Cùng bàn luận về NVL, đã đủ rẻ để giải ngân?

, , , ,

Chết chưa thằng Ngu, hô bọn KLL đu trần.
Đúng hạng đầu đất!

Bé jean :laughing:

Nhìn HAG khủng hoảng nợ ngày xưa nó về 4-5 để biết không gì là không thể.

Nhìn giá ảo quá khứ để nói nó rẻ và không thể giảm tiếp là sai lầm cơ bản.

Các dự án lớn Novaworld Phan Thiết, Novaworld Hồ Tràm, Aqua City không bán được trong 2 năm tới mà nợ vay thì khủng thì NVL về 6-7 không có gì khó hiểu. Đừng loại bỏ trường hợp này.

1 Likes

Mày tư cách gì?

1 Likes

Kẹp thì lo cắt đi, nó về 10 đó :sunglasses:

1 Likes

Con PVT về 10 đc l. Tôm làm sao hiểu được kk

2 Likes

Về ôm giấy bank đi con, sang chim lợn cổ đất làm gì. Ra Tết nhóm lò hết.
Mồng 1 Tết về quê kiểm tra có đội nào đi “tảo mộ” hộ không nhé. Bốc mùi lắm!

1 Likes

Không hiểu sâu về PVT, liếc qua để xem siêu cổ của cụ Tonybobo nó có khá khẩm gì không :sunglasses:

1 Likes

NVL nó có lượng cổ phiếu vượt xa cả đống bank đấy, mà bank nó lãi cao, chứ NVL sắp tới lỗ triền miên đấy :grimacing:

1 Likes

Con này tiềm năng lớn đấy. Tìm hiểu kĩ mà xem HAG ko tính tiền :))

1 Likes

HAG cũng chả có vẹo gì, xào bctc rồi đánh đấm úp bô thôi.

1 Likes

@thuytrang69 ôm CEO giá 20.3 lãi đc tình cảm :rofl:

1 Likes

Lần này tôi nhận định Thép, ĐTC và Bank hết dẫn sóng bị nhầm, vì nhầm như vậy nên tôi mới nhận định dòng BĐS dẫn sóng tiếp kết quả là mua hơi sớm. Thị trường luôn tạo sự bất ngờ như vậy mới thú vị chứ bác. Chúc mừng bác đã không bán ở phiên hôm qua.

2 Likes

Tôi thấy vol bé nên không bán, mua sớm chút cũng không sao bác ơi hàng về sẵn rồi lại đang có lãi nên cũng không sợ lắm. Theo bác bán vùng nào được.

2 Likes

Dòng tiền của thị trường sẽ quyết định nhé bác. Vào uptrend thì có muốn cũng không xuống được và ngược lại. Cả chợ có 10 mớ rau muống mà chỉ có 5 người mua khác với chợ 10 mớ mà 20 người mua, lúc đó thì ôi cũng vét. TTCK này CP vốn dĩ chẳng có giá trị cố định nào cả bác ạ, tiền vào nhiều tự khắc nó lên dù xấu và ngược lại khi tiền không vào thì có đẹp đến mấy cũng chỉ là tờ giấy lộn. Bác đưa ví dụ về khủng hoảng của HAG cách đây 10 năm khi mà TTCK vốn hóa nó bằng cái que tăm khác xa bây giờ

3 Likes

Lên sao nổi, như hôm nay nó chỉ ăn theo VNI thôi. Đến khi VNI đỉnh ngắn hạn chỉnh mạnh thì NVL lại về máng lợn với đáy mới.

Lên hay xuống là việc của thị trường thôi bác, còn nhiều người kì vọng vào nó thì nó còn lên, khi hết kì vọng thì nó xuống. Căn cứ vào đâu bác nói nó về giá 6-7 ? . Nói gì cũng phải có lập luận và cơ sở đàng hoàng chứ đừng nói khống thế. Tôi biết việc cắt lỗ xong quay ra chim lợn để muốn có giá thấp hơn là việc nhiều người làm, nhưng hãy chim lợn có kiến thức.

2 Likes

Bác ôm dòng dầu khí đúng không? Tôi nói dầu TG nó sẽ về lại đáy 5x đấy và các CP ngành dầu khí sẽ về đáy Covid 2020 thậm chí còn thủng cả đáy cơ khi mà lạm phát trên TG được kiềm chế và chiến tranh kết thúc. Bác thấy sao, tôi nói có luận điểm rõ ràng vậy đấy :wink:

1 Likes

Tôi chả cắt lỗ hay chim lợn để mua rẻ mà chụp mũ thế.

Nhìn từ HAG cũng vì khủng hoảng nợ, doanh thu không có thì mới từ đỉnh cao về vực sâu 4-5k. NVL nó nợ vay lớn, bđs đóng băng không bán được 2 năm thì về 6-7 là có gì mà vô lý, quá hợp lý là đằng khác.

Còn ai có kỳ vọng thì cứ cầm thôi. Thời gian sẽ chứng minh.

1 Likes

Dòng BĐS tôi thấy vol bé nên bác cứ ôm đi, 2 cây nến ngày 3/1 và hôm nay cho thấy thị trường còn đi thêm 1 đoạn nữa. Khi nào chỉnh ta tính tiếp bác nhé !

1 Likes