Điện thắp sáng tương lai mùa Covid

E allin tắt bảng kệ thời cuộc🤣

Chém về CST cho thiên hạ ngắm nhể :))

1 Likes

Nổ mìn là khâu quan trọng, có tính chất mở đầu cho một quy trình công nghệ khai thác than ở mỏ lộ thiên. Mục đích của khâu này là nhằm phá vỡ kết cấu địa chất gương tầng mỏ, làm tơi vỡ đất đá, tạo thuận lợi cho việc xúc bốc, vận tải và đổ thải để khai thác than. Khi các mỏ lộ thiên càng xuống sâu, khối lượng đất đá phải bóc xúc sẽ càng lớn, từ 130-150 triệu m3/năm. Để đảm bảo hiệu quả sản xuất, các đơn vị khai thác than lộ thiên như Công ty CP Than Cao Sơn - Vinacomin đều phải nâng cao chất lượng công tác khoan nổ mìn, từ khâu lập hộ chiếu, đến đảm bảo quy trình an toàn nổ.

1 Likes

Sau hợp nhất 2 mỏ Tây Nam Đá Mài và Cao Sơn vào tháng 8/2020, Công ty CP Than Cao Sơn - Vinacomin trở thành đơn vị sản xuất than lộ thiên lớn nhất Tập đoàn Công nghiệp Than - Khoáng sản Việt Nam. Trung bình mỗi năm, để sản xuất được 5,5 triệu tấn than nguyên khai, mỏ này sẽ phải bóc xúc khoảng 60 triệu m3 đất đá. Trong đó, tỷ lệ đất đá phải nổ mìn chiếm từ 85-90%.

4 Likes

Sau hợp nhất, Than Cao Sơn là mỏ có quy mô khai thác lớn nhất ngành than, với diện tích khai trường 1.390ha, tổng số cán bộ, công nhân lao động là 3.600 người. Sản lượng than nguyên khai hàng năm của mỏ là trên 6 triệu tấn, khối lượng đất đá bóc xúc trên 60 triệu m3. Hiện nay, đơn vị đang quản lý, vận hành 361 thiết bị, gồm các loại máy khoan, máy xúc, máy gạt hiện đại và các chủng loại xe ô tô trọng tải lớn đến 100 tấn. Có thể nói, sau hợp nhất, Than Cao Sơn đang sở hữu hạ tầng kỹ thuật và công nghệ hiện đại bậc nhất ngành khai thác mỏ nước ta, có nhiều điều kiện thuận lợi để phát triển sản xuất mang tính bền vững.

6 Likes

Đại diện team tkver! Mạnh dạn gáy: múc xúc húc. (Nhớ quản trị tk vì rủi ro TT chung). Than ngon hết hậu covid ạ:+1::heart_eyes::clinking_glasses:

2 Likes

Uh, view xa mục tiêu cho ace thấy tiềm năng CST lớn thế nào so với phần còn lại, nên giá ko thể ko 3x =))

3 Likes

Dạ. Ai như em nbc , các anh vẽ kinh quá. Eps F=8-10k nhưng nợ làm đống. Chi phí đào hầm lò nó cũng tốn… Túm váy; cst tvd tht. Ace chắc thấy topic “dòng than… 2021-2023” rồi anh ạ🤪

1 Likes

Uh. CST ace chưa nhìn ra nên đếm cua hộ tý, vol cũng to thoải mái múc :))

1 Likes

Trước mắt vượt 22. Xây rũ 5-6 phiên kéo tiếp. E nghĩ than còn nhiều câu chuyện. Lái than nên “thức thời” như lái cảng😊

E mới tham gia ck được 3 tuần, hnay mới nghe lần đầu video Bác chia sẻ. Thật hay. Kiến thức hiểu biết sâu. Thật ngưỡng mộ ạ. Bác cho em link kênh youtube của Bác với ạ.

1 Likes

A tưởng tăng vậy nhìn lái PGV mà học chứ nhể :))

2 Likes

Vô đây nghe mình chém gió bạn :slight_smile:

4 Likes

E sai rồi. Bỏ lỡ siêu phẩm. Có mỗi mấy em điện gió thuỷ điện… khác. Tiền cũng khoẻ

Vâng. Lúc nãy em nghe rùi. Nghe xong muốn vào nhìu con quá Anh ạ. Chỉ muốn nhanh giải tán danh mục mình đang nắm ạ(^_^)!

Than tuần sau làm 10-15% lại vui như tết sợ cái gì em :))

3 Likes

Than lại tiếp tục lập đỉnh mới, sợ quá :))

5 Likes

Lên đỉnh, phá đỉnh, nghỉ ngơi lại lên đỉnh🤣 chị em đâu rồi???

2 Likes

A trai đặt target khiên tốn zậy🤫 Than chạy thì 3-4 cây CE . Lại rũ lại chạy lại cắn kẹo🤣

2 Likes

Ý mỗi phiên HNX thì 10% còn upcom 15% :joy:

2 Likes