Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

Ông chun này lý thuyết thì oke đấy mà ko biết thực hành như nào. cơ mà mình mua hụt con Pet giá 20 vì thấy ô này hô nhiều quá

Chứng ảo í mà

Chun là đại cao thủ đời đầu những năm mới thành lập TTCK .

Ai phải sinh năm 7x và 8x mới biết bác này với cách hành văn dí dỏm

Giờ bác ý vẫn vậy

2 Likes

Bác biết mình chắc bác cũng tham gia thị trường giai đoạn 2005-2007 nhỉ

Hồi này PET giá 11.5 nhỉ

6 tháng ngỡ như một giấc mơ

IMG_2663

IMG_2664

1 Likes

PET khỏe quá ạ.

Sao bảo bán lẻ hết thời
Kinh tế khó khăn, tránh xa bán lẻ…

1 Likes

Nhà đầu tư giờ khôn ra rồi. Những mã nào tăng mạnh mà kết quả kinh doanh nát bét thì người ta cũng không đua lệnh mua nữa, ai có hàng cũng tranh thủ bán ra trước khi ra BCTC Q.2 nát bét.

1 Likes

Ai rồi cũng sẽ khát !

Ai rồi cũng sẽ khác. Cả em - Em cũng vậy PET à.

Anh đừng tìm PET thú của anh ngày xưa nữa. PET thú của anh ngày xưa đã chết rồi.

Niềm tin là một thứ gì đó vô cùng xa xỉ ở cái thị trường này. Một nơi sục sôi tiền. Tôi thấu hiểu các bạn !

Niềm tin là một thứ gì đó xa xỉ giữa chợ người, chợ đời.

Tôi luôn thấy một sự phấn khích vô cùng khi đối diện với những điều tĩnh lặng. Giống như khi lướt đi trong chiếc xe êm ru trên con đường quanh co giữa ngàn thông một ngày mưa phùn giăng mỏng. Hay buổi chiều cuối năm từ lầu 68 nhìn xuống thành phố hoàng hôn đầy những ánh đèn nhấp nháy di động trong sự tĩnh mịch vô cùng. Hoặc khi ngồi giữa cả một khán phòng mọi người đột nhiên sững sờ im tiếng trong khi những chỉ số sáng bừng trên bảng điện chứng khoán. Làm việc cực nhọc mà cảm giác như đi chơi, đó chính là đam mê - Anh Chunjunxo chia sẻ. Đến một độ tuổi nào đó, người ta chẳng thể làm gì khác hơn ngoài sự im lặng. Buồn bã cũng im lặng, hân hoan cũng im lặng. Thi thoảng, chỉ muốn ngồi ở một góc quán quen, thấy khổ hạnh nào rồi cũng nhẹ nhàng như mây trời. Cuộc đời cứ thế mà biên niên cô đơn.

1 Likes

Sao, sao, cái gì, nữa hả

Sao, sao, cái gì, nữa hả

Lâu lắm chưa thấy màu tím ạ :smiley:

Trong đầu tư. Tôi thích nói chuyện với nhau bằng con số. Tôi sợ cảm xúc yêu ghét cổ cánh !!!

Hãy nói chuyện bằng con số.

Đầu tư, đầu cơ : ĐỊNH TÍNH & ĐỊNH LƯỢNG

Định tính là cảm xúc yêu ghét, là cảm thấy, cảm nhận (có phần cảm tính, mù mờ), nghe đồn, nghe nói…

Định lượng : Là nói chuyện bằng con số - chấm hết

mở BCTC ra mà NÓI CHUYỆN VỚI NHAU BẰNG CON SỐ

Và một điều vô cùng quan trọng : Bạn phải đủ kiến thức, kinh nghiệm để nhận biết đâu là con số đáng tin cậy, đâu là con số không đáng tin cậy. Người ta hơn nhau chỗ này !!!

Ai rồi cũng sẽ khát !

Anh đừng tìm PET thú của anh ngày xưa nữa. PET thú của anh ngày xưa đã chết rồi.

Niềm tin là một thứ gì đó vô cùng xa xỉ ở cái thị trường này. Một nơi sục sôi tiền. Tôi thấu hiểu các bạn !

Anh chị đầu tư mà lúc nào cũng nhấp nha nhấp nhổm đứng ngồi không yên, vì anh chị không hiểu rõ mình đang đầu tư cái gì. Mọi thứ mông lung & ảo ảnh.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau.

Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ :
Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

Đầu tư - Đầu cơ mỗi người một quan điểm, góc nhìn, suy nghĩ, tư duy.

Suy cho cùng, mua cổ phiếu là mua sự kỳ vọng vào tương lai chứ không mua cái sự đã rồi. Mua khi nó xấu xa bỉ ổi, để đến lúc nó bớt xấu xa thì nó đã tăng 100-200%. Và khi tốt lên thì nó đã kịp làm cú nước rút 1.800%. 1.800% là lớn lắm các bác à, có khi cả đời người quần quật cũng không có được số tiền ấy quý vị à.

1 Likes

Ai rồi cũng sẽ khát !

Anh chị đầu tư mà lúc nào cũng nhấp nha nhấp nhổm đứng ngồi không yên, vì anh chị không hiểu rõ mình đang đầu tư cái gì. Mọi thứ mông lung & ảo ảnh.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau.

Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ :
Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

Đầu tư - Đầu cơ mỗi người một quan điểm, góc nhìn, suy nghĩ, tư duy.

Suy cho cùng, mua cổ phiếu là mua sự kỳ vọng vào tương lai chứ không mua cái sự đã rồi. Mua khi nó xấu xa bỉ ổi, để đến lúc nó bớt xấu xa thì nó đã tăng 100-200%. Và khi tốt lên thì nó đã kịp làm cú nước rút 1.800%. 1.800% là lớn lắm các bác à, có khi cả đời người quần quật cũng không có được số tiền ấy quý vị à.

1 Likes

Chuỗi giá trị ngành BÁN LẺ ICT:

• Trên sàn chỉ có 2 doanh nghiệp niêm yết nằm ở vị trí Phân Phối PETROSETCO (PET), DIGIWORLD (DGW). Còn lại FRT, MWG, đều là nằm ở vị trí bán lẻ, là 2 doanh nghiệp bán lẻ hàng đầu cả nước.

• Với vị trí như thế thì các bạn đọc đã nhìn nhận ra được vấn đề câu chuyện rồi đấy. DGW, PET ở vị trí đầu chuỗi giá trị.

1 Likes