Cùng bàn luận về NVL, đã đủ rẻ để giải ngân?

, , , ,

Đáng chú ý thì trong quý 4/2022 VNM ETF sẽ mua thêm 5tr CP NVL để nâng tỉ trọng nắm giữ lên 2.6% .

3 Likes

NVL đang giao dịch để tìm điểm cân bằng, khi đạt được nó sẽ tăng.
Đang phải bán mình chuộc cha nên NVL bị dìm hàng.
Ai thích làm Thằng bán tơ, Mã Giám Sinh cứ việc.
Mình thì đang chờ gặp Từ Hải, Hồ Tôn Hiến để bàn bạc, thỏa thuận giao dịch.

1 Likes

5tr chắc kéo được 200tr cổ :slight_smile: ,để được dài hạn thì mua theo quỹ

Thế nó đi ngang thì sao

2 Likes

Vấn đề của NVL theo tôi ko phải là đủ rẻ hay chưa mà có còn an toàn về mặt chính trị không? Nếu an toàn thì tự khắc có nhiều cách cứu.
Để trả lời được thì phải có nguồn tin thượng tâng chuẩn và sớm.
-Nếu tin ko chuẩn thì có rủi ro ôm hàng vào rồi nvl bị cho phá sản chết trên đống tài sản
-Nếu tin không đủ sớm thì rủi ro giá khi mua vào đã là giá đỉnh

Còn công bằng mà nói dn bđs lớn nào mà ko nợ, ko đòn bẩy sao mà nở nhanh đc. Vin cũng nợ khủng đó thôi, nhưng mặt chính trị của vin đã cho thấy sự an toàn tương đối (nên nó cũng đã thể hiện ở giá cổ cánh ổn định). Nên nợ nhiều nhìn thì sợ nhưng ko phải cái quan ngại nhất.

Vì lý do trên nên Nvl ko dành cho tôi, nó có giảm thêm hay tăng trần nhiều phiên nữa tôi cũng ko tiếc, ko xuống tiền. Ở thời điểm này tôi ưu tiên những con hàng bđs an toàn về chính trị trong phạm vi tin tức của tôi, bị dập giá vô lý ở đợt call chéo vài tháng trước.

Bắt nvl có cả cửa thua to và ăn to, các bác cân nhắc thôi :slightly_smiling_face:

8 Likes

Mình dân đầu cơ lướt sóng, giờ mình tập trung dig, đợi 1 2 năm nữa dig 1tr/1 cổ mình sẽ về ủn mông nvl phụ bạn 100 cổ ce :slightly_smiling_face: 7x

3 Likes

Đúng luôn bác.

Bác nhận định con NRC có cửa sống, khả năng có bị phá sản nhiều không bác?

Thấy NRC với PDR như cặp bài trùng trong nhiều dự án ở Đà Nẵng, Nhơn Hội mà bị giải chấp khá mạnh nên có giá thấp cũng đang tìm hiểu nó, bác có theo dõi nó không cho em xin ít ý kiến nhé.

1 Likes

dòng BĐS hiện tại được con KBC với DXG là còn tạm tạm còn lại vứt đi không đáng quan tâm mã nào hết

3 Likes

Tiền là lá mít đâu DIG 1tr/cổ ,lại ảo với thời đầu cơ chứng mấy chục năm trước à ,giờ giấy và vốn hoá đầy rồi thằng cha nào ủn được lên 1tr

1 Likes

Góc giải trí

nhanh cuối 2023.thằng nợ to ăn mày vợi.

Lấy vốn hoá bây giờ nhân 50 lần lên em, múa à :slightly_smiling_face:

1 Likes

Cừ ẻ :joy::joy::joy: cứ tưởng long tân là mồ chôn chứng sĩ, ko ngờ… :joy::joy: Nó vẫn lừa :person_gesturing_ok::person_gesturing_ok::stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

1 Likes

NVL tốt nhưng cần tái cơ cấu lại. Chắc phải giải quyết nợ, trái phiếu, các DA sắp và đang triển khai. Nên ko thể trong vài tuần giải quyết đc. Vì vậy ko có lực mua manh mà lực bán quá lớn thì về mệnh cũng ko lạ. Vậy với NVL chưa vội đc.

Từ lúc gặp Thằng bán tơ đến lúc gặp Từ Hải là nhiu năm?

Các bác trả lời xem như thế nào là rẻ đã :joy: 2 x cũng rẻ ,1x cũng rẻ ,rồi mấy nữa dưới mệnh cũng rẻ

1 Likes

Nhiều người 5x 4x 3x 2x vẫn chê đắt thậm chí 1x cũng chê đắt nhưng khi nó từ đáy phi lên 7-8x rồi chỉnh về 6x thì lại kêu rẻ. kaka, những người đó muôn đời thất bại

1 Likes

NVL quỹ đất và tài sản ngon?, mà sao các bên khác như VIN hay các công ty BDS khác không nhảy vào thâu tóm nhỉ? :thinking: Hay là xương quá?

2 Likes

Nó nhảy vô mua giấy à, lại chẳng dc quyền tự quyết, bao năm như vậy trăng sao mần chi

3 Likes

Muốn gom nhưng ai nhả CP ra cho mà gom mới là quan trọng. Họ rất muốn thâu tóm nhưng vấn đề là không thể gom CP theo cách thường được mà phải đè gom bằng chết. Hiện tại miếng mồi này ngon nên rất nhiều bên đang nhòm ngó tranh nhau, trận này chỉ kết thúc khi 1 liên quân nào đó chịu buông. Có thể nó sẽ rất dài hơi đấy

3 Likes