Cii cần thêm thông tin

có gì mà ảo tưởng. Tôi đồng ý với quan điểm của @TTH-PRST

Mày lo cho thân mày đi @CaCon2014 vào đây gièm pha hòng mua rẻ hả cháu

1 Likes

Điên tức gì vậy ông bạn? Chưa xong 44tr mà đòi lên 47x mà không ảo tưởng.

Tôi cảnh báo cổ đông nhỏ lẻ của NBB LẦN THỨ HAI. Cổ đông nhỏ lẻ mua NBB sớm muộn cũng chết, NBB sớm muộn cũng rỗng ruột vì bị CII ăn sạch hết toàn bộ quỹ đất. Đầu tư đúng nghĩa thì phải mua CII chứ đừng mua NBB.

CII chỉ cần sở hữu 50% NBB nhưng có thể nuốt trọn tất cả quỹ đất của NBB. Sự thật là CII thâu tóm NBB hết khoảng 1400 tỷ và chỉ cần bán 1/2 cổ phần là thu về dư số tiền 1400 tỷ đã thâu tóm NBB. Giống như bạn bỏ ra 1 tỷ mua cổ phiếu A sau đó cổ phiếu A tăng gấp đôi bạn bán 1/2 số lượng là đủ vốn, số còn lại giá vốn bằng 0 mà với 50% NBB còn lại thì CII vẫn có thể nuốt trọn quỹ đất của NBB.

Nên nhớ: cuối năm 2016 CII ký hợp đồng ăn chia tỷ lệ 4:6 dự án De Lagi của NBB, tiếp đó quý 3/2021 NBB bán tiếp 30% dự án De Lagi cho CII. Như vậy tổng cộng CII đã nắm tới 70% dự án De Lagi và còn đang sở hữu 60% NBB nữa. Nói thế ai khôn thì đủ hiểu về lâu dài cổ đông nhỏ lẻ ở NBB sẽ chẳng còn gì vì NBB bị CII ăn sạch rồi.

CII còn bắt NBB đầu tư vào công ty TNHH Khu Bắc Thủ Thiêm nhưng NBB không được sở hữu miếng đất Thủ Thiêm nào mà chỉ đưa tiền cho CII hình thành tài sản thôi.

TÓM LẠI DÀI HẠN NHỎ LẺ MUA NBB CHỈ CÓ THIỆT, MUA CII THÌ ĐƯỢC CẢ CÔNG TY NBB

4 Likes

Bình quân sau khi bán xong cổ phiếu quỹ doanh nghiệp xấu tăng giá thêm 80%. Doanh nghiệp tốt tăng giá thêm ÍT NHẤT 300%

2 Likes

m vẫn chưa có tin gì về đối tác mua cpq hả các bác? thông tin kín quá nhỉ? liệu nó có vác bán trên sàn k ạ

nhìn gd như thế này ko loại trừ khả năng bán trên sàn, tới ngày bán cpq rồi mà ko có chút thông tin về đối tác mua

Nhiều khả năng ko tìm được đối tác, nên CII bán tiếp NBB, đưa quyền kiểm soát NBB về khoản trên 50% và làm đẹp báo cáo tài chính năm 2021.

nhiều hàng thế nhỉ

Bình hủi rất bẩn bựa

bán sàn gì mà giá rẻ vậy mn

Về 30 luôn. Tụi nó bán CPQ trên sàn. Nghi phân phối ở tầm giá 30-35

Không được bán cpq giá sàn bác ơi này là lái đè r

Lái nghỉ Tết mẹ rồi

1 Likes

con này yếu nhất dòng luôn

về 20 thôi em cii

không hiểu tai sao chẩt sàn bán

Giá bán sàn k phải của cty, vì cty k dc bán dưới -3.5% kể từ tham chiếu (tức là dưới 35.4). Tôi thấy tốt thì túc tắc gom thêm chơi dàn hạn.

Nhỏ lẻ còn ôm nhiều thì lái cứ chất sàn cho sợ mà nhè hàng ra cho lái mua thôi :))

chất một đống sàn chỉ có nhỏ lẻ…lổ sml còn bán gì khong biet

Cả thị trường giảm chả riêng CII