DGW - muốn chia lại thị phần ngành bia Việt Nam!

tiền thịt thì đoạn này sợ j nữa bác, hàng cơ bản có nội tại đoạn này ko gom khi FED bắt đầu hạ ls phát tiền lại cung ra thị trường, kinh tế bắt đầu nhích lên, ls hạ theo, tiêu dùng ấm trở lại thì khi đó chỉ có mua đuổi, mà đuổi ko kịp :slight_smile:

tây xả ác vậy. về 25 ko

nhiêu đây ăn nhằm j bác, có hôm xả gần 1tr cp ko xi nhê :smiley:

dgw lúc muốn mua mua ko nổi là có thật

1 Likes

ko biết tây mua vùng nào nhỉ. Chứ nó mua vùng trước 2020 giờ xả thì vẫn lời chán.

đúng là nó xả chán rồi cụ, đoạn này đứa mua đứa bán, bọn tây mua cho chu kỳ mới thì đang múc :smiley:

nhìn cách xả là biết còn xả nhiều, bán lẻ ko còn triên vọng nên họ thoái vốn thời gian này là hợp lí.
bán bất chấp vậy thì đợi vùng cân bằng, bán xong rồi mua cùng tạo lập cũng chưa muộn.

tới giá tốt ắt có người gom thôi. :ok_hand:

còn triển vọng bán lẻ không còn thì nghe hơi sợ đó bác, kiểu như từ nay về sau người dân không còn tiêu dùng hàng thiết yếu nữa :smiley:

tiêu dùng chậm lại là có thật, làm DGW ko đạt được kế hoạch 2022, nhưng điều này tạo ra cơ hội cho các bên muốn nhảy vào doanh nghiệp này. Chứ khi thị trường hồi lại thì bít cửa :smiley:

thôi bác ơi, DGW làm ăn thật, chia cổ thật nhưng cổ đông họ cũng ăn lồi mồm rồi, giờ cần tìm vùng cân bằng, việc này ko sớm muộn đc đâu. Cty vẫn phát triển nhưng giá CP để hồi phục thì còn cần thời gian.

thì vùng cân bằng của bác sẽ khác với vùng cân bằng của người khác. Bác thấy chưa cân bằng, nhưng người khác đã múc rồi :slight_smile:

1 Likes

DGW đang trong sóng giảm cuối rồi.

Hôm qua em cũng mua ít DGW

Uầy, case này hay đó. Tụi em hay ngồi thiền ở 26 NTH mà. Để xem có bác nào phát hiện ra em thì cùng chém ró về chứng cháo. Mà trước hết là theo dõi doanh số Budvar

1 Likes

DGW cổ bán lẻ sẽ yếu thời lạm phát cao. Dân sẽ bớt mua sắm

1 Likes

lại hẹo thôi

Uầy, bia Budvar của Séc rất hợp với con gái nha bác. Bầu không khí tại 26NTH cực chill, rất thích hợp để quẩy. Uống xong tụi em đứa nào cũng cảm thấy khí chất của mình được nâng lên đẳng cấp mới, khiến tụi con zai quanh đó cứ nuốt nước bọt ừng ực.

Túm váy lại: em tin rằng bia Budvar bán chạy số 1 thế giới sẽ vượt doanh số 10k tỏi/năm bất chấp tình hình kinh tế

3 Likes

Tin là một chuyện nhưng đầu tư là phải có con số, dẫn chứng định tính định lượng. Thực tế và lịch sử cho thấy ngành bán lẻ trong thời lạm phát cao cực lởm. Soi lại thời MSN thời 2013 2015 với cả các công ty bán lẻ mỹ đi sẽ thấy nó ko ổn

1 Likes

Nhờ vậy bác mới mua được cổ giá rẻ chu kỳ 10 năm 1 lần đấy, chứ đợi nó công bố doanh số bia bắt đầu bằng ngàn tỷ thì khi đó 10x mất rồi :slight_smile: