DBD - Kỳ lân ngành dược phẩm

Em tên Hồng, mọi người hay gọi là Hồng Hài Nhi đó Quá Nhi ơi. Quá Nhi lướt ít thôi, còn có 1 tay đó nha, con nào cũng ngộ nhận kỳ lân coi chừng mất cái tay còn lại.

Công ty có cái gì mới thì update anh em theo dõi, tuần trước mới nghiệm thu nhà máy. Mới tuyển được nhóm nhân viên rất giỏi từ nơi khác về. Muốn xin GMP EU đâu phải xây cái nhà máy, mua thiết bị sx là xong, nó đánh giá cả nhân viên.

Ngành dược không nhanh được, riêng việc xin đăng ký thuốc cũng mất cả năm trời. Vậy là nhanh lắm rồi, DBD làm cái gì ra số cái đó, bác nên múc mỗi ngày 1k, tới đó được 1tr cp biết đâu thành triệu phú.

1 Likes

Nay đến đó, Cô phải nhảy nhót hàng chục trận…Câu chuyện Ngọc nữ chân kinh phải kể đi kể lại nhiều lần cho ae người ta nghe…thì cổ mộ phái của cô mới đông vui được…!

Thôi, bye…Đi chạy chuyến Grab…kiếm xèng tuần sau lại mua giúp cô 500 cp nữa để tăng công lực…!

Hãy gọi muội là Hồng Nhi. Chúc Quá Nhi lái grab 1 tay an toàn.

Kwe đã tiếp tục gia tăng tỷ trọng. Cuộc chơi còn dài

P/e của DHT 4 quý mà 12 thì ông vứt mẹ nó cái bảng đấy đi. định giá vớ va vớ vẩn

đa số các công ty dược thế giới đều có mức PE từ 20-25 lần bởi vì R&D . chưa kể rào cản pháp lý cũng là vấn đề rất quan trọng để các ông lớn muốn nhảy vào. Nếu để NN mua hết nhóm dược thì sẽ nguy

Ngủ đi thôi các cụ! GIÁ CẢ ĐỂ TT QUYẾT ĐỊNH. AE toàn chém gió vui thế thôi, chứ có quyết được hay có gì để chuẩn mực hóa được cả trong trò định giá này đâu. Định giá ngoài máy cái PP chuẩn tắc trong kinh tế ra, nó còn phụ thuộc nhiều thứ lắm…ai là người mua, mục đích mua nữa…v…v…

1 Likes

Mà các cụ định giá Kì Lân, thì không thể dùng PP định giá thông thường được đâu…vì nó vượt ra ngoài khuôn khổ đó.

Nếu tui là người của nhà nước và cso quyền quyết trong việc thoái vốn, đối với deal DBD trong 2 năm tới…thì giá tui thoái sẽ không dưới 170k/CP (…hehehe, có thấy tui ngáo giá không)…

1 Likes

tây mũi lõ nó định giá 280k/cp kìa ông ơi

1 Likes

Những ae làm SX - Công nghệ - Nghiên cứu…thì sẽ hiểu giá trị của R&D là thế nào…nếu R&D mạnh trong nhoms ngành đặc thù…nó khủng khiếp lắm…!

Vâng Bác, cái giá nó định này…tui không hề ngạc nhiên đâu…! Nhưng giờ không dám viết, vì phải chờ nhiều thứ…!

Chúc các cụ ngủ ngon, nay chạy được cuôc GRab đủ bù lỗ khoảng 500cp hồi chiều Hồng Nhi xẻo thịt rồi!..GIÁ CẢ ĐỂ TT QUYẾT…, Qua tuần lỡ lái nó đạp thì có khi bà con lại xách dép guốc chạy không kịp…nên thôi, đừng bàn chuyện định giá làm chi…lái họ cười cho…hehehe!

1 Likes

mà lạ cái là càng chia tách nó định giá lại càng tăng. đến lạ mấy thằng tây.

Có lý của nó cả…nhưng thôi…! MÌnh theo giá TT bảng điện thôi…chém gió nhiều quá …thiên hạ chửi Ngáo đó…! Chúc cụ ngủ ngon! Bye…Nay tui tám nhiều quá rồi…!

nó định giá 2 stage discounted cashflow trong 10 năm.

2 Likes

lằng nhằng lắm bán lẹ không tuần sau sàn

1 Likes

Tỉnh trình xin không thoái mà bên trên có cho đâu, chắc 1 - 2 tháng nữa sẽ có giá và đấu trong Q1/2025.

2 Likes

bác nên tập trung vào chuyên môn đó là làm youtube. thế thôi bác ạ

1 Likes