Chúc năm mới! Chúc mừng kỳ vọng mới. Chúc cả nhà F sức khoẻ nhé: QUAY LẠI CHỦ ĐỀ PHÂN TÍCH CÁC GÓC KHUẤT CỦA BCTC

, , , ,

Chọn sai dòng tiền thì Ko bao giờ ăn lại thị trường này Ko bao giờ có thể ăn ngon ngủ yên kkk

2 Likes

Mùa BCTC kqkd đang ra ồ ạt ae nếu lãi khá tầm 30-50% vào các CP tăng do kỳ vọng nhưng LN chắc chắn chưa cải thiện được nhiều nhưng giá CP tăng 50- 70% từ đáy nên cũng cẩn trọng nhé. Cái dòng tiền, cái kỳ vọng làm CP tăng giá nhanh nhưng cái nội tại doanh nghiệp mới giúp giữ giá CP tạo nền và bứt phá lên từng tầng cao mới. Nội tại doanh nghiệp ko có gì? Ban lãnh đạo tởm lợm thị lên nhanh và xuống cũng nhanh y như vậy. Cái gì dễ đến thì dễ đi

1 Likes

uhm b dòng tiền, kỳ vọng, nội tại là 3 yếu tố cần thiết để 1 CP tăng giá bền vững hay ko?

1 Likes

Chứng khoán việt nó giống Ck lúa nước, giống văn hóa mùa vụ lễ hội chứ Ko phải đâu tư, tâm lý ăn chơi tất niên nhậu nhẹt lan tỏa trên cả sàn ck kkk sắp tết lìu tìu, tranh thủ đi chợ cp dịp này ngon, qua tết bán

80% là cá nhân và thường có suy nghĩ giống nhau tết rồi cẩn tắc vô áy náy ăn tết cho ngon. Nhưng nếu mua từ đáy có lãi khá khá rồi, hoặc đã chốt lãi bớt thì giảm nữa có sao đâu.
Làm ngược đám đông sẽ có thành quả :). Miễn là chọn đúng CP

1 Likes

Nó cứ lên trong nghi ngờ nhưng chỉ một số nhóm ngành và một số cổ phiếu xuất sắc hưởng lợi chính sách vĩ mô và thu hút dòng tiền thôi, còn lại bds, bán lẻ, hóa chất… yếu

1 Likes

Em định vào 2 mã EVG và MBG, bác @mr_le198x thấy ổn không? Cho em xin ý kiến với

1 Likes

1 con hàng móc cống, 1 con dưới chuẩn bt, ko đáng xuống tiền

1 Likes

Hôm nay lái xe cả ngày từ sáng đến giờ hơi mệt.
Thứ nhất các tiêu chí để xác nhận 1 cp đất tốt mình đã nói bạn rap vào thử xem nó ntn nhé?
Bạn cũng đã bao giờ mua 1 cp kéo thử xem đồ thị quá khứ nó có trồng thông ko và vì sao nó có hình như vậy tìm thử nguyên nhân. Xem thử bld nó có liên quan gì tập đoàn flc ko và cách triển khai có giống như vậy ko?
Bạn trả lời giúp:

1. vì sao bạn đầu tư vào 2 cp này? Nó rẻ? Nội tại nó tốt hay có dòng tiền mạnh?
  2. Vì sao ko ai thấy tiềm năng của nó mà giá nó chỉ 3, 4 ? Liệu giờ tham gia các cp đầu cơ đã ổn chưa hay nên tham gia các cp cơ bản tốt?
4 Likes

Cách nó đánh lên pht và phrl đúng vào trường hợp mình phân tích ở mấy trang trên bạn kéo lên xem lại đúng ko nhé, đừng thấy có đống đất Vân Đồn là ngon mà phải xem tiến độ ntn? Bao giờ hái quả? Chơi đẹp với cổ đông ko? Đừng đếm của m2x với giá coi chừng miếng ngon no chuyển ra cty sau cổ đông móm

4 Likes

Đúng là ban lãnh đạo là cái làm em băn khoăn nhất. Định vào vì thấy nó đang rẻ, nợ ít, pb pe đều thấp, ban lãnh đạo đều mới mua thêm khá khá cổ phiếu.

2 Likes

Để làm giá cp hay pht chẳng bao giờ mấy đồng chí đó có 1 tk cả. Mua 2tr bán 20tr tk khác có ai cấm ko?
Đừng chỉ lấy 1 tiêu chí này đánh giá rất nhiều ae mới hay mắc lỗi này, đến khi thành hình cây thông mà mình thì đu trên đỉnh mới tỉnh nghộ.
Xét 1 doanh nghiệp là xét nhiều tiêu chí và nó phải có tính kế thừa.
Pe pb thấp chưa phải tiêu chí quyết định xem đáng đầu tư ko mà cái quyết định: nội tại tốt để giữ giá cp và kỳ vọng tương lai tốt xem cp dư địa tăng giá đến đâu nhìn dpm dcm pe thấp đó nhưng từ giờ đến cuối năm dễ gì x2 :slight_smile:

1 Likes

dã man nhỉ, cảm ơn bác!

2 Likes

nhưng mà giá 2 con này đang thấp, gần như thấp nhất trong vài năm bác ạ

1 Likes

Hì 1 cái sai lầm nữa nhiều ae nhìn mấy con penny giá bèo bọt thấy quá ngon giá 3k bỏ ra 1 tỷ mua dc mớ trong khi đó mua mấy cp khác giá 30 50 dc có ít xỉn, đừng có ý nghĩ đó sai lầm tệ hại quan trong cái tỷ suất sinh lời cái dư địa tăng trưởng á, nhiều con penny 10 năm sau giá cũng vậy. Còn con giá 30 nó lên 50 lên 100k.
Uptrend dòng tiền đầu cơ dòng tiền dễ dãi f0 vào mạnh mới lừa dc bơm thổi vào mấy con penny tăng mạnh giờ toàn dòng tiền cáo chồn ko dễ đẩy lên từ giá 3 lên 20 để ae chốt trên đầu dau

3 Likes

Muốn đầu tư nhàn khoẻ hay bám bảng chửi lái chửi chim lợn … là do tư duy của ae thôi. Tớ đầu tư bao năm hold cp của mình cho ae chửi thoải mái chẳng bao giờ sợ chim lợn nó làm cp mình giảm cả vì cái nội tại doanh nghiệp nó ko thể mất đi chỉ vài thằng chim lợn

1 Likes

Chúc mọi người ngày mới giao dịch vui vẻ, hay để cuộc đời đầu tư của mình nó đúng với lẽ tự nhiên hay thư giãn hãy thưởng thức ly coffe thơm ngon vào buổi sáng.
Mấy tháng rồi mới quay vè Nha Trang ngồi bên ly coffe ngắm biển :blush:

2 Likes

Chỉ ước được như bác, kiến thức uyên thâm, ung dung tự tại :smiley:

2 Likes

ước làm gì hả bác? =)) để có dc ngày hnay thì bác ý cũng phải bỏ bao tâm huyết và cũng bắt đầu từ 1 ng F0 thôi, cho nên ước k làm gì, học thoai =)))) đủ chăm và quyết tâm như họ thì cta cũng sẽ có ngày dc ung dung nè :joy: (tui chém đó)

3 Likes

Hịc hịc cũng tầm đủ dùng thôi bạn ơi chứng khoán ko có ai tự xưng là giỏi đâu thiên biến vạn hoá cái quan trọng là đủ an toàn để mình sống lâu thành lão làng thôi.

1 Likes