DID - Phiên bản 2 của DIG

K hề cô đặc đâu bác nhé, tầm 8-9 triệu cổ bên ngoài bác ạ

1 Likes

8,9tr trôi nổi mà mỗi ngày gd loanh quanh 100k có phiên được có 50k thì cũng bèo quá bác nhỉ, chắc toàn ndt lớn ôm chứ nhỏ lẻ cầm được bao nhiêu với khối lượng giao dịch nhỏ giọt như này. Mà đã toàn ndt lớn ôm thì lại thành thi gan đấu trí à. Chứ cổ nhỏ như này mà nếu lởm thì chả ndt lớn nào thèm ôm nhiều mà chôn vốn lâu đâu.

Em nghĩ mấy hôm nay thị trường ảnh hưởng vụ anh Còi nên hầu hết đều nằm yên xem tình hình thôi. Còn đâu hôm nay thấy tiền vào xác định luôn xu hướng tăng mới thì sang tuần tiền lại chảy vào thị trường lan tỏa tiếp thôi. Miễn chơi theo luật chứ bao nhiêu mã cổ phiếu tăng dựng đứng bao lâu nay có sao đâu miễn theo quy trình, mỗi cái nhà anh Còi chơi 1 vố lớn quá ôm về hơn ngàn tỷ trong 1 phiên nên bị tóm để răn đe nữa thôi. Did cũng đã xin và được thông qua vụ pht thì về tình về lý là em nghĩ cũng có sự tuân thủ nhất định về quy trình rồi. Cứ chờ nhà anh chủ tịch dẫn dắt xem cty này sắp tới về đâu thôi.

3 Likes

Uh. Mấu chốt số cổ ít quá. Ai xác định mua toàn ôm lâu. Dòng tiền vào từ tốn lên ko phải là cổ tăng theo t+ kỳ vọng.

2 Likes

Room này chỉ liên quan đến DID, ttck, các bác đầu tư các kênh khác thì ko đăng trong pic này!

1 Likes

Xin cảm ơn!

1 Likes

Ít cổ quá thì lái khó vào, sau đợt nâng lên 20M thì dễ lái hơn!

em mới đọc báo thấy tháng 4 này cũng dự kiến bắt đầu khởi công dự án 1A vành đai 3 sau khi trì hoãn vì dịch covid vừa qua, dự án 1A này đi qua khu Long Tân Đồng Nai, không biết Did có hưởng sái gì từ đây không các bác ạ.

Tôi cũng kỳ vọng đường vành đai 3 đi qua đất Long Tân làm trước, lúc đó GPMB thúc đít và mảnh đất hiện lên rõ ràng hơn.

4 Likes

DIG huy động 3.000 tỷ để làm Long Tân

2 Likes

Thế sao phát hành không phát hành lên nhiều nhiều chút để lái nó vào hả bác. Theo ngu ý của em thì đội lãnh đạo k muốn lái vào mà muốn ăn cả thôi, nên giữ số lượng cổ ít họ dễ úp bô thôi chứ có gì đâu.

DID lãnh đạo mới, mới vô. Chưa đại hội cổ đông gì. Công ty có mảnh đất hót đó. Kiểu gì cũng muốn làm ăn, để nhanh thu tiền về cho công ty và cá nhân thôi. Do công ty chưa có lợi nhuận nhiều các năm trước và chưa có dự án mở rộng nên cũng chưa có lý do tăng cổ. Đợt tăng cổ này do đóng tiền thuế đất 36 tỷ, nên PHT trả nợ đi cũng hợp lý, nếu có PHT đợt sau để làm dự án Phú Long Tân thì lại càng hợp lý.

Ý của e là lãnh đạo k muốn lái vào mà ăn cả thôi bác. Nên các bác đừng than thở là cổ này k có lái bác nhé, bán đi bác ạ, k chạy ngay đc đâu như các bác ở trên bảo tích sản 1-2 năm nữa mà, khi nào chạy biết ngay lúc đó vào vẫn kịp. H chuyển tạm sang chơi con khác cho đỡ chôn vốn. ITA đc đấy bác ạ.

Tôi tư duy nằm vùng trũng, chạy con khác ví như CEO ngon đó nhưng tôi vẫn cứ ôm DID, mua con khác làm hỏng tư duy. A7 bảo nhiều người muốn giàu nhanh, ít người muốn giàu chậm lắm. Nên thôi cứ đồng hành với bác @Ho_Ho xem sao.

2 Likes

Bác với ông chủ Pic chắc người của lãnh đạo DID rồi, hehe. E xuống thuyền hôm PHT rồi, chúc các bác may mắn. E k đủ kiên nhẫn và k có tư duy vùng trũng như các bác.

Bạn mua được giá tốt 6K và bán được giá cao là OK rồi. Đầu tư cũng chỉ cần vậy, tôi trước cũng hay lướt sóng, năm ngoái cũng mua con CEO tăng được 120% không bán, sau nó giảm về còn 45, lúc lên 73 tôi cũng bán đi. Kiểm soát tâm lý đầu tư rất khó, nên tôi mới xác định ôm được mã tốt thì phải biết chờ đợi, đợt này thấy đầu tư khó hơn năm ngoái nhiều.

1 Likes

Mới sáng sớm đã đánh cho giá đỏ thì cũng chưa thấy gì mới bác ạ. Cơ mà nếu nhìn theo góc độ logic của em, thì ai mua hôm trước 30/3 cũng là trung bình giá 13.5, nay bị đánh về giá 12.1 thì lỗ bao nhiêu đấy khoảng 11%. Vậy nếu người ta xác định một kèo lỗ vì điều chỉnh giá vớ vẩn vậy, thì đi bán giờ này thì chắc không hợp với bộ môn đầu tư chứng khoán rồi.
Em nhìn chart thì thấy cơ bản xác định cầm lâu dài cũng chả sao, thủng giá 12 thì về giá 10 thôi. Pht cũng giá 10, xong ngày pht về thì cplh dư dả hơn. Tóm lại người ta cầm tới giờ này là cũng kỳ vọng gì đấy ở cty này, chứ nói thật dân đánh ptkt như em thiếu gì cổ để mua mới.
Cơ mà em vẫn có suy nghĩ cùng như bác, ai thấy chôn vốn lâu, hay trường phái t+ thì có thể ra bớt hàng để xoay qua cổ khác ổn hơn cũng tốt. Dù gì âm 10% vẫn khá ổn để xử lý.

Vâng, thôi lúc nào cho xu hướng rõ chút thì vào lại, cũng k phải vội gì vài line giống như các bác ở trên nói.
Bác chủ Pic dạo này cũng k thấy đâu nữa, khéo lại thu quân rồi cùng nên, để các anh chứng sĩ bác ý hô hào ở lại.

2 Likes

Vâng, thôi e ra rồi k ý kiến gì nữa, lại rối cờ người ở lại.

1 Likes

DID năm 2021 thấy mới ra báo cáo lợi nhuận giảm còn 840tr, giảm so với 2020. @Ho_Ho có update gì mới chưa?

Lợi nhuận giảm do dịch bệnh, đang đợi báo cáo quý 1/2022

1 Likes