DID - Phiên bản 2 của DIG

Ai mua ngày trước ngày 30 /3 sẽ có quyền mua pht vào ngày 12/4-06/5

Lời gì bác, bác đọc công thức chia sẽ thấy mua đủ cũng chỉ hoà với số tiền mình bỏ ra thôi

Cứ nhớ lời tôi, bọn chim lợn chẳng tốt đẹp gì đâu, nhưng bọn chúng chính là cầu tương lai của chúng ta đấy :slight_smile:

1 Likes

bài phân tích khá hay về DID CỔ PHIẾU DID: SỞ HỮU 42 HECTA ĐẤT LONG TÂN VỚI VỐN HÓA CHỈ 173 TỶ ĐỒNG - YouTube

1 Likes

Bài viết quá sát thực cho định giá DID hiện tại, trong vài năm tới bơm tiền ra x2, x5 thì RNAV còn khủng nữa!.

1 Likes

Chim lợn chính là khách hàng tiềm năng, nhà đầu tư tương lai của cty!

Tôi nhớ cái khi múc CEO giá 4x năm ngoái, tất cả chim lợn chê fomo, lùa gà, cây thông noen… sau này tất cả các chim lơn đều khên ngon và lên tàu ủn CEO.

cho em xin hỏi lần pht này thì nếu sau 30/3 vẫn giữ cổ phiếu này, thì ndt mặc định là có đăng ký mua phần pht tương ứng số cổ phiếu đang nắm phải không ạ. Vậy thì phần pht này bao lâu sẽ về tk ạ, và có bị giới hạn bán lại sau 1 hay 2 năm gì đó không ạ. Mong các bác chỉ giáo thêm. E cảm ơn.

Không mặc định là đki mua, muốn mua hay không cũng được. Nếu đki mua thì sau khoảng 1 tháng sẽ về tài khoản và không giới hạn chuyển nhượng.

1 Likes

à em hiểu rồi ạ, em chỉ ngại nhỡ sau 30/3 mặc định trừ vào giá cổ rồi thì em đang xem có nên nạp thêm vào để mua phần pht này thôi. Vì đằng nào cũng là quyền lợi cũng như nhỡ có trừ giá thì phần cổ e cầm cũng bị ảnh hưởng rồi. Tại em cũng không rành mấy thủ tục đăng ký mua pht này thì ndt cá nhân sẽ chủ động tự chuyển tiền thanh toán theo thông tin như trong văn bản công bố từ cty này hay như nào. Nên vẫn đang lấn cấn lắm. Cám ơn bác ạ.

Theo như bài này cơ cấu cổ đông thì chỉ có cty bên Nhơn Trạch cầm cổ phiếu của DID thôi (5 triệu), như vậy thông tin trôi nổi bên ngoài 8-9 triệu là đúng rồi, thế thì căng.

=)), bác yên tâm 8-9 triệu trôi nổi, bác tha hồ mà mua bác ạ. Giá ntn chả ai mua làm gì đâu bác.

Thế tôi nói trên có đúng lượng trôi nổi ko, có người còn ra sưc bảo vệ nào là cp cô đặc, trôi nổi có hơn 2 triệu

Ngu thì im cụ m đi

Mày ko đủ trình đi lừa đâu em, cái trình của mày mà nhìn nhận did ko ra 8,9 triệu cp trôi nổi chắc mới học chơi chứng khoán

Nhỡ kẹp hàng thì ngậm lại để giữ tỉnh táo. Cp did có thể lên cao hơn rất nhiều nhưng đánh phải đúng sóng, did đợt này hàng pht lái muốn mua phần lớn nên đến giờ họ vẫn đè gom thêm, anh nói như vậy cho chú yên tâm cầm thêm thời gian nữa

Trong pick cũng có nhiều người thoát hàng rồi chờ sau pha loãng để có giá đẹp mua lại nhưng lúc đó ko có hàng để mà mua nữa vì phần lớn hàng lái cầm rồi nó ko nhả ra đâu, muốn mua phải 3x nhé

1 Likes

Nước ngoài nay xúc mạnh nhỉ

1 Likes

Dí súng vài đầu cũng ko bán DID, đầu tư phải nì đòn, giá DID là đáy rồi, hàng dành cho nhà đầu tư đi dài 3_5 năm. Bác @Ho_Ho @Hoa_ngoc_lan @KABCP có tin tức cập nhật để anh em.theo dõi.

2 Likes

Em cũng k hiểu lắm bác ạ, chả hiểu thông tin nào là đúng.
E đọc cái bảng giao dịch nội bộ này thì ntn:

1. Ông Nhơn Trạch cầm 5 triệu, giao dịch ngày 18/11 sau khi mua từ bên VLXD TG Nhà.
  2. Ông Siêu Thị VLXD TG Nhà đăng ký bán 2 lần 5 triệu nhưng không được nên vẫn còn 5 triệu.
    Câu hỏi là cty VLXD TG Nhà và Siêu thị VLXD TG Nhà có phải là 1 không, kiểu lừa nhau đổi tên rồi giao dịch ae k để ý ấy.
    Nếu 2 cty trên là 1 thì đúng là trôi nổi 8-9 triệu, còn nếu 2 công ty kia khác nhau thì chỉ có 2-3 triệu trôi nổi bác ạ.

Tóm lại là e thấy tù mù vãi chưởng.