Điện thắp sáng tương lai mùa Covid

A ơi qua mưa nhặt C47 h lại nắng à :))

đã bảo vòng mới ace chê sao :smiley:
AMS 2x
PGV 32-34 nhé :smiley:

3 Likes

tớ đánh kém, cứ có điểm mua mới hô lúc cả làng hô là lúc chốt ấy mà :smiley:

chả quan tâm lắm cứ theo a mặc kệ dòng đời xô đẩy :)) đợi mọi ng hô mua thì lúc mình thoát hàng :))

Chán các cụ quá, giá rẻ bảo vòng mới lại chê xong lại đua :smiley:

1 Likes

nay PGV đóng trên 30 +vol nổ mô hình này được kích hoạt nhé :smiley:

1 Likes

Nay em cũng thích pgv mà nó sàn upcom không margin được nên em nhặt pc1 quanh 34x như anh dặn hôm qua, hy vọng t3 có mấy thùng mỳ ăn ạ hihi

Bác Linh cho em hỏi. Than CST giá này còn điểm mua không bác. Tks bác

3 Likes

Cp mua cho mai trong video có đấy :slight_smile:

2 Likes

VCBS: Khuyến nghị mua dành cho PGV
Kết thúc 6 tháng đầu năm, Tổng công ty Phát điện 3 (UPCoM: PGV) ghi nhận doanh thu thuần đạt 19.635 tỷ đồng, giảm 9,3% do cùng kỳ năm ngoái là cao điểm mùa khô, mực nước các hồ thủy điện xuống đã khiến huy động điện từ nhiệt điện tăng cao.

Tuy nhiên nhờ giá bán điện trên thị trường cạnh tranh tốt hơn và diễn biến tỷ giá thuận lợi, cùng với việc giảm tải nợ vay đã giúp lợi nhuận sau thuế của cổ đông công ty mẹ đạt 1.543 tỷ đồng, tăng trưởng 226% so với cùng kỳ năm trước và vượt 18% kế hoạch cả năm.

Hiện nay, tỷ giá các đồng ngoại tệ mà PGV đang vay giảm mạnh so với VND từ đầu năm. Đây là yếu tố tốt giúp PGV dự kiến tiếp tục có lãi tỷ giá trong quý III.

Cụ thể, so với đầu năm, đồng KRW giảm mạnh nhất với 7,18%, tiếp theo là JPY với 6,79% và USD với 1,12%; đồng CNY hầu như tăng trong nửa đầu năm nhưng đã giảm so với VND hồi đầu năm 0,27%.

Công ty Chứng khoán Vietcombank (VCBS) giả định JPY và KRW cuối năm 2021 sẽ giảm khoảng 5% - 5,5% so với VND đầu năm, USD giảm khoảng 1% – 1,5% và CNY hồi phục lại mức đầu năm. Như vậy, VCBS ước tính phần lãi chênh lệch tỷ giá đối với các ngoại tệ cả năm sẽ vào khoảng 770 - 800 tỷ đồng.

Bên cạnh đó, một số khoản vay lớn của PGV bằng USD đều được điều chỉnh theo lãi suất Libor 6 tháng và biên độ. Từ đầu năm 2020 đến nay, lãi suất Libor 6 tháng đã giảm rất mạnh từ 1,9% còn chỉ 0,153% tại thời điểm tháng 8/2021.

Với dư nợ hiện tại còn khoảng hơn 42.000 tỷ đồng, VCBS ước tính riêng phần lãi suất Libor có diễn biến tốt có thể giúp PGV tiết kiệm được hơn 250 – 300 tỷ đồng lãi vay. Cộng thêm tác động của giảm dư nợ có thể giảm hơn 800 tỷ đồng lãi vay.

Thời gian tới, doanh nghiệp cũng có kế hoạch chuyển giao dịch sang sàn HoSE.

Trong điều kiện tình hình tài chính ngày càng cải thiện khi giảm nợ vay, lãi suất duy trì ở mức thấp và tỷ giá có diễn biến có lợi, VCBS cho rằng PGV sẽ cải thiện đáng kể kết quả kinh doanh, mặc dù sản lượng thực tế của các nhà máy nhiệt điện được dự báo giảm.

Công ty chứng khoán này ước tính doanh thu năm 2021 của PGV đạt 36.676 tỷ đồng (giảm 9%) và lợi nhuận sau thuế đạt 3.163 tỷ đồng, tăng 56% so với năm trước đó.

Trên thị trường, cổ phiếu PGV đang giao dịch với mức P/E dự phóng đạt 8,46 lần. VCBS đã lựa chọn mức P/E trung vị ngành dựa trên những cổ phiếu nhiệt điện đang giao dịch trên thị trường là 12,63 lần để định giá đối với PGV.

Do đó, giá trị hợp lý của PGV trong năm 2021 là khoảng 35.336 đồng/cổ phiếu, cao hơn 46,5% so với thị giá hiện tại.

4 Likes

Giá khí, than, phân… lại neo cao. Nhất anh trai. Trời nay ở chỗ em mưa to lắm. K biết "ng lái đò SĐ… về đến đâu rồi":stuck_out_tongue_winking_eye:. Tối nhậu nhé anh

1 Likes

Thuỷ điện phòng thủ lại thành tấn công PGV SD…lại tươi sáng :))

1 Likes

PGV giá rẻ mà ace chê thế, cứ xanh tím đua, giá rẻ lại chê sao :smiley:

Ace theo tớ CST lại có quà nhể, cược so kè về giá giữa CST và NBC :))

1 Likes

con PGV có gì mà sao tăng mấy phiên liền vậy

1 Likes

Con CNG này còn phát hành thêm 40% cổ phát hành thêm à bác

Đang đồn vậy bạn, nhưng điểm mua rẻ mình nói rồi vùng này ace mua thì ko biết :))

Cám ơn Bác Linh nha. Em theo con cst hôm bác làm video và hsau mua luôn giờ xanh nét rồi ạ. Từ hôm đấy ngày nào e cũng nghe video Bác và like.