DDV - Lợi nhuận tăng 46 lần so với cùng kỳ

Cp này trước kia mình cũng có 1 gia đoạn quan tâm mà sau đó để thằng Nhân louis nó thâu tóm làm giá nên bỏ quên luôn.

Giá cp thì vô cùng mình ko nói nhé thằng Nhân đã từng lái trên 3x.
Nhưng nhịp này nó có vẻ đi đúng theo đường lợi nhuận cốt lõi và giá cp đã phản ánh từ 10 lên 2x. Vậy theo bác giá DAP thế giới như vậy liệu với hàng tồn kho của DDV sẽ cho nhịp tăng mạnh lên 3x để ae kỳ vọng ko.
Chứ từ 19 lên 20 21 thì bé quá chẳng bõ công phân tích đầu tư mà ko an toàn

1 Likes

Bác cứ lưu (Trang số 62) này lại để sau khi ra BCTC vào đây để kiểm chứng đúng như tiêu đề của Píc đó “DDV - Lợi nhuận tăng 46 lần so với cùng kỳ”

=>Bác kiểm chứng: Lợi 6 tháng đầu năm 2024 tăng 46 lần so cùng kỳ …… Tối thiểu là “Bốn mưu sáu lần”. Cứ thế bác @mr_le198x nhé…

2 Likes

Mình hỏi bác dựa vào đâu để bác tính dc lợi nhuận 75ty thôi mà? 46 hay 47 ko quan trọng bác vì nền thấp thì chắc chắn nó bứt phá rồi.
Với mấy ý trên nữa á.
Tranh luận cho vui thôi bác nhé tui ko có ý đả kích hày chim lợn gì cả

1 Likes

Tại bác chuyên rất sâu về dòng này nên mình mới hỏi á

1 Likes

lợi nhuận 6 tháng đầu năm 2023 có mấy trăm triệu cứ hô tăng so với cùng kỳ thì có ý nghĩa gì

Có lẽ bác và một số a,e biết phong cách vào hàng của tớ…… Vào trước khi ra tin chính thức…. Để biết và kiểm chứng muộn nhất chiều Thứ 6, ngày 05/7/2024 sẽ có bài viết liên quan các nội dung bác cần quan tâm nêu trên. Chỉ biết rằng…. Lợi nhuận 6 tháng đầu năm 2024 của DDV tăng 46 “Lần” so với cùng kỳ……

=>Để cho an toàn đỡ phải lăn tăn…. (Bác cứ đứng ngoài, quan sát và ngắm nhìn)…… cứ để ra tin chính thức rồi bác cân nhắc tiếp…; còn với mình bắt đầu từ ngày mai 01/7/2024 …. sẽ canh để nhặt DDV trước khi ra tin chính thức.

1 Likes

Tớ chỉ hỏi mấy cái này thôi mà

1 Likes

Đây nữa

1 Likes

Để bác hiểu dòng này đến đâu đủ sâu ko thôi chứ mua bán quan trọng gì bác mấy cái trên đâu có gì bí mật

1 Likes

Ko bí mật nên cũng ko phải chờ tin đâu bác, cp sx nó tương đối rõ ràng còn nếu mập mờ thì chẳng xứng đầu tư dù chỉ 1 xu

1 Likes

Thôi để tớ nói cho nhanh trước khi có cuốc grab vì bạn cũng chủ yếu trade theo giá cp thôi:

1. Tỷ trọng trong và ngoài nước là 45% trong nước 55% xuất khẩu.
  2. Nguyên liệu đầu vào: để làm phân bón
    Quặng Apatit, amoniac, lưu huỳnh, than cám —> chủ yếu nguồn cung trong nước và khoảng tầm: 680k tấn/ 1 năm( tổng mấy cái trên).
    Gần đây có nhập thêm từ nguồn nước ngoài về.
  3. Để đảm bảo xk có lãi dự kiến giá DAP tầm 350 usd.
  4. Khi giá DAP giảm để tăng tốc giảm lượng tồn kho giá cao Ddv sẽ tăng tăng chiêtd khấu để ra nhanh hàng và dự kiến ước quý 2 tầm 70k tấn và nếu giá Dap tầm 500 usd thì ln ước tầm 35 -40 tỷ quý 2.
  5. Nhà máy mới nâng cs lên 60k tấn.
3 Likes

