CSV - Trở lại lợi hại hơn xưa

Cái này từ năm 2020 mà bác

1 Likes

Thấy bạn @Canhsattruong007 nhắc lại định giá về CSV thì mình nhắc lại thôi. Trước đó đã định giá đấy rồi…… Bây qua 4 năm tích luỹ thì định giá lại …thế nào nhỉ ?

Mua tin giả bán tin thật. CSV ra tin chia thưởng thì giá cp sẽ giảm mạnh vì pha loãng quá lớn dẫn đến EPS giảm mạnh trong khi kết quả LN đến 2025 ko có gì tăng trưởng. Uh thì cứ đầu cơ thôi có biến là té gấp

2 Likes

Tin giả thôi ko bao giờ nó xảy ra đc vì Vinachem phải nắm giữ tối thiểu 65% vốn trở lên tại CSV.
Tôi thấy CSV điểm rơi đầu tư sau khi di rời 3 nhà máy và nâng đc CS. Tầm 2026 đến 2027

1 Likes

Có vẻ lại lác đác có a,e vào quan sát CSV rồi nhỉ ? Tuần tới cũng mong thị trường chung giảm mạnh nữa…., mạnh nữa …… để canh làm chút CSV trước chốt cổ tức vậy.

CSV tài chính khỏe, hiệu quả SX KD tốt.

Game trả cố tức tăng vốn 180% thì EPS pha loãng và giá cổ phiếu cũng sẽ giảm tương đương nên thực chất tài sản của ae sẽ không tăng lên trừ khi giá cổ phiếu tăng sau khi điều chỉnh. Với mức giá hiện tại của CSV thì ăn game cổ tức không còn thơm.

Cái được của đầu tư CSV, theo quan điểm của mình là triển vọng ngành hóa chất năm nay + CSV có tệp khách hàng chất lượng giúp CSV tăng trưởng ổn định và dài hạn

4 Likes

Toàn chuyên gia lão luyện họ cũng tính toán hết cả rồi….

=>Lợi ích của việc CSV tăng vốn:

Tôi đã múc CSV từ 44 nhưng tỷ trọng nhỏ ko để ý lắm. Cứ giữ thôi. Nếu đợt này có big sale thì sẽ gia tăng thêm

1 Likes

CSV nó bị cái quả tạ phải di dời các nhà máy ra khỏi KDC nên nó chưa bứt phá đc. Chi phí cỡ 2.300 tỷ coi như là xây dựng nhà máy mới, khởi nghiệp lại từ đầu

2 Likes

Cuối tuần vừa rồi giao lưu cùng a,e Đoàn thanh niên của Vinachem ở Ninh Bình ….lực lượng cán bộ nguồn của các Đơn vị thành viên…. thấy a,c,e khí thế hừng hực trong tinh thần phát động Lễ kỷ niệm ngày 26/3 thành lập Đoàn TN tới đây….cũng có thể một phần do hoan hỷ cùng nhịp với cổ cánh thăng hoa của các đơn vị thành viên….

=>Sáng mai gì chẳng có bài viết về các hoạt động cuối tuần vừa rồi….mệt nhưng vui.

1 Likes

Sẽ về đâu?

1 Likes

Ô là ng nội bộ à?

1 Likes

Tình cờ gặp ở Ninh Bình cuối tuần vừa rồi bạn à

=>Có bạn @4season và bạn @mr.Bach biết tớ hay tình cờ gặp lắm….

2 Likes

Quả là lật tung trên 3 sòng bài này để tìm được Cổ phiếu như CSV …Công ty làm ăn đoàng hoàng….ngành hàng độc, lạ…. hiếm có ……điểm mặt chỉ có DGC ….mà lại có khoản Lợi nhuận trên 800 tỷ sau thuế chưa phân phối so với giá cổ phiếu mặt bằng chung tại thời điểm này thì quả là hiếm có

1 Likes

Khi nào vào đc vậy bác?

1 Likes

Bác có lẽ cũng theo sát các tương tác của tớ thì biết cần phải hành động thế nào thời điểm này ?

=>Như đã nói đâu đó rồi là có thể CSV phải qua 63.x thì nhiều a,e mới để ý tới; và khi qua 65.x thì bắt đầu mới lao vào tranh cướp và khen ngon, thơm ….bổ …rẻ……Như trước đó mình nói với cổ LAS, DDV khi ở vùng giá cách nay mấy tháng rồi đó.

2 Likes

Em cũng đang ôm rồi bác, chỉ sợ lại chỉnh thôi ạ

1 Likes

Ngày 08/3 thứ 6 vừa rồi như nhiều bạn đã biết…và có DRC đem về tặng Bà, Mẹ, Vợ, con gái, bạn gái và bồ….

=>Hy vọng đến 20/10 lại có quà CSV tặng tiếp Bà, Mẹ, Vợ, con gái, bạn gái và bồ….như những gì DRC thể hiện sức mạnh tăng trên dưới 7% phiên cuối tuần qua.

2 Likes

ủa chắc Tây nó vào topic của add đọc rồi hay sao thê? hnay Tây múc ác chiến quá Bác ơi. CSV hnay mà đóng trên 60 là khối ae lại khen ngon ngay à.

1 Likes

Mạnh đấy

1 Likes