Cùng bàn luận về NVL, đã đủ rẻ để giải ngân?

, , , ,

Về dòng P thì tôi thấy giá nó rất cao, rất ảo. Tôi không quan tâm đến dòng P.

BCTC quí 4 còn chưa có mà bác nhận định 2 năm nữa NVL không bán được hàng thì bác đúng là thiên tài. Biết rõ vậy thì chuẩn bị tiền mà bắt đáy CK, vàng, BĐS đi thôi còn ngồi đây gõ cành cạch làm gì nữa :thinking: Chúc bác thành công

1 Likes

Các dự án nội thành TpHCM thì đang đứng vì pháp lý, và dính đến pháp lý thì còn tít mù khơi. Mấy dự án đã bàn giao và book từ lâu còn không làm được sổ cho dân, nguy cơ bị truy thu tiền sử dụng đất rất nhiều đấy, điển hình như mấy cái dự án ở Phú Nhuận và Lakeview City Q2 dân căng băng rôn hoài.

Bất động sản ngoài xã hội đang đóng băng, để tan băng thì ít nhất phải năm sau. Các dự án Novaworld Phan Thiết, Novaworld Hồ Tràm trước đây bán kèm cam kết mua lại, như quả bom nổ chậm ấy, ngay cả năm sau bán cũng không ai mua đâu.

Những thông tin này đâu cần bctc Q4.

Sai gì mà sai triền miên vậy, từ ngày biết em trên f này anh thấy em là thấy em sai :joy: 35 tỏi còn 34 ko?

Thông tin bác đưa chỉ là nhận xét cá nhân và nó chỉ mang tính chất “tham khảo” dọa trẻ con. NVL xuống thấp tôi mua thêm không vấn đề gì hết. Vài tháng tới biết đâu bác lại quay xe khen siêu cổ 2023-2024 :wink: :wink:

2 Likes

Chào chú em cò chứng quê 36, chú mua mà lỗ đấy là do chú kém thôi chứ bác kia anh bảo mua CEO 19.5-19.6 bác ấy mua 20.3 vẫn có lãi mà :laughing:

2 Likes

Thôi kệ đi bác, giờ đang lỗ thì họ nói sao chả được. CP lên cái lại lặn ngay như bốc cờ @Tuan_Le7 ấy mà. Anh nói có đúng không em @Tuan_Le7 ?

2 Likes

Ceo anh mua 20, dig 15.3 l14 51.5 ht1 12.5 đang lãi này :joy: ý là anh nói em làm sao mà sai nhiều vậy :joy: sai từ ngày 20/11 ấy

1 Likes

Nói về lỗ lãi thì tôi chơi NVL từ lúc thoát sàn đến giờ chưa bao giờ lỗ, đoạn vừa rồi còn bán gần đỉnh, bác cứ view lại ngày 12/1 đỉnh NVL là 15.7 thì tôi bán 15.6 nhưng tôi đâu có khoe. Thấy tay này nói nhăng cuội quá nên vào tranh luận tí cho vui chứ thực ra những cái trường hợp thế này tôi không quan tâm lắm vì chim lợn mà có kiến thức thì không nhiều. Riêng về case NVL tôi nói nó là siêu cổ 2023-2024 đấy vì mới tìm hiểu thêm 1 số thông tin đáng tin cậy.

4 Likes

F0 nghe cái thằng Tôm Cu này làm gì, rồi lại chết chùm cùng tổ tông nhà nó ra. Cho nó lượn đi. Bên trên đã xử lý êm xuôi hôm nay rồi, ai sai đã phải chịu trách nhiệm. Giờ là khúc tăng phục hồi niềm tin.

2 Likes

NVL nó đánh khó chịu ăn từng line mà bác ăn đc vậy là giỏi đấy. Bán xong có mua lại ko bác

2 Likes

Quá đỉnh, sideway biên độ này mà bác vẫn còn kiếm đc lợi nhuận.

