Cii cần thêm thông tin

Nguyên tắc xác định giá mua bán cổ phiếu quỹ Việc mua bán cổ phiếu quỹ sẽ thực hiện theo quy định về cổ phiếu quỹ thông qua phương thức khớp lệnh hay theo nguyên tắc thỏa thuận như sau: Giá đặt bán ≥ Giá tham chiếu – (Giá tham chiếu x 50% Biên độ dao động giá cổ phiếu) Giá đặt mua ≤ Giá tham chiếu + (Giá tham chiếu x50% Biên độ dao động giá cổ phiếu) Trong mỗi ngày thực hiện giao dịch, công ty đăng ký giao dịch cổ phiếu quỹ theo phương thức khớp lệnh khi đặt lệnh giao dịch với tổng khối lượng tối thiểu 3%, tối đa 10% khối lượng giao dịch đã đăng ký.

1 Likes

Tuần sau có ce hết tuần ko anh em

Em cầm 12k ceo ,5k5 dig rồi.CII này đánh văn nghệ thôi .Em thấy cii mới tăng trần lại 1 phát nên đà tăng vẫn còn vài phiên là ít

CII nhìn dài ra ÍT NHẤT phải đạt vốn hóa 2 tỷ đô. Nhìn theo tuần làm gì tốn thời gian

6 Likes

C2 trước nghỉ tết âm sẽ cí giá quanh vùng 50

CII là doanh nghiệp có vốn góp của nhà nước mà, cơ bản tài sản công ty là tài sản NN nên ko bán rẻ tài sản nhà nước nói chung, bán rẻ cổ phiếu quỹ nói riêng đâu bác!
Trừ phi thích ăn cơm ký mới bán cpq kể cả nbb dưới 4x bé =))

1 Likes

Gom 44tr cổ ít nhất cũng mất 12 15 ngày giao dịch, sẽ quanh vùng 36 38 thôi.

2 Likes

Cái vụ này CII xử lý năm 2018 rồi, kết luận của cơ quan chức năng thanh tra có cả rồi, CII không sai, TPhcm không sai, vì giá đất lúc đó còn rẻ, do vướng vụ giải phóng mặt bằng và đền bù thủ thiêm, nên đất khi đó xem như là rẻ như cho

3 Likes

Công ty bán chứ ai bán, nó đè xuống vùng này để gom 3x còn gì? Làm gì có chuyện giờ kéo lên 47x để gom cp quỷ.

Đọc một hồi k hiểu cụ muốn nói gì.
Có phải ý cụ là k phải bị cty đè giá mà là tự doanh đè giá để mua cpq không.
Tin chắc 95% là bán giá 56 cụ cho cơ sở để chắc chắn đc k ạ.
Giá thị trường bh là 36.6. T2 bắt đầu bán cpq. Làm sao mà trong lúc xả 44tr cqp mà giá lại chạy lên 47.X được.
Chờ xả xong cpq các bác ạ. H cứ lình xình vùng 38-40 thôi

1 Likes

Mai CII vẫn tím, thứ 3 thì chỉnh đỏ nhẹ? phải không các bác?

Giả thuyết nghe có vẻ hợp lý, nhưng lái gom 2 phiên vừa rồi họ không thích điều này, nhưng nếu giá loanh quanh 38-40 thì liệu có chuyện gom tiếp của lái không? Nếu có chuyện lái gom thì nó là 1 tổ chức nào đó rất am hiểu về C2…??? Diễn biến này chúng ta chờ đợi nếu cpq khớp lệnh thông qua sàn thì chắc hẳn lái gom vừa rồi là 1 hội???

8

các bác bán ra đi cho giá nó tụt xuống để em còn vào nào :3

9

tăng là bình thường theo luật bán cổ phiếu quỹ không được bán giá sàn mà chỉ bán âm 3.5% so với giá tham chiếu là cùng. Cũng không được bán giá trần. Và chỉ được bán tối đa 10% tổng số cổ phiếu quỹ muốn bán trong 1 ngày giao dịch.

Ai cũng giữ không bán thì tự khắc nó lên

1 Likes

Thời kỳ cạp đất mà ăn thì cứ bđs mà múc. Ko thì đợi đến khi nào. Múc CII.

2 Likes

bác ôm STB mà hôm trước chửi chị gì nhắc đến STB trong room ghê thế

Ông bạn bớt ảo tưởng sẽ sống lâu

Cảm ơ nhé, kể cả giá này thì tôi cũng nhân hơn 2 lần rồi, chỉ cung cấp thêm số viết trên báo chí, đồn đoán để các bạn tham khảo thôi. Bảng điện sẽ trả lời chính xác nhất.