CHÚ Ý : Topic báo cáo nhanh xử lý các vi phạm của thành viên

Báo cáo mod @SuperModerator @Suzy, nick @Popeye đi gây sự và đả kích thành viên khác.

2 Likes

image

thưa 2 mod @Suzy @SuperModerator , thành viên Jean.2007 này đã có lời lẻ xúc phạm thô tục với chính phủ Việt Nam ta, tôi đã có ý muốn nhắc nhỡ nhưng thành viên này lại có giong khiêu khích ngược lại, xúc phạm ai cũng dc nhưng đụng tới chính phủ nhà nước thì tôi xin báo cáo để khóa nick thành viên này lại thưa mod

2 Likes

image
image
image

Mod @Suzy @SuperModerator, thành viên @Jean.2007 không chỉ xúc phạm các thành viên khác, mà còn văng tục với động thái điều hành của chính phủ, thậm chí còn dám lấy hình ảnh của dân tộc ra để cợt nhả.

1 Likes

Báo cáo mod @SuperModerator @Suzy, nick @Popeye tiếp tục lập mới đi phá pic khác.

Doremon tức goku, chaien đã từng chửi mod f 247 . Sinh hoạt trên f đàng hoàng vào đừng nghĩ ko ai biết :disappointed:

Đề nghị các Mod xử lý nick này vô cớ vu khống thành viên khác, đã báo Mod nhiều lần nhưng vẫn chưa thấy xử lý:

1. Diễn đàn là nơi tranh luận đa chiều tuy nhiên thành viên @Jean.2007 luôn có hành động tạo clone đi chửi nhau với những ai có ý kiến trái chiều

2. Chưa thấy thành viên @Jean.2007 có được bài viết nào ra hồn, đa phần toàn copy paste mấy cái link rồi giật title vớ vẩn câu like câu tim có thể nhằm mục đích seeder cho báo hoặc hơn là tìm kiếm những F0 nhẹ dạ cả tin.

3. Chúng tôi đã quá chán với những hành động như vậy, mong @SuperModerator công tâm xử lý. Nếu cần có thể tạo 1 cái vote trong diễn đàn về thành viên @Jean.2007 để nhận được cái nhìn khách quan từ tất cả các thành viên trong diễn đàn về đồng chí này.

Xin cảm ơn Mod rất nhiều và mong Mod dọn dẹp sạch sẽ rác để diễn đàn càng ngày càng chất lượng

2 Likes

Đồng ý với báo cáo vi phạm của bạn @thuytrang69

Diễn đàn có quy định:

• Không duyệt những bài viết ngắn, nội dung không rõ ràng, mơ hồ hay chỉ có mỗi clip/link Youtube; hay các bài công kích cá nhân mà không có nội dung lập luận cụ thể.

Nhưng thành viên @Jean.2007 liên tục lập nhiều topic không một câu chữ, chỉ có link báo, mơ hồ, không rõ ràng. Riêng các bài công kích cá nhân thì quá nhiều người đã báo cáo.

Đây là 1 số ví dụ:

Mong cho diễn đàn được trong sạch và ngày càng nhiều nội dung chất lượng.

2 Likes

Mình xin phép mời chuyên gia @Khai_Nguyen_Huu cho nhận định về tình hình hiện tại ạ. Mời chuyên gia.

Mấy em đốt nhà jean rồi anh em đọc báo ở đâu bây giờ :joy:

Đồng tình với @thuytrang69 . Có lẽ còn điều gì đó khiến các Mod vẫn chưa kiên quyết xử lý những trường hợp như vậy. Vẫn mong sớm có giải pháp để thông tin không bị giật tít và nhiễu loạn quá nhiều như hiện tại. Diễn đàn khuyến khích những thông tin và những chia sẻ chính xác, không xuyên tạc và không gây nhầm lẫn. @Suzy @SuperModerator @SuperAdmin

3 Likes

Hay.

Không biết anh em thế nào. Tôi không phải là môi giới, chỉ là đầu tư cá nhân thôi. May mắn tìm được vài diễn đàn chứng khoán như F247 hay F**9 cũng thấy vui. Mỗi bên đều có ưu và nhược điểm riêng. Không có ý so sánh, tôi nghĩ cái nào hay thì nên học hỏi. Như bên kia, các mod khá cực đoan khi chặn luôn IP ngay khi vi phạm những lỗi rất nhỏ. Bên này thì các Mod dễ chịu hơn, chỉ xoá bài nhắc nhở nhưng riết rồi thấy nhiều thành viên ỷ lại làm tới.

Dạo này cũng thấy mod @Suzy ít sinh hoạt với mọi người hơn trước. Tôi nghĩ sân chơi này nếu đã đầu tư thì đó cũng là một đam mê không chỉ với các mod mà còn với những thành viên gắn bó trên này. Mà muốn phát triển thì phải sớm xử lý những vấn đề gây tranh cãi như vầy.

Nếu cần thiết, các mod có thể gây quỹ phát triển để F247 có kinh phí phát triển thêm tính năng mới để thu hút nhiều nhà đầu tư chất lượng hơn. Đây không phải chỉ là sân chơi của các cty và cá nhân môi giới chứng khoán.

3 Likes

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến với BQT.
Thời gian này Suzy đang cùng các thành viên trong team kỹ thuật triển khai phát triển thêm các tính năng và sản phẩm mới để phục vụ nhu cầu cho cộng đồng F247 và sẽ sớm ra mắt anh chị em NĐT trong thời gian tới nhé.
Việc có thêm ý kiến đóng góp và phản hồi của các thành viên về các tính năng và sản phẩm là điều mà BQT vô cùng trân trọng.

