Cước tàu hàng rời container tiếp tục dựng đứng, VOSCO trở lại thời hoàng kim

Vẫn trên tàu nguyên từ giá 13 nhé bác. Khi chưa tìm được cổ tốt hơn thì dại gì mà bỏ cổ tốt này được. Lên 3x em trả cho lái

tính đến sáng nay thì khá ổn, lực bán cũng giảm hẳn, lái gom hàng được thì lại kéo cho quý 3 này :smiley:

Kê mua giá sàn hơn 5 triệu kìa

Và giờ thì nó lại xanh bát ngát, ôi mà của cỏ nơi ruộng đồng hoang vu :grin:

:)) lái đánh trở mặt nhanh hơn nyc

Thoái này có lợi cho vos ko bác nhể

Thoái về dưới 51% để chỉ còn là cty liên kết, mở đường cho các cty này đầu tư dễ dàng hơn, khả năng cao Q4 vos đầu tư thêm tàu

1 Likes

Mua tàu cũ à bác? Chứ tầm này mà đặt đóng mới thì 2 năm nữa nhận tàu thì chả biết đâu mà lần

Thấy VNA phản ánh LN tốt ở quý 2 - có 7 tàu - Dự kiến quý 3 lãi khoảng 80-100 tỷ - các anh em cho ý kiến xem liệu có lãi được tầm này ko ? Bác nào có kinh nghiệm và biết về VNA cho xin ý kiến nhé ! thanks

Thấy VNA biên lãi gộp 28% + Quý 2 lãi 66 tỷ - EPS quý 2 là 3.300/cp/quý - Vậy nếu VNA mà lãi 80-100 tỷ thì EPS=5k/quý cao nhất tam sàn . Hiện tại với giá cước tăng so với quý 2 là khoảng 30-40% và biên lãi gộp 28% thì khả năng Doanh thư tầm 320 tỷ - lãi đâu đó 90 tỷ . Nếu mà định giá như vậy thì VNA chắc phải gấp đôi giá hiện tại là ít . Xin các cao nhân chỉ giáo ! Mình cũng có hơn 10k VNA thôi , nhưng muốn tham khảo xem có nên mua thêm lúc này ko ??? hay chờ kqkd quý 3 . Thanks

Bác ôm giá nào vậy ? E 39 mà cũng lo

Cũng 39-40 đây - đang canh nhặt dần - lo gì giá cước tăng khủng - chỉ số tăng còn dài lắm - đỉnh 2008 chỉ số dry bantic 11.000 điểm giá 300.000 cp . Vậy nên bctc quý 3 ra thì quý 4 lên 100k/cp

Lên đoạn nó nghĩ để thay cổ đông để đi tiếp hành trình

Mình đang muốn tìm hiểu trước kqkd để tính toán gom hàng - chứ ko phải sợ - tầm soát kỹ vậy lo qoái gì - đang muốn xem kqkd nó vượt bậc hẳn ko ?

E thấy tự nước ngoài họ mua dòng mấy phiên rồi , E nghĩ nó còn đạp nữa đó . Đạp thì e lại gom dần thôi. Hy vọng báo cáo quý 3 ra đẹp để bay :smiling_face_with_three_hearts:

Khiếp chưa ! Trung quốc thiếu điện kỷ lục 10 năm - VNA chở quặng than cho TQ ăn đủ - kinh khủng

người ta hạn chế khai thác than, quặng…sx thép và các loại hình gây bụi khác…thì có thực sự tăng nhu cầu mua than về chạy điện than không bác?
Mình không rõ định lượng nó sẽ là bao nhiêu!

Nó thiếu trầm trọng - thì ko thể cản được - mà ko chỉ Trung Quốc mà nhiều nước thiếu trầm trọng - nên tàu chở hàng khô - Quặng thì kinh lắm

Thiếu tràn lan từ âu sang á - dầu khí cũng tăng loạn lên - nhưng ko bằng cước tàu biển đc