CNG - Đãi cát tìm vàng

tầm này mình thấy thị trường cũng khá khó chọn mã bác ha , đợt này mình cg đang kì vọng 1 chút vào bọn chứng

1 Likes

Chứng ok. Chờ chỉnh để có giá tốt. Mình vừa chốt bds sáng nay và lên tàu em ANV.

ANV mình vừa chốt đợt vừa r từ 42 lên 63 =))) đợt này vì cá tra hết chu kì nên mình ko vào

1 Likes

Cá chỉ mỗi Anv là còn thôi. Mình thấy vậy nên làm tiếp vòng mới. Đợt trước mình múc 52 lên hơn 60 e nó tạo đỉnh nên chốt.

1 Likes

Triển vọng nửa cuối năm 2022 đến từ: (1) Đơn đặt hàng 1,000 container đã ký cho giai đoạn cuối năm với giá 5 USD/kg; (2) T8/2022, nhà máy Gelatin & Collagen giai đoạn 1 sẽ đi vào sản xuất, được Amicogen hỗ trợ tiêu thụ 100% đầu ra; (3) Vùng nuôi công nghệ cao Bình Phú 600 ha giúp Công ty tăng 240% năng lực sản xuất và cắt giảm ~30% chi phí nhân công. Ai bán cổ này cuối năm sẽ có lỗi với vợ con. Kaka.

1 Likes

Cá tra chu kì nuôi trồng có 9 tháng thôi vs đợt mình vào là từ tháng 3 , đợt đấy ko vào VHC vì xét vùng nuôi của ANV lớn hơn rất nhiều+ nuôi trồng khép kín 100% mà VHC lại nuôi trồng có 50% còn lại là thu mua từ vùng nuôi của dân nên khi giá cá lên bọn ANV biên độ sẽ mạnh hơn , chốt xong đợt đó mình cg vào đại hội cổ đông trong an giang thì biết đc thêm dn còn khá nhiều tài sản ngầm ,nên chắc đợi tái định giá mình vào lại, còn đoạn này cảm giác hơi lái

1 Likes

Chuẩn bác. Nhưng Anv còn dư địa nhiều. Ban lãnh đạo lại nắm quá nhiều cổ phiếu. Dự là sẽ thơm lắm đấy. Đoạn rồi vni chỉnh như Anv đi ngược. Nếu nay cũng thế thì quá dzui rồi.

1 Likes

ban lãnh đạo bản chất là doanh nghiệp gia đình toàn người nhà ông tới , cổ phiếu trôi nổi ít khá cô đặc nên dễ đánh tuy vậy hôm họp cổ đông tháng 6 vừa r ô tới cũng có nói là sẽ hạ bớt tỷ trọng nắm giữ để cho các quỹ và các nđt riêng lẻ, nma cái mình quan tâm anv cho sau này sẽ là bds :v bác cũng thử tìm hiểu xem

1 Likes

Nếu như ổng nói thì quá ok. Thanks bạn. Lái anv đánh thì khỏi chê. Hihi. Chứng khoán thì mình nghĩ đánh mấy con còn dư địa tăng. Chứ hô hào kiểu như này nọ trước sau cũng bảo hoà. Lái k dám đánh mạnh đâu.

đúng mình cũng nghĩ giống bạn ckhoan sẽ là bọn hưởng lợi nhất nếu vni phục hồi cả thời gian vừa r dòng chứng cũng rơi khá mạnh từ đỉnh , mà so với DJ tăng hơn 10% thì vni đã tăng mấy đâu :v cuối tháng còn giao dịch T+2 nên mình nghĩ oke á

1 Likes

Đồng ý. Đoạn rồi mình k bắt chứng khoán như bắt bds cũng ok. Dòng chứng sẽ còn dư địa với bds và 1 vài mã khác có câu chuyện riêng. Ngân hàng thì phập phồng. Động vào ăn ngủ chả yên.

nma có 1 point cho 1 số mã chứng đó là khi mà ngân hàng mẹ bị chính phủ siết trái phiếu ấy thì các hoạt động tài chính rủi ro sẽ đấy sang cho công ty ckhoan mà lợi nhuận sinh ra từ trái phiếu khá là lớn hơn nữa bọn ckhoan khi làm nghiệp vụ này sẽ ko bị cấm nên có thể kỳ vọng được

1 Likes

ngân hàng vốn hoá to quá nặng mông :v

1 Likes

Ok. G9 bác. Thấy bác chọn mã cũng giống giống mình. Hihi. Cng mình cũng bán gần đỉnh mua từ 32 lên tận gần 34 và chốt sau khi nó tạo đỉnh.

1 Likes

CNG mình mới mua 34 đây thui mình thì hướng trung hạn nên hay hold chứ ko trade

1 Likes

Nhìn gas nhé. Gas tạo đỉnh bạn nên cân nhắc chốt Cng. G9.

tks bạn mình sẽ lưu ý .G9

nét thực sự

1 Likes

Cứ tăng đều thui

Cập nhật 1 chút về CNG :smile: