CP bank chân con sóng thần của ngành ngân hàng

Các bố dig CEO vẫn chưa hiểu ah, cổ thì ng bên ngoài nhìn chim chóc như bác Thuận thì ít nhưng anh em cắt lỗ nên chim chóc thì nhiều á. Lúc cổ tăng các bố đi chê bài hết người này người kia, hết quỹ nội quỹ ngoại tới công tỷ chứng khoán broker,… Nên giờ giảm sml bị chưởi nhiều á. Cả TT đầy cổ giảm mạnh sao ngta chỉ chưởi mỗi dig CEO là nhiều.

Anh chim chóc quái gì dig ceo. Anh chỉ rõ gai cp lái lợn. A7 chứ A10 cũng bị úp bô vì sai lầm là thường.

1 Likes

Mai xem ACB thế nào. Hehe… mai bank xanh tím may ra bds không “múa bên trăng” bank nó lãi vì ngoại hối đợt này lớn thật. Có thể lãi cả chục ngàn tỉ do kinh doanh ngoại tệ, sợ thật.

Ngay mai giảm như hom nay trở lên. Đung ngoài quan sát đợi cong bố gdp, lạm phát, fet nâng ls bao nhiêu đã cũng chưa muộn

Tầm này bố nào cũng sợ nhưng tớ thì cứ bank tớ chén.

Ae né bank ra nhé, cẩn thận mấy chục tỉ giấy lộn đè gẫy cổ ae

Haha… cứ lái lợn nó bảo bds ngon là né mà nó nói xấu bank là mua. Haha… mai tôi vẫn mua dòng bank. Haha…

Thị trường giảm mạnh là thật, nhiều người cháy tài khoản là thật, nhiều người chỉ mong chưa từng biết tới chứng khoán. Mình cảnh báo thị trường và cổ phiếu, người k nghệ thì thôi. Đừng xát muối vào lòng họ…

Nhưng cảnh báo là cảnh báo. Anh giúp được nhiều người thoát lỗ vì lái lợn mà.

1 Likes

Ngta k tránh được quy luật TT, lái cổ họ đi lâu rùi, những người ở lại và còn cmt là những người thiệt hại.

Bác Thuận đồng náy giết nhà đầu tư con C69 nghe theo bác hic

Bank mình cũng ko thích nó có quá nhiều chân rết. Nào là mảng bảo hiểm cty ck giờ có cả mảng đầu tư công và bđs mới kinh. Nhà nước để khối bank lớn như vậy thay vì tung tiên ra nền kt cho các doanh nghiệp khác tiếp cận đc vốn giá đắt họ tuồn luôn cho các cty con của nó. Đợt rồi nhà nước cấm ko cho bank chèo kéo bán bảo hiểm và đang cổ phần hóa mảng chứng khoán. Đấy là phần hệ sinh thái bank. Nói tiếp đến lãi xuất 1 doanh nghiệp làm cật lực 1 năm lãi vỏn vẹn tầm 15 20% là ngon rồi nhưng bank nó xơi luôn hơn 10% ls vậy trừ lạm phát đi doanh nghiệp còn lỗ. Chưa nói đến rủi do trong kinh doanh có khi phá sản. Ls cứ cao như hiện tại chả ai dám cầm cố nhà cửa vay bank làm ăn cả. Cứ bảo xiết bđs qua sản xuất xin thưa dân ko ngu mà đi làm kéo cày trả nợ bank cả. Thà đi làm theo mệt nhưng ko bị đau đầu. Cứ bảo giảm khối FDI ko phụ thuộc quá nhiều FDI xin thưa giảm vào mắt nếu cứ kiểu lãi cắt cổ như này. Doanh nghiệp nào dám vay mở rộng hay khởi nghiệp. Nghĩ đến ls bỏ cuộc mịa nó cho xong. Các nước ls 2 với 3% mình cứ giã hơn 10% ai dám vay kinh doanh sản xuất nữa

Nói nhảm, tôi mua và bán C69 đàng hoàng lãi nhé. Tôi bán nói bán mua nói mua.

Thế mà họ vay ầm ầm bạn ạ. Đang xếp hàng vay đầy mà ko được kìa.

nói được làm được. show lệnh đi b ơi

A Thuận Đồng Nát hả

STB của anh đang đớp rầm rầm … kakak

Xem ACB có nhóm mua hay kìa. Haha… 1 năm chỉ nói về 1 cp thôi, xem nha.

Em nhìn lại xem, kaka STB…

1 Likes

Bank đi viện