Cuộc chiến trên đỉnh VNindex giữa: Đông Âu kiếm khách HDB và quái kiệt Bản Địa SHB

Theo dõi cẩn thận quá!

Anh chị cứ giơ đao lên đánh rồi lại hạ đao xuống
Em cứ mở tròn đôi mắt dõi theo mà ko ra vấn đề.
khổ tâm quá ạh :rofl::rofl::rofl:

Chuẩn luôn cụ, đồng đội xưa (CMT) mỗi lần đi lệnh tr Trump lên sàn Sing (treasury của Bank ngoại) là cũng đóng bỉm cẩn thận, khó đấy. Tất nhiên là có hedging/option hết.

2 Likes

CMT level cao nhất, khi rèn luyện 20 năm thì kỹ năng cũng tạm được, trên thị trường có 1 mã khu vực nam bộ được 1 chuyên gia CMT bên Mỹ lái, đánh khá kinh điển.

Tháng trước mấy lần định vào lệnh nhưng toàn lệch giá.

Thế giới thật lắm người tài…

5 Likes

Cứ kính trên nhường dưới, không ngừng học hỏi, thắng coi như mình may mắn, thua thì là mình chưa đủ giỏi, túc tắc sống được cụ nhỉ. Vì vậy mà em thích bên F này, anh chị em còn lành và nhiều người xưa mà em quý mến sang đây

3 Likes

Shb chỉ thuần chốt cổ tức thì nay đã sát CE, vì bia kèm lạc nên nay chỉ xanh nhẹ

Giờ xem anh H xử lý như nào.

4 Likes

Gì thì gì cũng phải chờ c T lên = giá mới đua :yum:

Mai hàng về chưa, nếu mua thứ 2 đúng ngày giờ mở pic

Muốn ăn non theo sóng bank thì chị T cho a e chốt thoải mái

Còn câu chuyện shb và hdb sẽ còn rất dài.

49 nghìn tỷ, tiền tươi, xanh, sạch nên cuộc chiến vẫn còn phía trước

Đây còn là cuộc chiến thay đổi cả trend toàn thị trường 3 - 5 năm nữa chứ không phải thuần là cuộc so găng giữa 2 bank

7 Likes

Hàng về rồi, nhưng tính em hay ôm dài lắm anh ạ, vòng trước ôm c T suốt 7 tháng đầu năm mà anh. Em ko có gì hơn độ trì :smiley:

3 Likes

Lô này là thăm dò thôi anh

Tuỳ người a e. A e có lãi là tốt rồi

5 Likes

E mới nhập hàng hnay :sob::sob::sob:

1 Likes

Nhìn dài hạn đi bạn, sẽ ko cảm thấy sợ hãi

2 Likes

Gớm chẳng lỗ được đâu

5 Likes

Ông này chắc đánh ít khi lỗ, chọn toàn đúng chân sóng dài. Mấy quỹ đầu tư gặp nhà đầu tư như này là chịu thua

Người ta gọi là chiến lược giao dịch kiểu con rệp

4 Likes

Em dự tính cầm đến hết quý 2 thôi ạ, chứ ko dám view xa như bác chủ topic.
Chỉ hơi buồn vì bác chủ topic có vẻ lại muốn chào ae thôi ạ

Píc này ko chào sớm được, đang suy nghĩ shb anh H xử lý kiểu gì quả bia kèm lạc

6 Likes

mỗi phiên nhẹ nhẹ 20 triệu cổ giá 28, muốn kéo thì mất nhẹ nhẹ 560 tỷ.
Nay anh lại đẻ thêm cổ, in thêm giấy. Kiểu này anh kéo có mà còng hết cả lưng.
Trong khi khối lượng HDB lại có dăm triệu, chị T muốn kéo thì cứ gọi là nhẹ như lông hồng.

1 Likes

Em thuộc cung Taurus nên hình như chỉ hợp đánh dài thôi anh ạ, mấy lần lướt thử thấy ko quen lắm mà tính đi tính lại ko bằng ôm dài :sweat_smile:. Tuy nhiên đúng như a nói, e chọn trường phái an toàn nên toàn ôm hàng thiên hạ chán thôi :joy:

3 Likes