Cii cần thêm thông tin

Đọc bctc của nó rất rõ ràng, phải nói là cty minh bạch đấy. Nhưng nhiều ông đủ thuyết âm mưu về cái báo cáo đó.
Chúc bạn thành công nhé.

2 Likes

Lãi thật lỗ giả…

1 Likes

Bác nói rõ ràng, thế tại sao C2 khai thác các lô TT lại ko cải thiện được tình hình tài chính; trong khi giá khu vực này là cao nhiều năm nay rồi.

7 Likes

Các bác C2 vưa trai qua 1 kiêp nan . Có thê thơ phao nhẹ nhom. Qua bài học này, cang cho AE tuyêt đôi ko dc hưng phân quá, đơi C2 tích lũy lai đay, test lai đay thành công thì AE vào binh quân giá mua .

Cái đấy rất đơn giản, giá trị ở 2 chữ “thời điểm”; dc cấp đất, làm ngay, lãi cực ít vì giá đất khi chuyển giao bot là cực sát thị tr… đủ khả năng chịu lãi ngân hàng, 5 năm sau sẽ khác.
Bạn là lđ dn nhà nc trong xd, hoặc kiểm toán, kế toán … lĩnh vực này sẽ hiểu rõ.
Nhẽ ra tôi k giải thích, vì nhiều bài phân tích.

3 Likes

Bác nói thế cũng ko chuẩn, tay to nhiều tiền còn có thể đủng đỉnh tbg xuống dc chứ nhỏ lẻ đôi khi all in hết ở giá cao ko còn hìu để tbg nữa. Vs lại nó sàn liên tục như thế niềm tin dù lớn thế nào cũng đến lúc phải cạn kiệt đành bán tống bán tháo đi để giữ dc đồng nào hay đồng đó. Lại tiếp, hôm nay nó xanh cho ngày cùng tháng tận, biết đâu ra đầu năm mới nó lại sàn tiếp vài phiên nữa.

1 Likes

Cụ chủ topic chắc rụng moẹ nó hàng r. Ra bctc nhìn tích cực như thế ko thấy hô hào gì :))

Nó bảo bác éo có Cii mà cứ thích vào nồi cơm nhà ng khác hóng hớt đấy :)) !!

1 Likes

Chỉ bàn về cophieugiatri thôi

Thôi stop đê các bác, bjo tất cả cũng chỉ là thuyết âm mưu. Nghỉ tay đón tết thôi, ra tết nhòm bảng điện tiếp hjhj.

Đề nghị bác muabaton ko cầm cp cii nữa thì im lặng. Để 1 số ae F0 và Fn trấn tĩnh lại. Còn mình thì mình mua vì doanh nghiệp nên ko lo. Dù đợt rồi nó làm mình cũng bay vài con mẹc S. Ko sao. Qua năm chơi tiếp. Cả trade cả lái hơn 16 năm, chưa bh bị chủ quan và lơ là thiếu kỷ luậtnhư đợt rồi. VCI đoạn này lên bài lái cao tay.

2 Likes

Tình hình báo lỗ thế này thì về 5 rồi. Bảo sao bọn cty nó biết trước đăng ký bán hết, tất cả đã bị lùa gà. Sau tết lại mất thanh khoản

https://diendandoanhnghiep.vn/vui-buon-f0-chung-khoan-cii-co-phieu-gay-te-liet-nhieu-nha-dau-tu-216310.html Cii đây chết bao nhà đầu tư

Bình vẫn lùa cổ đông vào chết cùng CII

Vẫn chỉ là việc đọc số liệu theo phương pháp người máy, lấy lại tin từ đầu tư ck.
Về dòng tiền của cii trong dịch bệnh hcm sao lại mạnh được? Buộc họ phải bịa số hay bán rẻ tài sản cty để có tiền. Bài báo phân tích những điều hiển nhiên, nhưng không đả động đến lãi của công ty mẹ, cũng như những nguyên nhân khách quan không thuộc nội bộ công ty quyết định.
Kỳ vọng và điểm rơi lợi nhuận cii sau hàng chục năm chính là từ 2022, nên những ai mua cii từ 7 tháng trước như tôi chả có gì bất ngờ về dòng tiền, cái bất ngờ ở lợi nhuận chưa pp của cii quá lớn.
Nếu Bình lùa gà, bạn chỉ ra Bình nói sai ở đâu?
Thấy ở đâu cũng coppy link bài này. Có vẻ bạn rất hả hê?

3 Likes

Chi phí lãi vay nó định dùng cái IFRS để vốn hoá chi phí. Lãi vay chính là chi phí nếu bạn đi vay mà lợi nhuận làm ra không đủ trả lãi vay thì đương nhiên bạn lỗ ĐỪNG LẤP LIẾM cái đó

Đó chỉ là 1 nội dung. Còn có những khoản khác định giá lại tài sản và tăng thêm thì sao?
Nếu áp dụng chuẩn mới mà làm sai lệch chắc Bộ Tc hướng dẫn sai?
Sang đệ của A7 hỏi để bạn đấy phân tích thêm cho.

2 Likes

Ha ha,lập luận là doanh thu kg trả đủ lãi vay là biết đủ trình bác ạ.Lãi vay trả trong lúc đầu tư kd dài hạn ng ta gọi là lãi vay trả trước,muốn treo chi phí lãi vay này lên khi mà dự án đầu tư có doanh thu phân bổ là okie.ĐÂY CII chơi luôn tính hết lãi vay vào chị phí khi dự án đầu tư chưa khai thác là quá minh bạch.

2 Likes

Tôi biết rồi. Bạn thienthoi kia k có số liệu phân tích chuyển đổi của cii nên chỉ nói đến vậy thôi và tôi cũng không phân tích vì chưa có công bố chính thức. Có 3 nội dung sau trao đổi:

1. Một trong những khác biệt cơ bản nhất, mới của ifrs là “Cách thức trình bày và
    ghi nhận tài sản dài hạn”; trong khi chuẩn cũ không có thì IFRS bao gồm các quy tắc liên quan đến việc xác định, đo lường, trình bày và công bố tất cả các tài sản dài hạn để bán. Còn một số điểm mới khác nữa.
    Chính vì vậy, mong mỏi cổ đông chúng ta là cii sớm áp dụng chuẩn này.
  2. Cii cũng muốn áp dụng chuẩn này, vì như vậy là cơ sở huy động vốn tốt hơn để làm dự án trong quý ii. Tôi ủng hộ đề nghị cii lấy lại ý kiến cổ đông tức thì thông qua chuẩn này.
  3. Mua cii margin k quá 10% thôi, vì xét cho cùng ban lãnh đạo cii sẽ k để những cổ đông cii mới hưởng ngay lợi sau hơn 10 năm đầu tư của họ (tức là đảm bảo an toàn phòng chống rung lắc)
6 Likes