Dầu khí - ngành kinh tế trọng điểm của quốc gia - chờ ngày siêu bom tấn dự án điện khí Lô B Ô Môn kích hoạt

, ,

Tập đoàn dầu khí Việt Nam quản lý khối tài sản 40 tỷ USD có hơn 60,000 lao động làm việc với rất nhiều chuyên gia có trình độ quốc tế.
Trong bối cảnh nền kinh tế Việt Nam trở mình thành con rồng châu Á thì ngành dầu khí trở thành một trong những ngành xung kích cho những bước đi đầu tiên, vững chãi.
Em chần chừ mãi mới tìm thấy cơ hội mở một topic mới về dầu khí với sự trợ giúp của thông tin thuộc hạng… cực nặng.

Trong những lĩnh vực khai thác của tập đoàn, em sẽ lần lượt chọn vài cổ phiếu mang tính đại diện để khai thác, chia sẻ cơ hội đầu tư.
Trước mắt chúng ta sẽ nhìn thấy PVS, PVD và BSR.

18 Likes

chế vẫn miệt mài với vàng đen nhỉ

3 Likes

Trừ phi ngành năng lượng tái tạo của thế giới đi vào quỹ đạo ổn định, còn không thì vàng đen vẫn còn giá trị và đối với những bước đang phát triển như Việt Nam ta, nó là thời cơ chuyển mình.
Em có nghĩ vậy không?

7 Likes

rồi ngày đó sẽ tới nhưng bao lâu thì em chưa biết hihi

3 Likes

Hơi sớm để nói về mùa đông lạnh nhưng hơi trễ để nói về dự án Lô B Ô Môn rồi em.

9 Likes

Chào mừng nhà riêng cho các em vàng đen ah. :tulip::tulip::tulip::tulip:

5 Likes

Em cảm ơn bác vào ủng hộ.
Trước mắt, em chỉ nói trước 3 -4 cổ phiếu của tập đoàn thôi ạ.
Thỉnh thoảng sẽ có những điểm mua bán thuận lợi (theo quan điểm cá nhân) để mọi người cùng tham khảo.

7 Likes

Em sẽ đề xuất ra đây vùng giá mua cho những mã mà em đề cập:

• PVS: 25.3-26
  • PVD: 19.7-20.9
  • BSR: 23.6-24.5

Tỷ suất sinh lời là >=10% trong kỳ hạn review 1 tháng. Em sẽ kiểm chứng lại điều này khi đạt mức kỳ vọng hoặc sau ngày 10/10.

13 Likes

chế có vào lại hag k nhỉ

3 Likes

Vẫn chưa em.
Bác Đức đang leo dốc nên chị không vào phụ được. Khi nào đến đoạn đường bằng thì chị sẽ xem xét.

6 Likes

Fantastic!!! Hy vọng 3 con hàng chiến lược này vẫn sẽ có sóng sánh từ giờ đến hết năm em nhỉ. Sắp tới chắc BSR lại nổi sóng nếu như tt chung thuận lợi

Cảm ơn Trinh nhiều

2 Likes

Ối zời ơi! Ko biết bao h giá dầu mới quay lại giá đỉnh năm 80s. Chúc các bạn may mắn.

3 Likes

Cần gì về đỉnh cũ bác, miễn là nó cứ trồi sụt để lướt lát cùng các anh lái là ngon rồi :rofl:, quan trọng là điểm vào và ra đúng nhịp, mà điểm này đã có em Trinh hỗ trợ nhắc nhở rồi.

2 Likes

Chúc mừng pic mới của Trinh nhé.

2 Likes

Uhm. Mình nói trên quan điểm đầu tư.

3 Likes

Sao Trinh ít khi nhắc đến PVC nhỉ

3 Likes

Vốn điều lệ thấp quá nên em ngại đội lái thao túng dẫn đến những giá trị hiển thị thông qua giao dịch dễ bị nhiễu bác ạ. Hơn nữa, em thật sự không quan tâm một thời gian dài nên em không rõ giá ra vào dẫn đến khó phán đoán và bị động.

6 Likes

Cảm ơn bác.
Gió đến cuối năm dầu khí hot lắm nên em tranh thủ mở pic để cả nhà bình luận, bình loạn.

5 Likes

Vâng ạ. Mời bác Huyền vào đây đóng góp ạ.
Ngoài chuyện giá dầu thì chính sách về ngành dầu khí cũng sẽ mang lại nhiều thông tin mang tính tích cực cho ngành này trong quý 4 và một vài năm tới.
Dự án Lô B Ô Môn có thể mang đến hợp đồng hơn 1 tỷ USD cho PVS, mang lại cơ hội lớn cho PVD, GAS…

4 Likes

Dạ đúng rồi chị 5.
Không nhất thiết mình phải sở hữu hết cả 3 con ạ.
PVS và PVD bản chất giống nhau đều có hưởng lợi trong siêu dự án 19 tỷ USD.
BSR thì sóng sánh theo giá dầu, hàng tồn kho và biết cách ra vào hợp lý vẫn kiếm lợi nhuận tốt.

5 Likes