Còn nguyên nhân tăng giá nhịp vừa rồi thì ae nhìn giá dap và ln quý 4 2023 và q1 2024 là thấy rồi :slight_smile: hồi phục từ đáy

2 Likes

-Sản lượng sản xuất phân bón DAP 6 tháng đầu năm 2024 của Công ty DAP1 và DAP2 đạt 235 nghìn tấn, tăng 24%;

-Xuất khẩu phân bón DAP 6 tháng đầu năm 2024 của Công ty DAP1 và DAP2 ước đạt 123,3 nghìn tấn tăng 44,68% so với cùng kỳ năm 2023.

1 Likes

Ông ấy là người bên Che lên biết rõ, còn cái j ko pub thì pub sao được, chỉ có điều khi ổng hô là ổng đã đầy hàng rồi, khi ổng hô mà lao vào thì may có ăn ko thì đứt, dù sao cũng thấy chủ thớt thức thời
Lên mới có chuyện hôm nọ las phi xanh mạnh mấy ông bắt hôm trước tưởng ăn 5-7%, tâng chủ thớt lên mây, nhưng hàng về và thứ 2 này cut lỗ, còn chủ thớt thì bán sạch hôm cây xanh to rồi
Quá xuất sắc
Và chủ thớt khi không còn hàng thì sẽ khoá pic để đỡ mấy ông mua theo lỗ lòi ra đỡ hỏi vặt và ăn vạ
Cao thủ

2 Likes

nói chung thì thị trường ck muôn hình vạn vẻ nhưng nếu ae ko trang bị kiến thức suốt ngày hóng 3 chữ thì 90% nát.
Bác ây dẫu sao cũng chủ yếu đánh ngắn T+ và chỉ phím dòng này tương đối an toàn hơn đám bơm thổi. Còn ăn hay thua hên xui vì 100% ăn thì ai thua vì dẫu sao đầu cơ giá CP tăng giảm do cung cầu mà.

3 Likes

Bác ấy lướt T+ kinh luôn nhưng khi phân tích cổ cánh thì lại làm nhiều ae lầm tưởng hold dài theo DN =)))

2 Likes

Tại bác ý úp mở lợi nhuận Lê mới hỏi á chứ mấy CP dòng này em lạ gì. Thôi giờ trả lại pic cho họ PP mọi người

2 Likes

Nhìn quả cảng của DDV … mát mắt không a,e….

1 Likes

Cách phân tích của chủ thớt là đúng và thông tin chuần xét về yếu tố kinh doanh doanh nghiệp, trước tôi cũng khoa chịu với cách thì phân tích cơ bản nhưng laii lướt mạnh, thực ra để tối đa hoá lợi nhuận cũng tốt
Chính vì dòng che chủ thớt nắm từng cân phân trong kho của cty lên cũng khá chuản điểm vào ra
Ko phải ai cũng làm được

1 Likes

Tớ dạng lìu tìu vớ va vớ vẩn ý mà….:

Nhóm sản phẩm phân bón và thuốc bảo vệ thực vật. Sản lượng sản xuất 6 tháng đầu năm 2024, phân đạm Urê đạt 426 nghìn tấn, tăng 22%; phân lân chế biến đạt 520 nghìn tấn, tăng 33%; phân DAP đạt 235 nghìn tấn, tăng 24%, phân NPK đạt 699 nghìn tấn, tăng 24%; thuốc bảo vệ thực vật đạt 2.219 tấn, giảm 7% so với cùng kỳ năm 2023;