Cổ phiếu DIG đã đắt và xây lên bằng kỳ vọng ảo tưởng của đội lái

,

Giờ chắc mới nhịp 2 bds thôi, bên ngoài các tay to còn đang thoát hàng được thì chưa đỉnh được đâu. Đến khi nào bạn thấy dân ồ ạt bán bds thì mới mong là đỉnh đc chứ tầm này lượng cung hàng bds còn hạn chế chưa đến mức bão hòa.

1 Likes

Topic này mở ra để chửi nhau … bóc phốt …chém gió

Các chuyên gia cào phím với nhau à A/E??

Tôi hủy follow nhé

giá biệt thự vinhome tăng 2 lần trong 2 năm qua, ecopark tăng 3 lần trong 3 năm, Tốc độ tăng giá vượt quá khả năng tưởng tưởng của nhiều người kể cả dân buôn, chuyên gia.

Cập nhật lại thông tin giá Vinhome và ecopark xem có thanh khoản ko nhé. Khi nào thanh khoản thật mới xem là khả năng tăng trưởng tốt. Như Vinhome ở Vin Q9 vừa rồi lượng cung hàng lớn, bds ko khan nữa thì gần như tỉ suất ko còn (nếu vay đầu tư) còn người nào có tiền mua để đó thì tỉ suất cũng ko cao hơn trái phiếu là bao. Giá của Vin hiện giờ cao nhưng dòng tiền lại thấp nên nhà đầu tư bây giờ xem Vin như kênh an toàn hơn là đầu tư (tỉ suất + cam kết an toàn, pháp lý tốt).

1 Likes

căn cứ đâu mà bác bảo nó vượt qua tưởng tượng của nhiều người kế cả dân buôn vs chuyên gia, nếu tui nói nó sẽ còn tăng nữa bác có tin ko. Khu Vin, Ecopark vốn dĩ giá cao r, mức giá tăng gấp 3-4 lần m, dư địa sẽ ko còn nhiều, nhưng những khu khác vẫn sẽ còn tăng và thực tế vẫn đang tăng mạnh, nên nói tới đỉnh đất thì ko thể lôi mấy dự án toàn vài chục tỷ nó tăng gấp 3 lần r bảo nó đỉnh

Đó là lý do trong hàng trăm cty bđs trên sàn, k phải con nào cũng ngon. Cũng giống như k phải mua miếng đất nào cũng tăng giá. Do cái đầu của người đầu tư lựa chọn. Bác kể thế là hiểu tại sao phải phân tích dn và chọn r đó ạ. Bác có mua cổ của d có đầu vào cao, vay mượn ngập, pháp lý tùm lum k?

Thì tôi có bảo con nào cũng ngon đâu. Tôi bảo DIG CEO ảo, giá chạy trước xa thế thôi. Một con tốt mà mua giá ảo thì là một khoản đầu tư ko tốt. Một con bình thường mà mua giá cực rẻ thì vẫn là một khoản đầu tư tốt. Tôi đã nói rồi đấy, DIG vẫn có tiềm năng, nhưng giá nó bị một người bơm thổi quá đà thành ra nó ảo. Và tôi phản biện lại cái tư duy cứ quỹ đất to để đó qua năm tháng giá đất tăng là nó tự ngon. Ko phải như thế. Có đất là ko biêt khai thác để tạo lợi nhuận trên đống đất đó cũng như ko.

nay BDS Xanh mạnh Tím mạnh sao con VPH 1% ghẻ lở thế ,lái đâu rồi,cầu đâu rồi

1 Likes

Hót tiếp đi! Đừng thấy nó lên lại lặn nhé…

Giờ thì về nhà lại chửi nhau

mình nói chuyện với dân buôn, (vài người) dân môi giới (vài người).

ceo dig có nhiều vấn đề đó, mình ko đầu tư ceo, dig.

Mỗi người 1 cách đầu tư. Ông cứ áp đặt cái suy nghĩ của ông vào mọi người làm gì. Ông giỏi thì đi làm broker đi. Làm giàu cho mng đi.

p/b=6, theo dữ liệu chứng khoán vn, như thế là quá cao. Giá đó quá chát.

công ty bđs nào cũng có vấn đề, minh ko phủ nhận điều đó nhưng minh đầu tư thì phaie chấp nhận đk 1 số rủi ro, trong các công ty đó dig ceo tạo cho mình tin tưởng nhất để đánh đổi giữa rủi ro và lợi nhuận, đó là 2 công ty mình cảm thấy tự tin để all in tài sản vào đó

1 Likes

Chọc cái cm mày á, tuổi l mà chim hàng các bố đc nhé. Đọc thuộc đc tý chữ trong sách giáo khoa mà tưởng mình là chuyên gia

2 Likes

bạn dựa trên p/b của công ty chứng khoán r baoe nó cao giá cổ phiếu chat thì cách nhìn nhận đó có vấn đề do cách đánh giá của ctck hay một bên tài chính liên quan đều dựa vào bctc được lập theo chuẩn mực, nhiều tài sản có thể có giá cũ mà chưa đk định giá lại, hoặc định giá theo phương pháp khác nhau dẫn tới giá trị khác nhau, ngoài ra đối vs một số tài sản có giá trị thặng dư vô hình bctc sẽ ko thể hiện đk điều này nên bctc sẽ ko phản ánh đk giá trị sát nhất của ts, nếu bạn làm trong ngành ngân hàng đã từng đọc báo cáo định giá tài sane là các dự án sẽ thấy rất rõ điều này

1 Likes

Giỡn xíu làm gì căng. Vui thôi

Mày lại đổi giọng để chuẩn bị liếm đít bố cho đỡ ngượng à?? Con người bố đẳng cấp trc sau như một.
Nhổ thì ko liếm

13 Likes

A7 nóng thế. Em không theo Dig anh ơi