Có nên nghỉ việc để tập trung đầu tư chứng khoán?

Toàn hàng ngon.

1 Likes

NTC vs SIP đợt này song trùng đấy bác, game thoái vốn cả 2 đều ngon

BĐS khu công nghiệp cũng đang là thiên thời đấy bác. Em đang hold HDC TDC cũng từ trước Tết.

1 Likes

Quan trọng là bạn có yêu thích nghề đầu tư CK này. Đã có kinh nghiệm 5 năm rồi và đều có lãi. Vậy đk cần là có rồi. Còn điều kiện đủ là bạn có say mê và yêu thích nó không. Bạn tự quyết nhé.

1 Likes

Bỏ thôi

Mục tiêu sống của bác là gì, nếu cần cầy tiền trước thì ưu tiên việc cầy tiền nếu trong 5 năm qua trung bình mỗi năm được trên 30% thì nên nghỉ 30%/năm là lãi kép nhé

Đi làm mất 10 tiếng/ngày (cả t/g đi lại) chỉ để nhận 9tr/tháng thì nên nghỉ hoặc tìm việc khác, giờ công nhân KCN cũng có mức lương tầm đó rồi trong khi NAV 1 tỷ mà nó biến động 1 ngày bác có thể được mất 1 năm lương

4 Likes

Ko phụ thuộc 1 nguồn thu nhập, coi ck là nguồn thứ 2 thôi

Bác có chắc năm nào cũng đc 30% ko, cơ bản những năm gần đây thị trường uptrend từ 500 lên 1200 nên năm nào cũng có ăn, còn tương lai chưa biết đc. Kinh nghiệm mình khi xem đầu tư là 1 kênh sinh lời hằng năm, có nhiều thì tốt ít cũng đc, ko lỗ là đc, khi ấy đầu tư với tâm thế tự tin ko áp lực đi bấm nút enter sẽ tỉnh táo, phần thắng cao hơn. Khi bác nghỉ việc, dám chăc bác xem bảng điện nhìu hơn, trade nhìu hơn để tháng nào cũng có lãi chi tiêu thì sẽ rất áp lực

5 Likes

Câu trả lời này khó mà có đáp án đúng dk cho bác. Vì tâm thế và vị trí mỗi người khác nhau, khi bác post bài để mọi người đọc thì bác đã có đáp án,chẳng wua bác muốn tìm ý kiến để cổ vũ tinh thần cho mình. Khi đã có ham muốn, dục vọng thì ko cản nổi được định hướng và đường đi của mình. Đời người vùng vẫy được mấy lần, hãy sống cho ra sống nếu đã thích thì nhích sau này về già khỏi hối hận.

4 Likes

Ở nhà lướt sóng là ez giàu rồi. 10% là 100 triệu rồi bằng cả năm đi làm. nghỉ đi thôi

1 Likes

E nghĩ nghỉ việc cơ quan hiện tại, đầu quân cho công ty chứng khoán. Vừa có lương vừa làm việc mình đam mê. He he

2 Likes

Mất phương hướng thì sang room A7 - Nhadautu_1970 học cụ nhé
P/s: cỡ 3 năm học A7 ko kiếm đc nhiều t thì đề nghị chuyển nghề vì đt ko hợp với cụ, chia sẻ chân thành cụ ạ, ko định chọc ngoáy gì nếu cụ nói thật

2 Likes

Mình cũng học được rất nhiều từ bác A7. Thực ra ngoài CK mình cũng có đầu tư 1 ô đất ở KĐT Minh Phương của L14, sau 3 năm giá lên được gấp đôi rồi. Bác A7 nói nên học cả bà bán bún Năm Lũng, rồi bà Mế dân tộc ở Hòa Lạc là rất chuẩn đấy các bác.

6 Likes

Chuẩn bác ạ. Công việc không chỉ là kiếm tiền mà còn là mối quan hệ xã hội. Khi đầu tư gặp khó thì nó trở thành giải pháp Bảo hiểm. Hơn nữa bác chủ thớt vẫn có thể vừa làm việc vừa đầu tư. Nghỉ việc áp lực còn lớn hơn đó!

1 Likes

Cám ơn tất cả các bác. Khả năng em sẽ nghỉ việc nhưng chưa phải là bây giờ, cần thêm một thời gian nữa để tích lũy thêm kinh nghiệm và nâng NAV lên tầm 2 tỷ.

1 Likes

Bđs khi uptrend thì 3 năm lời gấp đôi thì có gì phải học, khéo mua căn hộ lời gấp đôi mà còn được thêm tiền thuê nhà 20-25% / 3 năm

1 Likes

Có 1 ông bên kia cũng hỏi y chang, chẳng biết có ý gì hay không?? Chỉ khác nhau 1 ông thu nhập 20 củ và 8 củ, 7x và 8x… :laughing::laughing::laughing:

Nghỉ đi tôi cũng vừa nghi de canh bảng điện

room A7 - Nhadautu_1970 vào link nào thế cụ ơi

bác ơi làm thế nào để vào dc zoom của thầy A7 bác nhỉ