DDV - Lợi nhuận tăng 46 lần so với cùng kỳ

Dự án đầu tư chiều sâu công nghệ, nâng cao chất lượng axít phosphoric và sản xuất phân bón MAP công suất 60.000 tấn/năm của Công ty CP DAP - Vinachem: Công ty đã hoàn thành việc tổ chức lựa chọn nhà thầu và ký kết hợp đồng gói thầu lập Báo cáo nghiên cứu khả thi dự án và gói thầu lập Báo cáo đánh giá tác động môi trường của dự án. Các đơn vị tư vấn cơ bản đã hoàn thành Báo cáo nghiên cứu khả thi và Báo cáo đánh giá tác động môi trường để Công ty tổng hợp trình các cấp có thẩm quyền thẩm dịnh, phê duyệt theo quy định hiện hành.

Quý 01 và 02 vừa rồi nếu đủ quặng Apatit… cho DDV chạy máy thì lợi nhuận còn tăng mạnh… chứ không chỉ dừng ở mức tăng …. Lợi nhuận…. “46 Lần”…:

=>Sản phẩm Apatit đã có cải thiện thế này là dự báo Quý 3 và 4 của DDV sáng rồi:

1 Likes

Ôm DDV cứ kê cao gối mà ngủ …. khỏi phải nghĩ…. Mấu chốt là thời điểm nhặt… để dẫn đến thành công…

1 Likes

Em chào Bác!
Trên cơ sở thông tin này em muốn hỏi bác lại một chút ạ
Theo thông tin Las dự kiến (tiết lộ ngày 22/06/2024) trên fb của Công ty, thì:
DT quý 2: 680 tỷ (giảm 20% cùng kỳ)
LNTT: 38 tỷ (giảm 7% cùng kỳ)
Tạm tính 6 tháng đầu năm 2024:
DT: 2124 tỷ (đạt 63% kế hoạch năm 3400 tỷ) (6 tháng 2023 là 2081 tỷ)
LNTT: 105 tỷ (đạt 77% kế hoạch năm 136 tỷ) (6 tháng 2023 là 83 tỷ)

Thấy Bác nói quý 2 las lợi nhuận tăng 28% so với cùng kỳ, cái này Bác có nhầm 6m đầu năm với q2 không ạ?

Cảm ơn Bác!

Dự 6 tháng đầu năm bác @Ruacon89 nhé.

1 Likes

Như trước đó đã nói trong Píc (Trang số 58) …. ngày 21/6/2024 và gần như cả tuần cuối cùng của tháng 6/2024, nhiều bác thạo tin biết được DDV dự Lợi nhuận Quý 02/2024 nói riêng và cả 6 tháng đầu năm 2024 nói chung tăng trưởng mạnh tối thiểu cũng “46 Lần”…. Đã lao vào nhặt quyết liệt giá vùng 20.000 đồng/cổ…. có lúc đã bứt phá cán mốc 22.000 đồng/cổ…. rất quyết liệt…

=>Thôi mình thấp bé, nhẹ cân …. thông tin hạn hẹp…. trước đó vẫn mải mê ở các cổ khác …. như đã nói ngay ở (Trang số 01) ……sẽ quan sát, cân nhắc và tham chiến bắt đầu từ ngày hôm nay 01/7/2024 …. để xem thế nào ?

=>Cũng có thể: “Trâu chậm uống nước trong”…… Bản lĩnh hay may mắn?

Tớ thấy họ nói đúng mà có gì đâu nguy hiểm nhỉ :slight_smile: mở pic ra là để ae tranh luận mà?
Bác ko đúng là mua xong cổ ôm 1 bụng rồi lên bài lên xong cp tăng giá bán dc giá lại đóng pic à?
Rồi mua cp lại rồi lên bài rồi chốt dc giá lời lại đóng pic :joy:.
Cái nào chưa rõ thì họ hỏi cũng bthuong thôi.
Thì las mở 1 bài las, ddv mở 1 bài drc mở 1 bài …
Để ae co chỗ sinh hoạt, khi bán thì bác note vào câu đã bán nhé là xong thôi lập nhiều pic để lm gì khi bác nắm rõ các yếu tố cơ bản của doanh nghiệp.
Giả sử dap nó giảm về 300 usd thì ae có cơ hội x2 ko?

