Cổ phiếu DIG đã đắt và xây lên bằng kỳ vọng ảo tưởng của đội lái

,

Đã nghe về sự tích Ros quỹ mua giá 180k bị úp về 2k chưa, cơn điên Ros 2016-2017 là kỳ tích của ttck VN đấy, ngày giao dịch trung bình 4-5tr/ngày cổ. Chứ không phải lèo tèo 50-60k/ ngày như L14 đâu. Hồi đấy đội lái Anh Còi cũng rất quân tử, không đi chửi bới như đội A7 đâu.

Trước a7 đầu tư ptb tjc cũng thế, nhìn bctc đ có cái mẹ gì. Nhớ nhất vụ tjc năm 2012 lồ lòi các chiên da dựa vào đây hô cổ rác, nhưng tuoeng lai 2013 2014 nó lại lợi nhuận kinh khủng tởm, chiên da im thin thít, nhớ mãi :laughing:

11 Likes

Ros tồn tại được lâu không? L14 duy trì đà tăng này bao năm rồi?

Nói thế mà cũng nói. Thế các loại hàng hoá của các cty hàng hoá cũng đéo liên quan gì đến cổ phiếu à. Ngta kinh doanh đất ko dừa vào giá bđs để định giá chả nhẽ lấy giá dầu

Quỹ mua theo tiêu chí vốn hoá và thanh khoản. Ha ha ha…ha ha ha… lại còn không liên quan đến nội tại doanh nghiệp nữa chứ. Ha Ha Ha. đúng là Wa Ren Bốc Phét

Nghe sợ quá, thứ hai có tiền múc DIG tiếp.

1 Likes

Quân tử nhưng lại đi úp bô à. Quân tử cái đầu bòi. Miệng nam mô bụng bồ dao găm :smirk:

Chính vì những đệ tử suốt ngày đi chửi rủa vô học như cu em, nên A7 mãi chỉ là tay ma cô trong ttck thôi đấy. Cầu nguyện trước cho cu em, sau này khi đội lái tháo cống, cu em còn sống. Vì thể loại sủa bậy như cu em thì không thuộc đội lái được rồi. Chúa phù hộ em. Chúa phù hộ em :)))

7 Likes

mua cổ đất các a e cần lưu í 1 số điểm quan trọng sau:

• lãnh đạo có tử tế đàng hoàng ko ? loại ăn chặn cổ đông trên sàn nhiều đó. Lịch sử có sạch sẽ ko. Cho nên thành phần cổ đông phải có ngoài cổ đông lãnh đạo cty ra, cần có cổ đông lớn bên ngoài (quĩ nước ngoài) để tạo thế cân kiềng. Loại lãnh đạo đang phải vay nợ nhiều để múc cổ thì càng phải cận trọng. Nếu ko cổ đông nhỏ lẻ bên ngoài chỉ hưởng tí sái thôi.
1 Likes

Mấy con nhang đệ tử sống ảo bỏ mie, tỉnh ra đi

Thứ nhất, Bạn đoán được chu kỳ kinh tế thời điểm hiện tại vào Năm 2024 thì tôi thấy chưa khách quan, căn cứ nào bạn bảo chu kỳ kinh tế đến năm 2024 kết thúc
Thứ hai, Việc dự kiến tiền, lãi trong giai đoạn của Công ty có thể nhé, Tôi nói ở đây là có thể: Ban lãnh đạo ko muốn cổ phiếu đi lên quá nóng, nếu đặt mục tiêu quá lớn.
Thứ ba, đối với giai đoạn bơm tiền 2022-2025, việc bơm tiền, và om hàng thì hàng BDS càng lên giá, như thế càng tăng kỳ vọng của nhà đầu tư.
Thứ tư, bạn chưa tìm hiểu về DIG, quỹ đất gần như là sạch, và gây dựng gần 30 năm của ông Chủ tịch, Từ nhà nghỉ Bộ xây dựng → Tập đoàn lớn như hiện nay, đủ thấy cái tài của ông Tuấn rồi.

Quan điểm của tôi là như vậy, nếu bạn đưa ra 4 luận điểm thì bạn phải có căn cứ, chứ tranh luận theo kiểu nói lý luận thì bạn nói 1, tôi còn có thể nói 2.

2 Likes

một khi đã cố tình dìm thì lại cứ toàn giả điếc bác ạ. các vấn đề đưa ra chỉ nói một nửa ko nói sát sao. Nhọc lắm

Hiện nay có rất nhiều nhà đầu tư công nhận VPH có dư địa tăng giá nhiều hơn CEO DIG nhiều lần

Sắp tới kỳ vọng của nhà đầu tư sẽ đưa VPH lên đỉnh cao mới

ai ôm DIG CEO sẽ ngày càng nghèo đi so với ôm VPH :grin:

2 Likes

Ô có phải Cophieugiatri? Nghe văn quen lắm :)))

Cổ thép với thép khác gì :)), cổ phân với phân khác gì haha

Chả riêng gì CEO với DIG. Theo phân tích kĩ thuật thì chỉ vào vùng giá 30-40 nhưng giá trị của cp do thị trường quyết định. Các nhà đầu tư họ thích mua, thích giữ quyền của họ. Cp XMD kìa: từ vùng giá 1.900 tím đến giá 50.4 thì em ý ngã ra sàn. Trên thị trường còn vô số các cp khác giá 1.000-4000 nay ở vùng giá 50.000-80.000. Ai ôm được thì ăn thôi. Miễn sao ăn được thì kêu ít thôi hông bà con sốt ruột. Mất thì cũng đừng kêu ca làm gì. Có Gan mới làm giầu. Mạo hiểm đi kèm cơ hội và Tèo

Còn ai nữa. Dám ghi điều mà A7 không hiểu về giá trị vốn hoá là biết phát biểu liều rồi, rõ thằng Quý lùa

Nếu nói về bộ não của A7 thì đúng là người thường đéo đủ tầm hiểu được đâu nên anh í mới giàu,tầm này cứ mua DIG CEO tiếp tục giữ chặt long phái sinh là lồi mồm toác mỏ bục phao câu không phải trình bày nhiều

1 Likes

Ko thích thì thôi, mất thời gian chi phải lập pic hả chủ top. Bác thích cổ nào ngon thì bác tự đầu tư. Ceo dig đời đời ấm lo

1 Likes