DDV - Trở lại sau kìm nén để bứt phá

Bác nào cân mà quyết liệt thế ?

1 Likes

Rẻ chán bác a. Tôi đang canh mua thêm đây🫥

1 Likes

Nếu bạn nào theo sát các bình luận chia sẻ của mình thì đọc lại (ở trang 60)

1 Likes

Nhiều bác kẹp giá cao thật, ae mua giá này quá ngon.

1 Likes

Đúng là cổ cánh phải lựa chọn điểm mua và điểm bán phù hợp nếu không như con dao 2 lưỡi đứt tay lúc nào không biết. Như SFG vùng 11.x trước đó nhặt tẹt ga….nhưng đoạn này thì đúng là sau khi tăng nhiều phiên liên tiếp sẽ có thể sàn và sàn bất cứ lúc nào đoạn này……không chủ động và kiềm chế được bản thên thì khó có chén….

1 Likes

@f568f568 e mới chuyển ít tàu dcm qua DDV. Cầm hàng này phải vững k dễ rụng

1 Likes

Bác @Le_Thao nhặt được vùng giá quanh 11.4 tuần trước à ? Hôm tuần trước có lúc tớ và bạn có tranh luận để so sánh giữa DCM và DDV về vùng giá nếu bác quyết đoán hôm đó thì hôm nay cũng đã có được hơn 5% rồi nhỉ ?

=>Tớ thì xác định cầm lâu dài nên lên lên, xuống xuống không để ý lắm. Chúc mừng bác…

Bác @Le_Thao biết tớ lúc DCM nhặt quyết liệt vùng 30.x nhỉ ? Tớ vẫn còn chút em nó vì có ưu điểm hết khấu hao và thế mạnh về dòng Phân Ure

1 Likes

Nay DDV khỏe nhất dòng phân, xong đến LAS bác.

DDV xuất khẩu 2/2024 tháng 6.500 tấn.

1 Likes

Tuần này DDV vượt đỉnh 1 năm là biển rộng.

Gửi lại định giá Nhà máy DAP-Vinachem:

1- Giá vốn cách đây 15 năm xây nhà máy DAP khoảng 130 triệu đô (nhà máy DAP Đình Vũ đi vào hoạt động từ năm 2009). Để xây dựng 1 nhà máy quy mô tương đương với giá hiện nay mất khoảng 250 triệu đô. Khấu hao gần xong.

2- DDV đang sở hữu 64ha đất ngay trung tâm kinh tế cảng sôi động nhất của Hải Phòng. Giá đất nhà xưởng hiện nay đang ở giá 9 tỷ /1 công. Nếu tính 64ha kia định giá rẻ cũng 5000 tỷ.

3- DDV hiện đang sở hữu cảng biển chung truyển logisic ngay trung tâm Đình Vũ thông thẳng ra cảng quốc tế nước sâu Lạch Huyện, cảng tạm nhập tái xuất lớn nhất đông nam á. Để có cảng và giấy phép cảng này định giá cũng cả ngàn tỷ.

4- Có Nhà máy điện 12Mw.

5- Có Nhà máy sản xuất hóa chất Axit H2sO4 và HCL lớn thứ 3 việt nam.

6- Có Tiền mặt hiện tại khoảng 800 tỷ, không nợ Ngân hàng.

7- Vốn hoá hiện tại khoảng 1.500 tỷ một doanh nghiệp đầu ngành định giá rẻ mạt.

1 Likes

Nghe bác phím là thấy ngon rồi, phải lao vô lục lọi xem sao .

3 Likes

Không nói là Phím bác nhé…nghe cờ bạc quá…… Bác cứ tìm hiểu thêm các kênh thông tin để có thêm nhận định trước khi ra quyết định mua hay bán của riêng cá nhân mình.

1 Likes

Ai lái mà đòi bứt phá

1 Likes

Kế hoạch quý 1 bán 60.000 tấn, tháng 1 bảo dưỡng gần 2/3 tháng bán vậy OK bác a. Như vậy, giá bán bình quân 14.2tr thì với 60.000 tấn DT quý 1 khoảng 850 tỷ, BLN như quý 4 lãi khủng so với cùng kỳ.

1 Likes

Tớ chỉ là nhỏ lẻ lìu tìu vớ vẩn thôi mà bạn. Thi thoảng thấy nhúng giá rẻ trích từ lương ra năm làm hai, ba nghìn cổ mua bỏ đấy ăn cổ tức phụ rau dưa cho vợ con thôi bác.

=>Tớ mua cổ không để ý và cũng chẳng biết lái hay lủng là gì cả. Tụ chủ động và tự quyết thắng thua mà thôi

4 Likes

TTCK rộng lớn. Những cổ phiếu tốt dòng tiền khắc tự đến bác a.

1 Likes

Mấy hôm vừa rồi thấy một số anh em Nick lạ vào Píc tương tác có vẻ không tin tưởng vào DDV và LAS như những gì mình đã chia sẻ là Las qua 20.x và DDV qua 12.x là sẽ thấy thơm, ngon, bổ dưỡng và lao vào nhặt mà …với Las và DDV như mình đã nói là cổ mình sữ ôm lâu dài , đồng hành để ăn cổ tức qua năm 2025 mới tính…

=>Anh em nào đã lỡ nhịp với DDV và LAS thì có thể cuối tuần này sẽ có thêm (01 cổ nữa) để quan sát tham chiến nhé (đang tìm hiểu thêm em nó chút nữa).

=>Mình rất thích những phiên thị trường đỏ lửa để khẳng định được cổ mình đã nhận định là đúng

1 Likes

Những cổ DDV-LAS chu kỳ tăng trưởng hồi phục từ đáy ngành thiết yếu ko thiếu của XH. LN nhìn quý 4/2023 rõ nhất. Tài chính lành mạnh, những cổ này LN càng nhiều cổ tức càng cao. Lên tích lũy và lên đó là cổ tăng trưởng. Chơi những cổ như này cần điếc, lỳ.

1 Likes

Với những phiên thị trường đỏ lửa thế này mới thấy được giá trị của Las và ddv

=>Ngoài dòng cổ phiếu Phân Las , Ddv như a,e đã thấy độ lỳ và giá trị tiềm năng tương lai….thì cũng có thể để mắt, quan sát thêm ông anh cùng họ hàng nhà Vinachem là DRC ….

1 Likes