Cổ đất chuẩn bị chỉnh ! Anh em chốt lời đi ! Ăn non mua lại vẫn không muộn!

, , , ,

-Thời gian qua theo dõi mấy con cổ đất, đặc biệt nhóm hàng siêu đầu cơ tăng kha khá rồi, sẽ có nhịp chỉnh trong thời gian tới. Thực chất mấy doanh nghiệp bds vẫn đang khó khăn lắm, còn giá cổ phiếu tăng vì cái gì trong thời gian qua thì tin media bơm ra chắc ai cũng rõ. Tuy nhiên anh em nào mà dài hạn thì anh em cứ thoải mái múc vì đây là vùng đáy rồi

• Nhận định cá nhân của tôi, về cổ đất : dig, trong ngắn hạn, dài hạn đáng đầu tư, chỉnh mọi người để ý quan sát mốc 19+, quay lại lấp cái gap. Còn trong trường hợp xấu nhất giảm xuống tận 16,17 thì ae biết phải làm gì rồi đó.
  • cổ ck thì cách đây 1 thời gian tôi có nói trong pic jean mã VDS giá 8 có thể mua đc, giờ nó sắp 11 rồi, ae ai mua thì chốt lời, chờ chỉnh. Ngoài ra thì có thể canh múc ssi. Vix, nhưng vix thì ko dành cho người yếu tim nhé. Tăng sốc giảm nhanh đó.
  • nick chính của tôi tháng 6 mới được thả, các bạn cần gì cứ nhắn tin qua nick này nhé.
  • 1 chu kỳ mới, chục mọi người thành công !
    1597035632-930-thumbnail-width640height480
3 Likes

Mấy anh em bỏ ngay cái suy nghĩ thị trường uptrend luôn đi nhé. Còn xóc nhiều

Nơi anh em ngã xuống là nghĩa trang Long Tân. Ngã ở đâu thì đứng dậy ở đó !

Đợi uptrend mới vô lài đu đỉnh rồi

Mua phải mua từ h tích sản 4 tháng sau bán. Lướt lát muôn kiếp nghèo

Đừng để mấy thằng chúa lái nó tiêm nhiễm vào đầu những kiến thức đó, ko biết cắt lỗ là bay hết đó :joy:

2 Likes

Ở cái sòng vni này số doanh nghiệp đầu tư dài hạn được chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi. Chứ mua về vứt đó 10 năm là doanh nghiệp hủy niêm yết ko biết chừng @TuMaYTrongDat nhỉ :rofl:

2 Likes

Tui đang nói 4-5 tháng hoặc độ chín mùi của 1 doanh nghiệp chứ ai kêu hold 10 năm đâu

1060 mà còn sợ thì chờ đu đỉnh đi ;)) thời lãi giảm tiewnf rẻ hô sập. Chắc lại chơi ptkt xàm xí

Ptkt cũng sẽ bị vĩ mô đập sập thôi. Lãi suất đang hãm và giảm mạnh tiền rẻ. Cp thì giá tốt. Lí do chưa tăng vì đang ở giai đoạn nghi ngờ. Thời điểm vĩ mô tệ đã qua , giảm thì giảm xuống đc bao nhiu ;)))

1 Likes

Lên bài luôn. Kinh nhể . Cái j cũng biết chỉ 1 cái éo biết j

2 Likes

Chốt cho ông hốt hử, ông khôn thế

:joy::joy: bác cá đó ư :joy::joy::shamrock::shamrock::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman: tuỳ theo dòng, qua tuần gà dự đtcong nổi sóng: FCN- KSB- DRH những cổ chưa tăng nhiêu :joy::joy::shamrock::shamrock::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman:

1 Likes

Để rồi coi

Cứ để xem tuần tới cổ đất ra sao

Chuyển qua những cổ chưa tăng nhiều cũng là 1 cách hay, chốt lời những cổ đã tăng 50-70%

1 Likes

Tôi ko hô sập đâu, tôi chỉ nói thị trường sẽ điều chỉnh, còn chỉnh ra sao tuần tới cùng coi nhé

Bds còn khoai lắm, đợt tăng vừa rồi chỉ là dòng tiền đầu cơ thôi. Rồi khi mất tiền lại chửi rủa cho coi :))

Giảm thì nói giảm đừng có nói điều chỉnh. Người ta cười đó. Điều chỉnh là tăng rồi mới giảm đây thị trường sập đc gần 2 năm mà kêu điều chỉnh. Tháng 3 nơ còn ở vùng 1100 rớt gãy 1050 xuống 1030. Rồi là chỉnh của cái gì

Chà. Con tư mã ú sốt nóng dig nhờ. Nhân cách như cưt nhìn đâu cũng thấy cut mới cầm tiền từ đầu năm đến giờ

1 Likes