CTI -X2 X3 TK do Được hoàn phí làm BOT 880 Tỷ/VĐL 990 tỷ + trend đầu tư công bđs

1. BOT: CÓ 2 BOT thu tiền đều, là doanh nghiệp đầu tư BOT không lỗ
    Trạm T2 QL 319 bị dân phản đối phải dừng Bộ GTVT đã thống nhất hạch toán trả lại dự án. CTI xin TTCP tạm ứng 400tỷ tiền GPMB, 480 tỷ tiền làm đường. Với con số này vốn hóa 990 tỷ được hoàn 880 tỷ anh chị em biết lồi cả mồm rồi đấy

Tại Lễ thông xe thu phí Đường 319 nối dài và nút giao với đường cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây, Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai Cao Tiến Dũng ghi nhận nỗ lực của chủ đầu tư và cho rằng, dự án này sẽ phát huy hiệu quả kết nối trực tiếp đường cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây với tuyến đường 319, rút ngắn hành trình từ TP.HCM đi Đồng Nai, Bà Rịa – Vũng Tàu. Đồng thời, dự án cũng chia sẻ lưu lượng cho Quốc lộ 51 đang bị quá tải. Đã bắt đầu thu tiền đều từ ngày 20/10/2021 nha ae

[Trạm BOT QL1 Trảng Bom thu phí trở lại từ 0 giờ ngày 21.9]

1. Mỏ đá: phục vụ sân bay Long Thành
    Có 3 mỏ đá mỏ Tân Cang 8 (Xã tân Cang – Thành Phố Biên Hoà) và mỏ đá Thiện Tân (Mỏ đá Đồi Chùa 3)… mỏ đá Bình Lợi
  2. BĐS và BĐS khu CN
    khu dân cư 10,4 ha ở Biên hoà tính lợi nhuận gộp 440tỷ book từ 2021 đã GPMB từ 2020 60% dự án làm đến đâu bán đến đó.

Cụm CN Tân An GĐ 1 48ha có doanh thu từ 2021. GĐ 2 78ha đang xin

249 ha Khu CN Phước Bình 3 và 520 ha Khu công nghiệp Phước Bình 4 đã có QH với tỉnh đã trình CP chưa ký 2021 dự kiến sẽ ký
4. Sợ bị thâu tóm. CTI bỏ tiền mua hơn 8 triệu cổ phiếu theo cá nhân nghĩ để tránh bị nhòm ngó thâu tóm

3 Likes

Em này ngon

1 Likes

Ngon bác. Em này giảm do 2017 dính cái vụ làm BOT 319. H làm xong rồi đã vậy còn được hoàn 880tỷ thì lồi cả mồm bác. Giá lúc xưa toàn trên 2x. Xuống vì gì thì lên vì đó. Chưa kể khoản 880 tỷ gần bằng VĐL này. Hi vọng x2

1 Likes

Q3 nghe đồn em nay bị lỗ nhiều ? Bác cho xin ý kiến nhé! Thanks

1 Likes

Tin đồn đáng tin cậy chút nào không bác ? Em cũng theo dõi cháu CTI này, thấy chẳng ai động đến nó nhưng giao dịch lại khá ổn. Vừa rồi thấy em LDG lợi nhuận ổn thấy mừng mừng roài.

1 Likes

Vâng bác. Em đang gom dần thôi. Đợi cục tiền kia về thì lại bay như hội. Q3 em cx nghe đồn lỗ lòi.

1 Likes

Chủ yếu giá nó giảm do cái bot 319. H hoàn thành bắt đầu thu tiền rồi lại còn đc hoàn tiền. Ko lí gì ko lên lại. Mua nắm giữ đợi ngày chạy thôi bác

2 Likes

3 cái mỏ đá để xây sân bay Long Thành vs đầu tư công quá đã. Chưa kể BOT 319 rút ngắn khoảng cách đến bđs và bđs khu cn của CTI nữa

1 Likes

CTI còn ủng hộ cho covid hơn 1 tỷ. Hi vọng quý 3 mấy anh cho báo cáo ko lỗ là okie

1 Likes

Cũng đang theo dõi bạn này. Chuyện lỗ/lãi Q3 thì chỉ là một phần thôi, và ảnh hưởng tới tâm lý một vài phiên vì ai cũng dễ hiểu điều này. Dù sao thì Q3 nó cũng đã qua và giá hiện tại cũng thể hiện vào việc khó khăn này rồi. Bác có thông tin gì up lên cho ae cùng ngâm cứu nhé.

2 Likes

Okie bác. Để hôm nay lên mình úp thêm nhé. Việc khó khăn thì giá hiện tại phản ánh rồi. Những thuận lợi thì có thể ace đầu tư chưa biết. Và đó là giá tương lai.

CTI trúng thầu mỏ đá phục vụ sân bay long thành. Trữ lượng còn lớn hơn cả KSB gias 37 và DHA giá 54. Em nó thì chỉ mới 18 tuổi.

1 Likes

CTI bỏ tiền mua hơn 8 triệu cổ phiếu

1 Likes

KQKD Q3 tôi dự đoán họ sẽ không để lỗ đâu, việc này kế toán làm đơn giản, đặc biệt là với các doanh nghiệp thi công, khai thác. Để lại một ít chi phí cho Q4 và Q1 năm 2022 là OK, đẹp cả đôi đường.

1 Likes

Hạch toán lợi nhuận thôi. Quý 3 không kiểm toán. Mua CTI để ăn 2022. X2 là có. Khoản bồi thường x2 rồi. Chưa kể sóng đầu tư công

1 Likes

Hoàn toàn hợp lí. Mình nghiên cứu ca này khá kĩ. Thấy bạn nói rất đúng. Lên mạnh thôi. Múc

1 Likes

Các phân tích thấy rất hợp lý, theo các bác múc thôi

Nhiều người đánh giá Q3 lỗ, ghim giá. Nhưng trong CK, điều ai cũng dự đoán thế thì nó sẽ đi ngược lại.

Tổng mức đầu tư toàn bộ dự án là: 961.510.463.171 đồng. Đầu tư dự án BOT bằng luôn vốn điều lệ. 4 năm giờ đến lúc hái quả. Đã vậy còn được hoàn 880 tỷ. CTI Có TIền

1 Likes

Đường đẹp như này. Giao thông trở lại. Thu tiền BOT mỏi tay ace hehe

1 Likes