Chuyện hôm qua như nước chảy về đông

thằng usd tư do nó đang bay nhà nước có kềm đc nó ko anh

1 Likes

Chốn chứng trường vẫn tâm hồn thi sĩ, thả tâm hồn theo áng trăng thanh, ta cứ mãi phiêu bồng cùng con chữ, bạn quên đời và ta cũng quên ta.

1 Likes

Nếu 3 tuần qua toàn thị trường có 20 - 30 mã phá đỉnh mọi thời đại mà mình không kiếm ăn được thì cũng đành an ủi là thị trường xương xẩu, khó nhai, khó gặm. Nhưng nếu 3 tuần qua toàn thị trường có 100 - 150 mã phá đỉnh mọi thời đại mà anh em không kiếm ăn được thì…

7 Likes

Nếu 2 tuần qua toàn thị trường có 20 - 30 mã tăng 10 - 40% mà mình không kiếm ăn được thì cũng đành an ủi là thị trường xương xẩu, khó nhai, khó gặm. Nhưng nếu 2 tuần qua có 150 - 200 mã tăng từ 10 - 40% mà anh em không kiếm ăn được thì…

6 Likes

Trên thị trường chứng khoán thì có rất nhiều cái vô lý lắm các bác à, mình cứ đi tìm “cái lý” của nó thì nhiều khi nó đã tăng 50-100-200% rồi, thậm chí còn nhiều hơn thế nữa. 50-100% nó lớn lắm các bác à. Có nhiều người đi làm chắt chiu, dành dụm cả đời cũng không có được số tiền ấy.

Đừng có tìm một chính kiến rõ ràng ở phố Wall. Lúc nào cũng có vài chục bài theo trường phái khác nhau và nghịch ý kiến nhau, và vừa miệng tất cả các đối tượng nhà đầu tư đang tìm lý lẽ biện hộ cho quan điểm của mình.

7 Likes

Chun đi xét nghiệm covit chưa

Cư dân mạng đan xôn xao bàn tán trước loạt khoảnh khắc ghi lại vẻ ngoài xinh đẹp “đốn tim” người đối diện của một cô gái trẻ khi đi lấy mẫu xét nghiệm Covid-19.

Cụ thể, trong loạt ảnh được “team qua đường” chụp lại, cô gái đang được các y bác sĩ lấy mẫu xét nghiệm, thay vì nôn ói, khó chịu như một số người thì cô nàng lại rất tươi tắn. Đặc biệt, nhan sắc xinh đẹp không tì vết của dưới mọi góc ảnh của gái xinh khiến dân tình mê đắm. Ở mỗi khoảnh khắc, cô nàng lại có những biểu cảm khác nhau gây xao xuyến vì quá đáng yêu.

Đi lấy mẫu xét nghiệm, cô gái gây xôn xao với nhan sắc xinh đẹp giống hệt Jisoo - Ảnh 1

3 Likes

Đâu đâu

4 Likes

đây, brocker tienphong bank nắm 1 triệu IJC , sáng thứ 2 quyết tâm mặc bộ này

2 Likes

King đấy

2 Likes

Đại gia chun cần gì phải phím nhể

3 Likes

Chào cả nhà mình ngày mới, tuần mới. Chúc cả nhà mình một ngày tốt lành !

19 Likes

Autumn P

13 Likes

Bác ad nức tiếng tt mà sao k phím ae 1 mã…

1 Likes

Văn cụ Chun vẫn hay

2 Likes

Sao nhiều người có tick xanh mà e không có a chun

Không cưỡng lại được dòng tiền rồi. 1200 chỉ là con số đầu tiên sẽ bị vượt qua trong tuần

Hy vọng. Tuy nhiên không loại trừ khả năng bà con chốt lời ở ga gần 1200 điểm.

1 Likes

Năm 2016 mới bắt đầu đọc các bài viết của cụ Chun, phải nói nó ngấm từng chữ, lúc đó thấy cụ nhắc nhiều đến hàng rác đội lốt cơ bản, giờ đọc lại bài của cụ năm 2014 thì ra cụ cũng đã từng sao xuyến với những KSS, KSA, HQC, FLC … Cụ Chun chắc dùng bài viết năm xưa để nhắc nhở anh em ngày hôm nay đừng lên thấy cổ phiếu đã lên cao mà sợ, mà không dám mua hoặc bán sớm để chết trước ngưỡng cửa thiên đường (em còn nhớ mãi lúc TCM giá 15, khi nó đã nên 50% từ giá đáy 10, cụ có nói khi chồi non vươn nên để đón ánh mặt trời thì không gì cưỡng lại được, nó lên còn lên nữa và rồi nó lên 3x trong thời gian sớm, lúc đó em cũng bỏ qua mất TCM khi thấy nó đã nên cao và sau này mới ngấm lời của cụ). Quan điểm của em là chúng ta của hiện tại đang được cưỡi trên con sóng 3 vĩ đại, VNI từ tháng 4/2020 đến giờ mới chỉ là đi hết con sóng tăng 1 và sóng giảm 2 thôi. Sự lao dốc vào tháng 3/2020 là hiện tượng “thiên nga đen”, chỉ nhỏ lẻ và một số tay to vừa vừa chạy được chứ tổ chức với tạo lập thì làm sao họ chạy được, họ mà chạy nữa thì có mà múa bên trăng cả năm trời, vậy phần lớn cổ phiếu mua đáy là chính họ mua đấy, hết con sóng 1 vừa rồi họ chốt thì cũng chỉ là chốt số những cổ phiếu mà họ mua đáy mà thôi. Những năm trước lượng tiền của nhỏ lẻ không nhiều mà cũng đã đạt được đỉnh 2018, năm nay lượng tiền mới đổ vào chứng khoán bao nhiêu mà vẫn chỉ có đến đỉnh 2018 thôi sao? Bơm tiền thì sẽ đến lúc nổ nhưng từ giờ đến lúc nó nổ thì chắc con xa tít tắp, bữa tiệc đã dọn ra rồi thì cố gắng tận hưởng đi anh em. Những bài của cụ Chun thường đi cùng năm tháng, em cũng viết chút suy nghĩ vào đây coi như là đánh dấu để sau này có cái nhìn lại xem mình đúng sai như thế nào.

19 Likes

Cám ơn cụ - Một bài viết tuyệt vời !

4 Likes

Dậy anh em ơi ! Dậy sớm để thành công !

13 Likes