Cuộc chiến trên đỉnh VNindex giữa: Đông Âu kiếm khách HDB và quái kiệt Bản Địa SHB

Ở đây thấy nhiều người ngỏ ý muốn gặp gỡ hay kết giao ngoài đời thật với cụ @vn_otc, nhưng cụ ấy luôn từ chối :grin:.
Nhân chuyện này tôi liên tưởng ngay tới sự kiện rất hot gần đây là Mark Zuckerberg đã chính thức mở ra một kỷ nguyên mới cho đế chế của mình là Metaverse. Tôi đánh giá đây không phải đơn thuần là một bước đi nhằm thoát khỏi sự thoái trào đang tới gần của FB, mà nó như một trong những cánh cửa đầu tiên đưa Matrix trở thành hiện thực. Ở giai đoạn sơ khai của VR/AR (Thực tế ảo/ Thực tế ảo tăng cường), chúng ta vẫn nhận ra thực và ảo. Nhưng với sự phát triển thần kỳ của công nghệ thì tôi tin rằng sẽ tới ngày chúng ta sẽ không thể phân biệt được thực và ảo mất. Và cuối cùng thì ai cũng phải đối mặt với câu hỏi “Anh sẽ chọn viên thuốc màu đỏ hay màu xanh?”. Thật đáng sợ :exploding_head:
Mạng vốn dĩ là ảo, chúng ta đang ở những ngày sơ khai của Matrix, cớ gì cứ phải đòi gặp mặt giao lưu trực tiếp? Cá nhân tôi thấy được gặp và đàm đạo trên mạng ảo với những người như bác vn_otc là vui rồi. Biết đâu sẽ có ngày chúng ta sẽ gặp nhau trong metaverse và xa hơn là trong Matrix? Thế thôi nhỉ :innocent:

6 Likes

Mình nghĩ nhiều khi họ chỉ trêu đùa hoặc lấy cớ nói chuyện. Đừng quan trọng hóa vấn đề. Một nguyên tắc bất di bất dịch của mình cũng như rất nhiều người là không lộ thân phận trên mạng ảo. Đánh chứng nhẹ nhàng thì đời mới nhẹ nhàng được!

3 Likes

Tôi cũng vậy, vợ còn chả biết mình chiên trứng :crazy_face:

1 Likes

Tinh tế đấy. Face đang tự làm mới, định ngồi chung mâm với fed nhưng ko được

Khi khì

2 Likes

Chào các Bác. E là f0 ạ. Đọc bài của các bác em cảm giác là mai có sự biến động mạnh ạ?

Bạn này chưa trải nghiệm từ ảo đến thật rồi. Khi xưa mình từ bỏ nghiệp quan trường, đi xin việc cty ck. Mình xin gặp giám đốc cty Ck và giới thiệu là vn_otc.

Giám đốc cty họ bảo vào mạng viết 1 bài xem nào. Viết xong, sáng mai đi làm luôn, khỏi phỏng vấn, khỏi thử việc

Đó là câu chuyện mình đi làm cty Ck cách đây 12 năm.

7 Likes

Nay biến động mạnh rồi còn gì

2 Likes

Anh chưa hiểu ý em nói!

Ý mình nói là mạng và thật giờ sẽ bị xoá nhoà

2 Likes

Ý em là ko lộ thân phận trên mạng ảo là nguyên tắc của em, ko liên quan điều anh nói.

2 Likes

Tớ nay mất cả ngày công cũng ko được gì, các anh đánh kín bài quá

3 Likes

Giao lưu qua đời thực cũng tốt mà

1 Likes

Dạ anh đọc kỹ comment của bạn @TaurusTheBull thì anh sẽ hiểu ý em nói gì ạ! Trân trọng.

2 Likes

Thấy bà con có vẻ đang hoang sau phiên nay.

Nhìn khối lượng khủng, giá giảm.! Đúng bài phân phối

Sách giáo khoa chứng khoán chắc được Bbs Việt viết lại

7 Likes

Chị Thảo chơi lớn thật rồi, không phải đồn thổi

Nhận khoản tài trợ hơn 200 triệu USD, một trường thuộc đại học Oxford Anh Quốc sẽ mang tên nữ tỷ phú Nguyễn Thị Phương Thảo

8 Likes

Hoang mang quá, chị ấy đi vào giới tinh hoa châu theo cách người có tiền và có học

Sau khi nhận được khoản quyên góp đầu tiên trị giá 50 triệu bảng Anh, trường sẽ xin ý kiến Hội đồng để về việc đổi tên Linarce College thành Thao College để ghi nhận món quà lớn này.

4 Likes

Thời sự tối nay thì e mới thấy a Hiển cười híp cả mắt, gay cấn thật :sweat_smile:

1 Likes

em vẫn đang theo dõi cuộc đua, hấp dẫn

1 Likes

Trận đấu bản lề của Đông và Tây

Tin tức luôn đủ để cuộc đua thêm kịch tính

4 Likes

Quá hấp dẫn luôn

Mọi game khác trở nên mờ nhạt trước siêu game SHB và HDB

4 Likes