CSV -Cổ tức tiền mặt 15% & cổ phiếu 183% tăng vốn

LAS … có thêm cổ tức bằng tiền mặt …tối thiểu sắp tới không dưới 8% nhé

Lại túc tắc canh nhặt

Tiếp tục ngồi quan sát ngắm CSV

theo bác từ đầu nhé, đang hưởng thụ đây, nay lực mua chủ động giữ dc quanh 47.x hết phiên thì miên man nhé.

1 Likes

CSV ….Ngon hết nước chấm phải không bác ?

1 Likes

Chúc mừng bác @Duongtam nhé. Ngồi ngắm thành quả CSV thì có thể nhâm nhi Cafe quan sát thêm cả LAS nhịp tới nhé.

1 Likes

oke bác nhé, để nhặt thêm 1 phần las.

Tớ lên f247 không để hô hào mua hay bán….bạn chỉ cần quan sát rồi để cảm nhận thôi. Có thêm thông tin gì về Las kể cả xấu hay tốt cùng chia sẻ để thảo luận bên đó nhé

=>Trước mắt cứ canh cổ LAS làm 10% cổ tức bằng tiền mặt của năm 2023 là hơn gửi Ngân hàng nhiều rồi. Với doanh nghiệp kinh nghiệm hơn 62 năm đầu ngành về SX Phân bón ; với sự tăng trưởng lợi nhuận liên tục 4 năm …tìm hiểu thêm nhé.

=> LAS Con số biết nói qua 4 năm từ năm 2020 đến hết năm 2023, cụ thể:

-Lợi nhuận sau thuế thu nhập Doanh nghiệp năm 2021 so với năm 2020: 67,024 tỷ / 29,0 tỷ = 230,89%

-Lợi nhuận sau thuế thu nhập Doanh nghiệp năm 2022 so với năm 2021: 93,7 tỷ / 67,024 tỷ = 139,8%

-Lợi nhuận sau thuế thu nhập Doanh nghiệp năm 2023 so với năm 2022: 148,5 tỷ/ 93,7 tỷ = 158,5%

-Lợi nhuận sau thuế thu nhập Doanh nghiệp năm 2023 so với năm 2020 đã tăng gấp hơn 5 lần: 148,5 tỷ/ 29,0 tỷ = 512,0%

1 Likes

Sớm qua 60.x đến thời điểm ra tin chốt trả cổ tức bằng tiền và cổ phiếu thưởng

1 Likes

Đã lên tàu

1 Likes

Hôm nay mới lên à bác ? Hay trước đó rồi ?

quá mạnh mẽ, nghe vẻ nay NĐT fomo vào nhiều, cp tự do ở ngoài theo số liệu chỉ có 12tr, mà 3 phiên nay khớp mợ 2.5tr rồi. phiên nay nữa chắc ngoài sạch sẽ cp tự do rồi.

1 Likes

Chúc mừng bác lên phát có Ce luôn

1 Likes

A.e ai còn trên tầu ? Ai xuống tầu rồi nhỉ ?

Bác còn CSV hay tạm chốt lời rồi ? Nếu kết Las thì tìm hiểu thêm.

Trước thời điểm khó khăn nhất…. Las định giá 27.100 đồng/cổ giá khởi điểm khi thoái vốn. Nay đã lột xác hoàn toàn vậy nếu thoái vốn thì dự định giá bao nhiêu ?

CSV quả là cổ siêu khủng

qua tui bán hết rồi, 25% + full margin. đủ mục tiêu năm nay rồi. cuối tuần tiền về rút gửi bank chờ cơ hội mới. Cám ơn Bác nhiều nhé.

1 Likes

Chúc mừng bác đã có lãi tương đối khủng với CSV . Tớ thì về cơ bản vẫn giữ vì mua giá vốn CSV dưới 40.000 đồng/cổ nên không xoắn lắm. Cơ bản đoạn này hơi vất vả vì phải (Gồng lãi)……

=>Sẽ cân nhắc chốt lời bớt chút để canh nhặt DCM nhịp tới

. Thông tin rumour tăng vốn có tác động tích cực lên cơ bản vì DN có đủ điều kiện để được vay vốn ngân hàng lớn cho xây dựng nhà máy tại Nhơn Trạch. Tuy nhiên, lưu ý rằng dự án cần thời gian hoàn thiện khoảng 2 năm nên trong ngắn hạn rủi ro nợ vay + sụt giảm sản lượng do di dời nhà máy là có. Vì vậy, thông tin không tác động nhiều lên cơ bản trong ngắn hạn. " góc nhìn của giới phân tích."

Với CSV mình đánh giá là cổ tốt nếu a,e nào kiên định nắm giữ