Chuyện gì đang xảy ra với Vnindex?

Hôm qua thị trường nước ngoài một phen xanh tím, nay chuyện gì sẽ xảy ra với VNI

1 Likes

Đoán thì có thể đúng hoặc sai, view ad lúc này vẫn là đang trong pha tích lũy để chiết khấu những thông tin bất lợi, trọng yếu nhất vẫn là khối ngoại bán ròng.

1 Likes

Thường sau những phiên giảm mạnh thì phiên sau đó sẽ xuất hiện những pha “hồi giả” hay bulltrap. Quan điểm cá nhân ad là nếu lực tiền vào không đủ cân lượng bán ra thì vẫn chưa thể tích cực liền được.

3 Likes

lâu lâu e quay lại, nay F có bài viết chất lượng phết

2 Likes

nick này nhiều bài chất lắm, thanks ad

2 Likes

Thank bác nhé

1 Likes

bạn đánh giá sao về Index tháng 7, liệu có sập như tháng 4/24

2 Likes

View của mình là khả năng cao sẽ có cú điều chỉnh tương tự như vậy để VN-Index tăng trưởng bền vững hơn. Thị trường cần chiết khấu những áp lực về tỷ giá, khối ngoại, KQKD Q2 & cả margin toàn thị trường cho nên tháng 7 thị trường có rất ít động lực để tăng mạnh.

2 Likes

bài phân tích chất :+1: :+1:

3 Likes

Thank bác nha

2 Likes

bác chọn nhóm ngành nào cho danh mục cuối 2024 của mình :smiley:

2 Likes

Quan điểm cá nhân AD chọn nhóm có kỳ vọng xuất khẩu mạnh & sản xuất phục hồi như thép, ngoài ra còn có bank vì cũng đang ở vùng định giá hợp lý :joy:

3 Likes

Ad nghĩ sao về full margin PTB với kỳ vọng xuất khẩu gỗ tăng 24% trong 2 quý cuối năm? :))

1 Likes

PTB khá ổn đó bác nhưng full margin đoạn này thì quá rủi ro. Cứ hạ margin trước rồi đợi cân bằng mua lại vẫn ổn. Yếu tố hỗ trợ:

• Mảng xuất khẩu nội thất + gỗ tiếp tục phục hồi.
  • Mảng VLXD tăng trưởng nhờ tham gia vào dự án sân bay Long Thành.
  • Mảng BĐS phục hồi
3 Likes

Vậy xin bác ít view về TTF của anh Tín và GDT của anh Thành ko ạ? Mấy anh công ty em thích TTF với hâm mộ bác tín lắm

1 Likes

Thị trường bước vào giai đoạn rủi ro cao lợi nhuận thấp hãy tiết chế lòng tham rút tiền về dần đừng tay máy mua lại cổ phiếu mà mất đi những đồng tiền khó khăn kiếm được sau tất cả những bơm thổi thị trường tăng liên tiếp 2 năm thì đến đoạn tiếp theo sẽ xuất hiện gần những phiên sàn hàng loạt

2 Likes

Cám ơn bác đã đóng góp

1 Likes

DXY quay lại vượt 106 qua đó có thể khiến nguy cơ VNĐ tăng vượt 26k. Tạo áp lực lớn đến tâm lý NĐT.
→ Sẽ rất khó khăn cho NHNN trong việc điều tiết chính sách.
→ Những nổ lực sử dụng tín phiếu, bán ngoại tệ… chỉ như biện pháp câu giờ chứ ko dứt điểm dc.
Công cụ lãi suất đã dc sử dụng, mặt bằng Ls đã nhích lên dần (đây ko phải là đảo chiều xu hướng chính sách, chỉ là điều tiết để cân đối tình hình trong ngắn hạn).

3 Likes

Thống kê khối lượng mua - bán của khối ngoại từ đầu năm

đoạn này dự chỉnh về vùng nào hợp lý vậy @MinhHuy_Invest

2 Likes