2 Likes

vẫn đang trong quá trình gom hàng theo lái bác ơi

2 Likes

Mục đích chính vẫn là gom hàng bác à chưa đặt lợi nhuận lên đầu, giai đoạn này tôi ưu tiên gom đc càng nhiều càng tốt

3 Likes

Đoạn này BĐS có vẻ bị phân hoá mạnh bác nhỉ? Đi đâu cũng thấy khuyến nghị ĐTC, thép, bank, chứng. Còn lại là các dòng khác, ít ng khuyến nghị BĐS. Xem lại đoạn bác nói về BĐS và phân tích về 2 mã DIG CEO thì thấy cũng có phần đúng nhưng chưa muốn biết rõ hơn để tự tin hold

1 Likes
  • Cái này thì nói nó cũng dài vì nó theo vĩ mô. Đầu tiên phải nói về việc nhà nước chủ trương bơm tiền qua ĐTC bằng nhiều dự án thì như vậy là dĩ nhiên thằng ĐTC sẽ hưởng lợi rồi. TTCKVN đang giai đoạn ảm đạm và không có dòng dẫn sóng thì vừa hay tin ra thế là ĐTC đi tiên phong lấy lại nhịp hồi phục.
    Đi theo sau ĐTC thì nhiều ngành hưởng lợi như sắt thép, đá, xi măng nói chung là XD và VLXD nên kéo Thép tăng theo. Bank giai đoạn này đang tăng mạnh vì tin nới room trong năm 2023 và KQKD quí 4 chắc chắn là tốt. Dòng CK cũng hưởng lợi vì đơn giản là TTCK lên thì nó là thằng sướng đầu tiên. Đó là lí do tại sao 4 dòng trên dẫn sóng đoạn vừa rồi.
  • Quay trở lại với vấn đề tại sao tôi lại nói dòng BĐS thì bác cũng biết mỗi dòng sẽ có 1 giai đoạn dẫn sau đó sw và 4 dòng kia cũng như vậy, giai đoạn 4 dòng kia nghỉ thì phải có dòng đi lên tiếp. Hiện tại dầu khí thì chưa ổn định về giá, thủy sản thì nghe ngóng anh bạn láng giềng TQ, bán lẻ than,may mặc, hóa chất thì tôi đánh giá nó không đủ sức dẫn sóng dài chỉ còn lại thằng BĐS giá đã chiết khấu mạnh mà lại chưa tăng nhiều. Hiện tại chưa có tin tốt ủng hộ BĐS thì bây giờ tôi gom dần BĐS, song song với nó là đánh theo dòng tiền để lấy ngắn nuôi dài. Đơn giản như vậy thôi
5 Likes

Gom thêm mã nào đc bác ơi, CEO em chốt 20.9 rồi ăn 3% :laughing:

Chốt lãi là ok rồi bác, bác mua SHS đi, dòng chứng còn con đó cách xa đỉnh, mua 9.5-9.6 nhé.

:frowning: mất hàng con CEO rồi . Sợ nó không qua cản nên bán sớm quá

Tiếp tục phân tích về NVL thì theo phong cách đánh cũ là chạm MA10 nảy ngược lại. Lần trước lái test rất kĩ với 8 phiên mới có phiên break thì lần này với việc giá đang gần chạm MA20 liệu có bật ngược lại không hay sẽ break qua MA20 luôn ?

Việc BB đang bo hẹp lại kèm vol nhỏ và biên giá dao động hẹp thì kịch bản chiều nay rất có thể sẽ là đánh quanh MA20 (14.35-14.4) khoảng vài lần rồi break luôn trong phiên. Những lần trước thì tôi đều bán ở quanh MA10 rồi gom ở vùng dưới nhưng hôm nay tôi sẽ giữ và không bán ở MA20 khi dòng tiền đang có dấu hiệu chạy vào BĐS. Khi tiền có dấu hiệu vào thì bán xong sẽ khó mua lại được hoặc phải mua đuổi.

5 Likes