CTR - Cổ phiếu trọn đời

Nay về giá 75 rồi. Giảm hơn 5%

Hơi ghê răng của chart con này

1 Likes

Nhìn chart con này trong 3 tháng , mất hết cả niềm tin, giảm 1 mạch từ giá đỉnh 102(12/03) về tới bây giờ là 72. Thua toàn tập.

chủ top cắt lỗ hay sao nhỉ :smiley:

các bác bị chủ pic up bô khổ quá, phiên nay vol to giá giảm mạnh vậy, cổ đông giữ nhiều k chịu nổi xuống tàu rồi

Còn rơi nhiều. CTR về lí thuyết kinh tế phạm quá nhiều lỗi mà các nhà đầu tư kinh nghiệm ko bao giờ chọn, thậm chí tối kị đầu tư:

• Dùng quá nhiều vốn để tạo tăng trưởng.
  • Mua sắm nhiều máy móc nhanh lỗi thời hao mòn mất giá.
  • Năng suất lao động quá thấp chi phí nuôi báo cô quá nhiều nhân viên con ông cháu cha
  • Nhà nước lãnh đạo ko động lực…
  • Bú bình, ko phải DN độc lập, mẹ ko cho bú là đói
13 Likes

5 luận điểm thì có đến 4 điều Bác đánh giá ko đúng về CTR. Rõ ràng là bác chưa hiểu gì về doanh nghiệp mà nhận xét quá phiến diện.

1. Dùng quá nhiều vốn để tạo tăng trưởng -> công ty nào mà ko dùng vốn để tái đầu tư phục vụ tăng trưởng hả Bác? xét trên bình diện VN và cả thế giới thì có bn % doanh nghiệp mà ko dùng vốn để tạo tăng trưởng?
  2. Mua sắm nhiều máy móc nhanh lỗi thời hao mòn mất giá -> đầu tư HT cho thuê viễn thông là chỉ xây dựng trạm + nguồn điện, việc chạy đua công nghệ thu phát sóng là của nhà mạng thuê nhé Bác.
  3. Năng suất lao động quá thấp chi phí nuôi báo cô quá nhiều nhân viên con ông cháu cha -> blđ CTR nhận ra điều này nên thay đổi mức thu nhập của nhân viên theo hình thức hoa hồng, làm nhiều ăn nhiều, làm ít ăn ít. Sinh ra mảng Giải pháp tích hợp, home care, solar care cũng là để tận dụng thời gian trống của nhân viên vận hành khai thác. Theo các thông số tôi nhận được thì năng suất lao động ở mức chấp nhận được, việc ứng dụng công nghệ vào công tác vận hành, quản lý nhân sự sẽ khắc phục được nhược điểm trên.
  4. Nhà nước lãnh đạo ko động lực… -> cái này thì Bác tự nhìn vào Gen các doanh nghiệp quân đội và đánh giá nhé, tôi ko cần phải giải thích nhiều!
  5. Bú bình, ko phải DN độc lập, mẹ ko cho bú là đói -> cái này vửa là lợi thế vừa là nhược, tuy nhiên theo dõi quá trình tăng trưởng doanh thu và định hướng tăng trưởng doanh thu ngoài tập đoàn có lộ trình bài bản thì không có gì đáng lo lắng cả.
    => Còn trong ngắn hạn tăng giảm giá của một cp là chuyện quá bình thường, mọi người nên tập trung vào biên an toàn và giá trị của doanh nghiệp trong dài hạn.
    Thân ái và quyết thắng!
1 Likes

ban đầu nghe Giải pháp tích hợp, home care, solar care là gì sợ quá: sau khi tìm hiểu mới biết là xây nhà dân, xây lắp cho a Quyết Ros, sửa chữa, lắp đặt điều hòa, lắp wifi, camera. Toàn nghề dùng chân tay, hiệu quả thấp mà các nhà đầu toi định giá nó PE 26 cơ đấy. Cổ phiếu mà càng rơi càng xòe vol thì còn rơi tiếp, chạy nhanh còn bảo toàn ít vốn làm ván mới

haha, thực sự tôi cũng ko muốn tranh luận nhiều với mấy bác làm gì, chỉ tốn tg của tôi. Tôi cũng mong cp giảm nữa để mua thêm ít làm của vậy. keke
Chúc bác luôn lý trí trong đầu tư nhé!

Theo bạn doanh nghiệp lao động chủ yếu là vận hành khai thác chân tay, bán mấy cái home care sola care đắt lòi ra. Gọi bảo hành thì cả tháng không xong.
Lương theo hoa hồng hay là bị ép để chạy chỉ tiêu bán đứng khách hàng?
Ứng dụng CNTT là những thứ FPT họ làm cách đây cả chục năm rồi.
Nguồn thu nhập chính vẫn là VHKT thuê từ Viettel, nhưng giá VHKT sẽ ngày càng giảm không tăng lấy đâu tăng trưởng?
Bạn dùng dịch vụ rồi hỏi mấy cậu nhân viên của Viettel ấy xem các bạn ấy nói cho bạn như thế nào.
Doanh nghiệp lắp cột bts, lắp trạm, kéo cáp quang rồi bảo có mấy chục năm kinh nghiệm xây nhà dân…

Yên tâm còn giảm nữa bạn nhé. Nhà đầu tư giờ thông minh lắm họ tìm hiểu doanh nghiệp kỹ lắm. Bỏ tiền tích góp 5 10 năm thì phải đi tìm hiểu thật kỹ mới xuống tiền bạn nhé

thế giờ gom là thích hợp ko ạ?

bắt dao rơi thì tùy bạn

gom thử 100cp đi xem tăng hay giảm :rofl: :rofl:

tiếp tục 1 ngày đi viện

Ae về sau gim ngay cái nick cobethichdua này trên f247 và 319 ra. Cả cái gr đầu tue theo mặt trăng của bố An này nữa, toàn dụ gà vào đu đỉnh or trình kém vcl

chuẩn, vào đây đọc vẫn thấy nhiều con gà bị lùa chưa tỉnh, bó tay :smile: :smile: :smile:

Pic này nhiều Bro chém gió vui ghê.

Cô Bé Thích Đùa! Được nhiều Bro chăm sóc thế.

Bro này hôm nay không làm hoạ sỹ nữa à?