Chúc năm mới! Chúc mừng kỳ vọng mới. Chúc cả nhà F sức khoẻ nhé: QUAY LẠI CHỦ ĐỀ PHÂN TÍCH CÁC GÓC KHUẤT CỦA BCTC

, , , ,

Đầu tiên dự án EverRich 2, 3 tại quận 7 là những dự án có từ thời 2016 2017 đến nay xây nhưng ntn cũng chưa biết, hàng tồn kho từ 2019 đến nay 3600 tỷ vẫn không nhúc nhích nhiều. Đây là dự án liên quan đến khoản nợ vay của PDR đối với ngân hàng Đông Á liên quan nợ vay chuyển nhượng cho 1 2 cty big gain và … từ 2017 đến giờ vẫn dang dở và nhờ tin đồn này mà PDR cũng đã có 1 vài con sóng

1 Likes

Dự án lớn thứ 2 Nhơn Hội Ngô Mây mấy K tỷ mình đã nói trước chẻ ra nhiều cty cầm bank triển khai mấy năm nhưng đến bây giờ nhìn như hoang mạc

1 Likes

Dự án Astral City chẻ ra nhiều CT con chuyển nhượng lòng vòng liên quan đến NRC và cũng đang dừng thi công nhiều tháng nay

1 Likes

Dự án Long Hải ae Vũng Tàu nếu có ghé qua cho mình xin review nhé cũng đã khá lâu hình như chưa triển khai và cũng cầm cố cho khoản vay liên quan đến trái phiếu bị call margin vừa rồi

2 Likes

Dự án khác sạn grand president tại Đà Nẵng chưa biết thời gian bao giờ triển khai

1 Likes

Như vậy bóc sơ sơ mấy dự án của Phát Đạt như everich, Nhơn Hội, Astral … mọi người đã biết được chiến lược kinh doanh của PDR là như thế nào? dòng tiền chủ yếu từ đâu ra? liệu phát đạt có giống với chiến lược kinh doanh của các công ty BDS khác như NLG, DXG … rồi đúng ko nào và quỹ đất PDR có thực sự ngon như mọi người đang nghĩ ko ? và khi nào sẽ sinh lợi ae tự suy nghĩ nhé

1 Likes

Giá CP cũng đã về đúng với giá trị trước đây mà các quỹ đất của PDR đã có trước 2019

1 Likes

Áp lực trả nợ vay đặc biệt là trái phiếu năm 2023 là rất lớn, không biết với các dự án chuyển nhượng lòng vòng với NRC và VPB liệu còn là bầu sữa cho vay thêm liên quan 1 vài dự án Bình Dương, Vũng Tàu hay ko còn là dấu hỏi

1 Likes

Như vậy mọi người thấy rõ được vai trò NRC và VPB đối với PDR rồi đúng ko nào? cũng như quý này PDR chẳng có doanh thu liên quan bán đất nền hay căn hộ tớ cũng chẳng có gì ngạc nhiên? Các dự án PDR tốt đến đâu ? liệu có phải quỹ đất vàng kim cương sinh lợi tốt cho PDR hay ko thì mọi người tự đánh giá nhé.
Giá nhìn có vẻ rẻ nhưng giả sử các quý tới liên tục lỗ hoặc ko book được các khoản lợi nhuận từ chuyển nhượng dự án hoặc VPB cắt bầu sữa thì liệu PDR có còn rẻ ko hoặc x2 x3 tài khoản hay ko thì tớ ko biết nhé.
Tớ chỉ mua CP là mua sự an nhàn an tâm mà vẫn sinh lợi chứ ko mua mệt vào người.

2 Likes

Mọi người soi chart và so sánh thử thay vì mua mấy cp giải cứu mọi người mua cp khác giờ có phải lãi từ 40-70% rồi đúng ko nào trong khi mấy cp này vẫn chưa về được bờ lúc mua(NVL, PDR, HPX, IBC…)
Nó ko tăng cũng có lý do của nó thời dòng tiền dễ dòng tiền ồ ạt F0 chưa tới thì chưa thể kéo tất cả cùng tăng được đâu.

1 Likes

Tiếp theo là BCTC công ty BDS HDC nhiều người cho là công ty BDS tốt nhất trên thị trường với sự minh bạch nhiều dự án tại TP Phát triển Vũng Tàu vậy liệu BCTC có phản ánh tốt như vậy ko chúng ta hãy đi vào phân tích thử vài con số nhé

2 Likes

Đtc hot quá, nhờ bác chủ phân tích bctc giúp ae mấy mã vcg, hhv, ht1, ksb được không ạ? Tks bác.

2 Likes

Dtc chủ yếu tăng là nhờ dòng tiền thông minh và kỳ vọng mình đã gợi ý đầu tư ròng rã từ tháng 11 và 12 thậm chí show lệnh giờ nó tăng 50-60% rồi bạn chấp nhận dc rủi ro thì mua thôi 2 cp vcg và ksb tạo đáy sớm và bứt lên khá dài rồi.
Dtc có gì đâu phân tích bctc bạn đánh theo dòng tiền thôi.
Xây lắp xây dựng thì chọn các doanh nghiệp có liên quan trực tiếp: vcg, c4g, hhv…
Vật liệu xây dựng chọn các cty gần khu vực xây cao tốc hay vành đai, ví dụ đá quan trọng nhất là dư địa và khoảng cách đến công trường.
Thép thì chỉ hưởng lợi trong ngăn hạn chưa phải uptrend của thép.

3 Likes

Tiếp BCTC của HDC nhé:
Như vậy HDC là doanh nghiệp BDS hiếm hoi hoàn thành được kế hoạch đặt ra từ đầu năm:
image

2 Likes

Doanh thu đạt 1300 tỷ, lợi nhuận 420 tỷ, nhưng nếu xét kỹ trong đó có 1 phần mang lại từ 255 tỷ doanh thu hoạt động tài chính bán cổ phần

Bán 5 triệu cổ phần cty xây dựng giải trí Đại Dương
image

2 Likes

Trong khoản đầu tư tài chính có phát sinh liên quan cty HUB ở Huế mình đã nói qua rồi, khả năng đây là đầu tư lâu dài vừa ăn cổ tức cũng như phát triển dự án tương lai tại địa bàn Huế nên vẫn ổn mặc dù tạm lỗ 40 tỷ

1 Likes

phát sinh cty liên kết sau khi bán bớt cổ phần
image

1 Likes

Thôi đi ăn đã pp mọi người có gì tối xem tiếp

2 Likes

nói chung là hdc ko có gì nổi bật năm nào cũng như năm nào, hàng cầm dài ko để ý thì mới ok

1 Likes

HDC ngon đấy, có gì để mà phải soi.

Soi giùm VIX Q4 cái @mr_le198x ơi, xem tài sản đẹp chưa :sunglasses:, cứ nói nó ảo mà nó thu tiền trái phiếu về múc 1500 tỷ cổ phiếu niêm yết trong Q4 kinh đấy :grimacing:

1 Likes