4 Likes

Tôi xoá vì tôi tôn trọng pic bác nhé vào còm với ông @lang_khach_oilngas ng quen cũ xong xoá chứ tôi k còm với bác thì để còm làm cái gì. chưa kể mấy lần trước vào là do bác cứ tag tôi và quote mấy còm cũ của tôi lâu trước đây ví dụ VEA để PR hàng bác đánh. nên tôi xoá cho chắc ăn
Vam tui cần lấy số má à? :joy:
Tôi k thích cách đánh của bác ở chỗ: lướt rất kinh T+ ăn line thì rõ là đầu cơ nhưng khi PR cổ nào cũng khen DN thôi rồi như kiểu sẽ đồng hành cùng DN lâu bền theo năm tháng. tôi mà là cổ đông lâu năm mấy dòng này sẽ rất bực =))) nhất là cổ đông DGC
May bác đánh dòng chem năm nay có trend tốt nhưng ae ai vào trễ 1 nhịp T+ dễ đu lắm
DRC năm ngoái bác vào hụt sóng tôi nhớ bác cũng kẹp gần 6 tháng vùng 20 -22 phải k? DRC Vam đánh từ chân sóng nên biết bác có hàng mà tôi vào trước cả bác

4 Likes

Bb tôi k tương tác với ông nữa. đừng tag tôi lần sau nhé

Ơ, trc khi đóng PiC bác @f568f568 đều nói là để cho đỡ loãng thông tin mà.
Mình thấy cái đó đúng mà

1 Likes

Nguyên tắc của chủ thớt là vào hàng thì lập pic khen cp trên giời úp mở thông tin tuy nhiên thường là đúng, còn khi bán lướt xong là đóng pic để đỡ phiền phức, ai theo cụ ấy cứ thế hành động cẩn thận ăn bô khóc nhè!

Bán rồi thì đóng tránh mấy ổng mua khi ổng pr cp thì vào ăn vạ à, loãng cái j mà loãng

Thành phần này mới là ăn vạ. Chuyên bám đuôi, đu đít người khác

rồi có ôm hàng đi qua thung lũng ko

Ddv nay nhiều giá yêu thương quá

1 Likes

Tớ nói xong và đủ ko cmt thêm nữa bạn nhé.
Tóm lại những cp dòng chem đều là cp tốt có nội tại quan trọng mua giá nào hold tgian bao lâu.

1 Likes

Đạp người khác để nâng mình lên thì cũng chẳng tốt lành gì :relieved:
Trc khi nói thì hãy tìm hiểu cho kỹ, khoá topic chứ k xoá topic.
@SuperModerator đây có phải là vu khống, xúc phạm người khác không ạ?

2 Likes

quan trọng cầm giá nào :grinning:

Từ sáng tới giờ nghe a,e bàn luận cũng nhiều và như đã nói ngay đầu trang từ tuần trước là bắt đầu từ phiên hôm nay, ngày 01/7/2024 cho đến trước ngày 05/7/2024 sẽ quan sát để nhặt.

1 Likes

Chỉ còn 3 tuần nữa các DN sẽ đồng loạt ra BCTC Q.2 - sau đó sẽ ra BCTC kiểm toán 6 tháng đầu năm. Bức tranh hoạt động của từng DN sẽ dần hé lộ.

Giờ tập trung vắt óc suy nghĩ DN nào mà triển vọng kinh doanh trong 1-2-3 quý tới sẽ sáng sủa. Trước mắt là Q.2 sắp tới nè.

Tránh xa những DN mà BCTC 3-4 quý vừa qua nát bét, thê thảm & triển vọng trong các quý tới sẽ u ám.

Tư duy đầu tư là một cái gì đó rất khó gặp nhau.

Nói mãi thì cũng phải quay về một thứ :
Bạn phải định giá được DN một cách tương đối & khả năng tạo tiền của DN.

Cầm cổ giảm giá không đáng sợ, cái đáng sợ là không có niềm tin cổ tăng giá trở lại.

DDV cứ giảm là mua thêm

Anh chị đầu tư mà lúc nào cũng nhấp nha nhấp nhổm đứng ngồi không yên, vì anh chị không hiểu rõ mình đang đầu tư cái gì. Mọi thứ mông lung & ảo ảnh.

2 Likes