Về việc xử lý vi phạm, F247 tôn trọng sự khác biệt và đa chiều trên cộng đồng. Tuỳ theo mức độ vi phạm thì các Mod sẽ có hình thức răn đe hoặc khoá nick vĩnh viễn. Nick thành viên Jean trước đây đã bị khoá và xoá khá nhiều lần rồi, với các báo cáo của member gần đây thì các Mods sẽ rà soát lại kỹ hơn để có quyết định phù hợp.

5 Likes

Chị @Suzy ơi, phản hồi tin nhắn giúp em ạ. Em xin cảm ơn :relaxed:

1 Likes

Suzy sẽ xem và phản hồi em nhé

2 Likes

Em cảm ơn chị nhiều ạ!

1 Likes

Tôi có một vài ý kiến phản hồi với đ.c về trường hợp của nick @Jean.2007 như sau:

1. Diễn đàn là nơi tranh luận đa chiều tuy nhiên thành viên @Jean.2007 luôn có hành động tạo clone đi chửi nhau với những ai có ý kiến trái chiều. => phản biện văn minh, lịch sự không ai chửi lại cả trừ khi người đó cố ý công kích, châm chọc, đ.c cho ví dụ cụ thể trường hợp nào nói chuyện lịch sự, chân tình bị J chửi bới để mọi người cùng khách quan đánh giá? Chúng ta có thể nhờ mod ktra giúp các nick hay cãi lộn với J xem họ đã cmt những gì, có đóng góp gì cho F để xem việc J cãi lộn với họ bắt nguồn từ đâu?
  2. Chưa thấy thành viên @Jean.2007 có được bài viết nào ra hồn, đa phần toàn copy paste mấy cái link rồi giật title vớ vẩn câu like câu tim có thể nhằm mục đích seeder cho báo hoặc hơn là tìm kiếm những F0 nhẹ dạ cả tin.=> Thông tin J đưa ra có thể ko hữu ích với bạn hoặc một nhóm người nào đó nhưng lại hữu ích với tôi và rất nhiều người khác. Thông tin nào cũng có tác dụng cho một nhóm người nhất định. J đưa các thông tin từ các nguồn báo khác nhau, không phải chỉ một trang cho thấy nguồn tổng hợp rất phong phú đa dạng. J có đưa ra các phân tích nhận định chứ ko phải đơn thuần coppy, paste ko biết mọi ng có đọc hay ko mà quy chụp? Kể cả coppy, paste cũng là công việc phải bỏ thời gian, công sức để tìm kiếm và chọn lọc thông tin tới mọi người. Còn hơn rất nhiều người bỏ cả buổi chỉ để đi cãi chửi nhau, cmt vài ba câu lăng nhăng vô bổ. J có mục đích seeder cho báo hay tìm kiếm F0 đ/c có chứng cứ cụ thể không? Nạn nhân là ai? Có ai lên tiếng bóc phốt chưa? Nếu ko có không được quy chụp. Bản thân đ.c khi mở pic có mục đích cá nhân ko? Vd pic NVL? Nếu tích cực tôi cho là đ.c chia sẻ thông tin, tiêu cực tôi cho là lùa gà, J chỉ nói chung chung về thị trường ko nêu cp cụ thể còn đ.c đang chỉ đích danh cổ phiếu đó. Cái nào dễ bị hiểu là lùa gà hơn? Tôi ko phán xét việc đ.c mở pic này, mà chỉ muốn nói cùng một vấn đề với cách nhìn sự việc dưới góc độ khác nhau sẽ cho kq khác nhau, nhưng nên tích cực chứ đừng cực đoan.
  3. Chúng tôi đã quá chán với những hành động như vậy, mong @SuperModerator công tâm xử lý. Nếu cần có thể tạo 1 cái vote trong diễn đàn về thành viên @Jean.2007 để nhận được cái nhìn khách quan từ tất cả các thành viên trong diễn đàn về đồng chí này. => vote ư? Số đông chắc gì đã đúng?
3 Likes

Tôi hoàn toàn đồng tình với ý kiến của thành viên này

Thành viên @Jean.2007 trong quá khứ đã quá nhiều lần vi phạm chứ đây không phải là lần đầu tiên. Dường như thành viên @Jean.2007 không biết rút kinh nghiệm từ những bài học trong quá khứ để trau dồi thêm kiến thức và hoàn thiện tính cách cho bản thân.

Cá nhân tôi cho rằng thành viên @Jean.2007 đang có hành động bỡn cợt các Mods, trêu đùa các thành viên trong diễn đàn. Lấy việc cà khịa chửi nhau làm thú vui của bản thân và không coi ai ra gì

Trên tinh thần thượng tôn pháp luật và mong muốn diễn đàn càng ngày càng chất lượng. Tôi mong muốn các Mods khoá vĩnh viễn nick @Jean.2007

Trân trọng cảm ơn

1 Likes

:disappointed: nhìn lại mình đi , từ khi thấy bọn mày xuất hiện và goku tao thấy f náo loạn nhức đầu hết lên . Tao thấy mày là người cà khịa Jean đấy người ta mở pic là tag nhau vào công kích , mod xem xét luôn

3 Likes

Lươn lẹo thế cô e

Kiểu đéo gì cô em cũng nói được thế

Số đông không chắc đúng, thế diễn đàn này phải phục vụ số ít như cô em à

Hữu ích với cô em thì e về nhà đóng cửa múa hát với nó, thả rông ra đường mà ko rọ lại ảnh hưởng đến ngkhac

Câu trên bảo hữu ích với tôi và rất nhiều người, câu dưới bảo số đông chắc gì đúng, thế rất nhiều người nào, rất nhiều người phản đối thì bảo chắc gì đúng, cô em bị hãm à