CHÚ Ý : Topic báo cáo nhanh xử lý các vi phạm của thành viên

Để tạo môi trường sinh hoạt tốt hơn cho cộng đồng chúng ta

BQT F247 sắp ra mắt quy chế thắt chặt quản lý , xử lý nghiêm khắc những thành viên có 1 nick hoặc tự tạo 1 nhóm nicks với những hành vi như sau :

• Đeo bám, đả kích thành viên, cố tình xúc phạm nhằm hạ uy tín thành viên
  • Spam 1 nội dung vô nghĩa
  • Chửi bới, thóa mạ với những ngôn từ quá mức cho phép

Tạm thời trong thời gian chờ ra quy chế. Những member và đặc biệt là các chủ topic, những thành viên có sức ảnh hưởng lớn đến cộng đồng ,nếu phát hiện những vi phạm trên thì gửi thông báo nhanh trong topic này để các mod kịp thời xử lý .

Cách thức hành động :

• Lần đầu: tạm khóa nhắc nhở
  • Tái phạm: khóa xóa vĩnh viễn

Hiệu lực áp dụng bắt đầu từ 16/12/2022

Vui lòng trích dẫn cả link .

33 Likes

Cảm. Ơn Mod

2 Likes

Cám ơn mod, nhưng cần làm rõ cái nào là quá mức, vì mồm mình cũng hỗn, cần biết giới hạn để tém tém lại kkk :slightly_smiling_face:

2 Likes

Dạ vâng ạ, em hiểu rồi ạ. Chúc Mod 1 ngày vui vẻ ạ

4 Likes

Thấy tốt mà, chửi nhau sao mà ko để bị tố cáo là dc :joy:

3 Likes

Lúc đấy k bị rp vì chửi nhau mà bị rp vì tội đeo bám đấy cụ ạ = ))))

1 Likes

Sáng vào khịa 1 câu, trưa 1 câu, tối 1 câu chắc là k sao đâu = ))))

2 Likes

Chờ mãi mới thấy Mod có biện pháp mạnh, vì càng lúc càng chán F khi cứ vào topic nào cũng thấy chửi nhau, nguyền rủa người khác một cách hết sức vô học.

2 Likes

Đây là biện pháp tăng tính bảo vệ với các chủ topic, những người có sức ảnh hưởng và đóng góp nhiều bài viết tốt cho cộng đồng .

Cho nên Mod cũng mong các Chủ Topic thường xuyên báo cáo những vi phạm nhiều hơn đến topic này để các mod xử lý nhanh. Đặc biệt là các hành vi gây rối, thóa mạ , đả kích.

6 Likes

Dạ vâng ạ, em cảm ơn mod nhiều ạ

2 Likes

Vâng topic của em bị nhóm người phá, nếu còn xảy ra thì em sẽ báo Mod xử lý giúp

3 Likes

khịa có văn hóa thì tốt chứ không sao đâu
còn khịa miễn sao mình không chửi là đc :))
còn chửi thì cắm cờ thôi thế là hợp lý :))))))

2 Likes

Bức xúc khi cổ xuống , hoặc thăng hoa lúc CE thi thoảng có từ “x” vẫn được . Tuy nhiên cấm công kích cá nhân . Đó gọi là có chừng mực . Ở VN vẫn không thể tránh được ngôn từ dân dã, trào phúng , văn chương . Mod không trách nên tùy trường hợp mod sẽ xem xét kỹ rồi ra tay .

Trong 1 topic, để đảm bảo tính công bằng , người cố tình gây rối( gây sự ) trước ( khịa trước ) chắc chắn bị xử lý nghiêm trước . Người phản ứng lại do bức xúc , do phản vệ sẽ xử lý sau .

7 Likes

Nhưng mấy th như upbo cả khoai mà k chửi thì bọn nó lại như k có chuyện gì, cũng kì lắm à = ))

2 Likes

Nhẽ ra làm từ khi có diễn đàn này thì tốt quá

1 Likes

Cảm ơn MOD!

Tranh luận thì không sao, đừng có chửi bậy là được, không thích tranh luận thì chặn lại bỏ qua là được mà.

2 Likes

đề nghị mod ban hết những thằng vào các pic vu khống chủ pic kẹp hàng, úp bô, mà không đưa ra chứng cứ. Lại đòi show tài khoản các kiểu, rất annoy với những người muốn đóng góp cho diễn đàn.

2 Likes

Mod xem giúp đội này chuyên rủ nhau đi dìm các topic của ng khác, đầu tư mà ko đưa ra đc nhận định gì về ptkt cả, mod nên xem xét chứ đội này lộng hành lắm ko coi ai ra gì cả. Thanks Mod @SuperModerator

3 Likes

Thành viên này hay dùng từ ngữ xúc phạm vu khống người khác. Mong Mod xem xét

1 Likes