Dầu khí - ngành kinh tế trọng điểm của quốc gia - chờ ngày siêu bom tấn dự án điện khí Lô B Ô Môn kích hoạt

, ,

Cảm ơn bác.
Đầu tư cổ phiếu ngành dầu khí không chỉ nhìn giá dầu để giao dịch nha bác.
Vì chúng ta quá ám ảnh giá dầu nên chúng ta đã bị dắt mũi cả năm nay rồi.

5 Likes

Trước mình có sưu tầm được cái này

2 Likes

Em cũng từng đọc qua những ước tính trên giấy tờ này rồi. Rõ ràng PVS là doanh nghiệp được hưởng lợi nhiều nhất từ khâu đầu đến khâu cuối. PVD thì có một đoạn đầu, PVB thì đến đoạn bọc đường ống (chắc phải 1-2 năm nữa), GAS đoạn cuối cung đường sau PVB. Cho nên nếu muốn mua cổ phiếu theo dự án Lô B Ô Môn thì PVS là xương sống, PVD, PVC khởi đầu, PVB đoạn giữa và GAS bọc hậu. PVX có tiềm năng lớn nhưng vấn đề vốn đâu để PVX làm là câu chuyện em không nói được.

3 Likes

Ở một động thái khác, trong buổi làm việc sáng nay với tập đoàn PVN, thủ tướng Phạm Minh Chính đã thẩm định chủ trương mở rộng nhà máy lọc dầu Dung Quất để đảm bảo an ninh năng lượng quốc gia. Mọi thứ phải được phê duyệt trong tháng 9 này.

5 Likes

Nói về PVD, em thật sự cũng có đôi điều hết sức lăn tăn.

• Thứ nhất, PVD là một trong những CTY khoan dầu khí thuộc nhóm có tỷ suất lợi nhuận từ thấp đến… lỗ.
  • Thứ hai, NĐT nước ngoài rất thích mua PVD dù không biết họ chờ đợi điều gì.
  • Thứ ba, BSC khuyến nghị mua PVD với giá mục tiêu 27.1k/CP với mức EPS dự đoán năm 2022 là 60 đồng/cp và năm sau khá hơn là 281 đồng/cp.
    Rõ ràng với EPS này thì P/E không thể dùng 2 chữ số để thể hiện đủ. Vậy mà lại khuyến nghị mua giá này với mức sinh lời lên đến 30%.

Nên, nếu thuần tuý đầu tư trên nền tảng FA của doanh nghiệp, em không thấy cơ hội nào.
Nhưng theo thời thế thì có lẽ…

5 Likes

Bài báo này cho thấy sự bấn loạn của các quốc gia! Winter is coming very soon!

4 Likes

k có pvc à em, cho nó sóng sánh

1 Likes

Như em đã chia sẻ, PVS, PVD mạnh hơn hẳn những con khác là có lý do của nó.

6 Likes

Mạnh mẽ quá, Chị 5 ngon lành quá :)> @555

5 Likes

Cảm ơn em, chị sẽ canh vào lại BSR, PVD, DCM khi có giá Trinh khuyến nghị

4 Likes

ơ thế giờ chị ra à? à chị ra BSR rồi, còn PVS thui nhỉ, hii

4 Likes

Chi ra đợt trước rồi, chưa vào lại

2 Likes

Nhiều quá anh ơi! Em follow không nổi. Nhưng bản chất PVC, PVS hay PVD là như nhau. Chỉ là mạnh hơn, yếu hơn thôi ạ.

2 Likes

Em nhắc cả nhà mình khung giá mua này một lần nữa. Không FOMO vì chiều nay có hàng giá rẻ về.

8 Likes

Dòng P đợt này đang sóng mạnh đúng như Trinh dự đoán

2 Likes

vote cho PVC, PVD nhịp này

2 Likes

Hiện nay đã xuất hiện điểm chùn xuống trong phiên thể hiện sự lo lắng cho phiên chiều. Các bác đã sẵn sàng… đi chợ chưa ạ?

7 Likes

chiều đi chợ hay đi luôn e? vùng giá có thể giải ngân nữa e ơi? cơ trưởng cho xin 1 mã và vùng mua hôm nay :grin:

2 Likes

Trinh nhắn bên trên đó bác

2 Likes

Cảm ơn bác giúp em.
Có khoảng cách 5 comments mà bác ấy cũng bỏ qua nữa. Thôi để em ghim comments lên giống kiểu Dalo cho tiện (được chết liền á! Hehe…)

6 Likes