Chúc năm mới! Chúc mừng kỳ vọng mới. Chúc cả nhà F sức khoẻ nhé: QUAY LẠI CHỦ ĐỀ PHÂN TÍCH CÁC GÓC KHUẤT CỦA BCTC

, , , ,

Nó mua mạnh từ quý 2 quý 3 rồi nhìn biến động ts đó. Quý 4 vì đám này mà lỗ. Ngon ko ngon sao TM nó bán hết cp gần 1/4 công ty vậy?:joy:
Mà ông bán T+ rồi còn gì lại vào lại vix à?

1 Likes

Công ty ông ngon hoành tráng có khi nào ông bán sạch cp đi ko?

1 Likes

Uhm thì tiện thể soi có gì mới lạ ko thôi.

2 Likes

Bác soi BCTC EIB xem ok ko, chart nhìn cũng đang ổn

2 Likes

Uhm có gì rảnh mình view thử vì chưa đầu tư cp này

2 Likes

Xem chênh lệch Q3 với Q4 ấy chứ.

Đống mới mua phải trích lập nên mới lỗ chứ, Q4 nó hụt lãi từ trái phiếu và múc cổ giá cao hơn giá ngày 30/12 nên lỗ đó.

Tôi mới vào tí hôm nay, hàng về không tích cực thì bán, lãi lỗ chưa biết :laughing:

Nếu xác nhận đánh thì gia tăng. Nay thấy nó mạnh, hi vọng có ăn :grin:

Điểm tích cực về FA là tài sản của VIX giờ chất hơn, không ảo như nhiều người lo ngại >>> P/B thấp là ngon. VIX giờ không còn 1 đồng nợ vay, tài sản ngon. Tiền mặt, cho vay margin, cổ phiếu niêm yết, 3 món này đã gần 10k/cp rồi. Trái phiếu 1700 tỷ là của GEX.

Còn chuyện TM bán VIX mà sợ gì, sao lại nghĩ là bán, nếu bán thì giờ kéo lên mới bán chứ.

Nó bán xong từ tháng 12 rồi mà giờ kéo lên bán gì nữa?

Dòng chứng đầu tư theo dạng đầu cơ theo dòng tiền tui mua hcm lãi đạt đúng kỳ vọng sút gần hết rồi. Khả năng vix sẽ chạy sau lên thêm dc khúc.

Nói thế mà nói được, nó quay tay thôi chứ bán gì. TM đem cp ra bán đáy ư :laughing:

Bác soi giúp HDC ạ. Cảm ơn bác nhiều.

:sweat_smile: quay tay gì 130tr cổ vậy nhiều lúc bí tiền trả nợ trái phiếu hoặc hoàn lương bán dứt điểm nghỉ vix thôi

1 Likes

Kaka đang phân tích dở mà ae bảo hdc ko có gì phân tích đó :joy:

1 Likes

Ừ, thôi, lỡm đấy, đừng múc nhé, để tôi :sunglasses:

2 Likes

Tui đâu múc full cổ khác rồi chờ chốt dần thôi kk

1 Likes

:smiley: Rất mong bác soi giúp. Khoản mục tiền mặt và lợi nhuận ko đồng pha lắm

2 Likes

Mấy cty bds cần tiền mở rộng quỹ đất đầu tư xây dựng hạ tầng cơ bản thì ít tiền mặt lắm. Năm rồi hdc ko pht được tăng vay nợ thêm hơn 300 tỷ cũng là áp lực nho nhỏ. Giờ quan tâm là dự án trọng điểm The light của nó xem thử chạy hàng ko( về mặt bằng khá hoàn thiện rồi 2 đã xây xong 2 dãy nhà liền kề) nhưng với giá mỗi căn tầm 6-7 tỷ, đất biệt thự tầm 40tr/m2 nó bán có cháy hàng ko thôi.
Và quan tâm thêm dự án Long Điền. Khu nhà ở 18.5ha. Khu Phước Thắng

Thêm hơi ngại chút trong ngắn hạn là người mua trả tiền trước giảm kha khá.

2 Likes

Đang dùng điện thoại đọc bctc hơi khó khó :sweat_smile:

2 Likes

Có gì mốt rảnh tớ soi mấy dự án ko thì bác tạm google đi thông tin có sẵn hết rồi mai phải chạy xe cả ngày đi Nha Trang rồi

1 Likes

Quan trọng mình tìm kiếm thông tin ntn để đạt dc mục đích của mình để lấy dc thông tin tốt mà cũng ko đếm cua quá thôi. Nhiều ae cua bé cua lớn gì đều cho vào nồi đếm tất nên 2022 mới thảm vậy. Tớ đầu tư thực tế va an toàn mặc dù có thể lãi mỏng nhưng khó chết

Cảm ơn bác, chúc bác Xuân mới sk hạnh phúc và may mắn ạ

2 Likes