nói đi em.
Tesla nào phóng tên lửa lên vũ trụ??

Những chính sách nhà nước cần phải thận trọng hơn. Ông Tàu giờ phải sửa sai quay xe ko biết có kịp nữa ko. Covid mới trải qua dân chúng còn đang đói kém. Chỉ vì chữ “ Siết “ Trong 1 thời gian ngắn đã làm tâm lý nđt hoảng loạn bán tháo mất 50 tỉ usd trong 1 thời gian ngắn. Xót xa quá ạ :frowning:

2 Likes

đang nói về chủ tịch công ty elon musk; nhà đầu tư mua vì tầm nhìn của elon musk

Vững tin theo A7 để nhận quả ngọt. Cảm ơn A7 đã chia sẻ kiến thức free cho ae

1 Likes

Lúc mới khởi nghiệp cả 3 công ty đều như đống cứt thì tầm nhìn gì.
Nó vừa là trend xe điện, vừa là chứng minh qua kết quả kinh doanh và sản lượng xe, vừa là lái cổ phiếu + niềm tin mới có hiện tượng tăng giá đó của tesla

Im lặng và theo học a7 đi trước khi thể hiện kiến thức.

5 Likes

Ý bạn ấy đang nói 300 là GDP của Việt Nam! a ơi. Chứ có phải thu nhập bqdn đâu. Vì thế trung quốc gấp 50 lần gdp Việt Nam! Là phải :)). Nếu mà bơm 50% gpd như trung cộng thì chắc phải bơm 150 tỷ đô :v:

3 Likes

Á đ.ù.

Tranh luận có kiến thức thì tranh luận
Còn đặt vấn đề ngu xong đuối lí đánh trống lãng thì nên out diễn đàn đi ku.

Ps: a ko học A7, chưa bị call margin bao giờ nhé thằng ku em :rofl:

2 Likes

Tài khoản của em bây giờ xanh mướt như gái 18 r Thầy ạ :)))

3 Likes

? Mày nói linh tinh gì thế? Chơi đá à? Cái thằng bựa vps call lén ổng có dúm cổ phiếu mày rống lên là call margin gần hết? :rofl:

2 Likes

người ta ăn tục nói phét mà có nhiều tiền ? không có tư duy thì ăn… bạn trên răng dưới dép lấy tư cách gì nói người khác vậy ? đến cái tên cũng đặt theo phong cách người ta thì đủ hiểu. Có kiến thức thì viết bài lên cho mọi người trầm trồ.

2 Likes

Ơ thằng này ngu giả vờ hay ngu có gia phả vậy nhỉ, giờ còn nhắc vụ 200 cổ giải chấp, mày hết thuốc chữa thật rồi :laughing:

2 Likes

Chắc lại broker vps khóc thuê cho chủ nhân rồi, khổ, bị ông a7 bêu xấu quá giờ tự doanh khó làm ăn :rofl:

3 Likes

thế nào là nhiều tiền , có 100 tỷ đi vay 200 là nhiều; 0.41 phần trăm L14 bán dc bán dc 16 tỷ đấy; 1000 tỷ đâu toàn mấy thằng nói phét vài nghìn tỷ, bị ngáo