CII - Tầm nhìn 5 năm và Topic giải đáp các thắc mắc của Cổ Đông!

Làm mình bắt 30.2 tưởng đáy rồi :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Chứng khoán chỉ có thể đoán được dài hạn thôi, ngắn hạn 1 vài giá sao mà biết được. Bạn vào được giá đó là quá giỏi rồi

1 Likes

Thứ 2 rung nốt mới ra tin bán 9 t cổ phiếu quỹ. Tin tốt là Nga và U ca đàm phán có kqua… DJ tlai phi 500 điểm.

Tôi mua 33.7 cũng mấy tuần ngồi đợi nè

1 Likes

Bác nào trả lời hộ em với, vậy là bán 9tr cổ giá bất chấp luôn hả?

Vẫn cứ lì lợm nha ae

Có 9 triệu mà bán trong 1 tháng là muỗi bác lo gì… trước nó bán 40 t còn ko lo… 1 phiên toàn 8 đến 10 t rồi. Tin này là lái cố tung ra để test cung lần cuối đấy. Ông bà nào yếu sly thì phọt thôi… hay tham lam khi người khác sợ hãi…

Chời em bán DAH 13.6 để bắt đáy bds đó.Hôm qua bds vẫn đáy mà DAH chạy 5%.Chán thật

Ôi zời bán hết DAH á

Bán 27k còn 50k

Bán Cpq là tốt, sao lại lo sợ bán. Trả nợ cho NH hoặc tăng nguồn vốn để Cii có thêm tiền để đầu tư dự án trọng điểm, ngoài ra Cii cũng đã thoái vốn Nbb thành công với tỷ lệ kiểm soát 49%.

2 Likes

Đi đường dài, nếu có xuống thì thêm cơ hội nhặt thêm, đằng nào chả mong nhặt thêm giá rẻ.

3 Likes

Chúc mừng các bác, nay CII tăng vậy quá tốt rồi

1 Likes

Phiên nay cũng ổn

Quả kết phiên quá ngon

2 Likes

Lái chưa cho lên, lái ôm nhiều hàng quá

Phải lên thôi, để còn bán cp quỹ nữa chứ. :))

Vâng, các bác bán đi lại lại đua thôi. Vì theo quan điểm đi đường dài thì: Chuyên gia kinh tế: Chỉ 1 hecta đất Thủ Thiêm đấu giá thành công có thể được 1 tỷ USD!

Thế mà với giá 30 này thì cả công ty CII đang đáng giá bao nhiêu? Đáng gía có nửa hecta Thủ THiêm?

1 điều quan trọng nữa là đất Thủ Thiêm ko phải giải phóng mặt bằng mà đã chia ô cấp sổ hết rồi. 4ha Thủ Thiêm Cii muốn xây lên bán cũng dc, hợp tác với đối tác cũng dc, bán lại cho bên khác cũng dc, cua hoàng đế sẵn trong nồi rồi. Chưa kể bao nhiêu đất nơi khác: Delagi, 152 Điện Biên Phủ, đất Q8… bao nhiêu cái BOT, bao nhiêu công trình cầu đường nhận từ TPHCM. Chỉ riêng cổ phần ở các cty con LGC, NBB, Cee, Sii, cty khu bắc Thủ Thiêm…đã lớn hơn vốn hóa rồi.

Chuẩn đấy! Nhìn quanh thị trường giờ chỉ có CII là đang được định giá quá thấp thôi, các mã khác con nào cũng lên cao ngút rui ro cao rồi

4 Likes