Điện thắp sáng tương lai mùa Covid

Than tuần mới còn nhiều cái hay, tồn kho y hệt HRC giá rẻ vậy. Nhờ HRC giá rẻ thép đều tăng X4 X5 cả. Thì than cũng X3 chứ nhể :))
CST tồn kho hơn 1k tỏi còn NBC hơn 800 tỏi :smiley:

3 Likes

Hì. Vâng Bác.

Thanks bác chủ luôn nak. Bữa nghe xong video cũng múc nó thứ hai hàng về rồi giờ tk cũng xanh miên man

Em mua hôm 7/9 là hôm cao nhất đó ạ.

tuần sau cst ngấp nghé tuổi đôi mươi trở đi anh nhỉ, đang tuổi 18-19 còn e ngại :grin:

Australia sẽ tiếp tục hoạt động khai thác than đá để phục vụ xuất khẩu đáp ứng nhu cầu đang tăng lên trên thế giới dù giới khoa học cảnh báo nguồn dự trữ than đá phải được bảo toàn dưới lòng đất nhằm giải quyết cuộc khủng hoảng khí hậu.
https://bnews.vn/australia-tiep-tuc-khai-thac-than-da-dap-ung-nhu-cau-thi-truong/211906.html

4 Likes

CST cứ đặt mục tiêu 27-30
NBC thì 24-27 cho ace đánh xây kho nhé :))

3 Likes
3 Likes

Anh Linh ơi,
Cty than có hưởng lợi khi TKV mới là thằng lái chính trong cuộc đua giá than này, còn các cty khai thác họ chỉ làm việc bóc than thuê?

vì bạn chưa hiểu vấn đề nên mới nói vậy, văn bản tháo gông có hiệu lực từ 6-9 đang nâng dần giá bán than kìa. Trước đây TKV sẽ cố định theo định mức đào nên LN chủ yếu do tiết kiệm chi phí, giờ giá bán đang thay đổi bám theo thị trường thế giới đó là 1 thay đổi cực kỳ lớn nên các bạn nên tìm hiểu lý do vì sao cổ phiếu tăng giá đê :))
Hiện giá than TKV tăng có hiệu lực từ tháng 9 mới gần tương đương 100 $/Tấn, nên dư địa tăng giá mua vẫn còn rất lớn khi giá than thế giới đang gần 180 $ nhé :slight_smile:

3 Likes

AMS được phiên lại yếu xìu rồi bác chủ

Hàng lởm mà, Cứ đợi sẽ có 2x :smiley:

2 Likes

Những mã của bạn hàng ngày nhìn thì thấy bình thường nhưng ngoảnh đi ngoảnh lại thì đã bỏ xa giá bạn ý kn rồi. Tiếc tôi chưa mua theo bạn bao giờ dù có lòng tin tuyệt đối vì tôi hay follow bạn nên thấy bạn superman luôn. Sắp tới tôi sẽ chọn lọc các mã bạn kn để mua.

Giá khí lại tăng à anh ơi😅

Uh, PVG lái kéo về 14 cho phê :))
Mà đang mưa gió kinh quá sang tuần thuỷ điện có khi cũng điên e :smiley:

1 Likes

Tớ hay chém gió ấy mà :joy:

Dạo này a mơ bé thế:))) 15-16 mới dậy thì để thi ho hậu chứ😉

2 Likes

Trong 1 ngôi nhà to có những giấc mơ nho nhỏ cho ace họ còn mơ cùng chứ :))
Than khí điện cho tuần mới :smiley:

2 Likes

OKK nha anh

:star_struck::clinking_glasses::smiling_face_with_three_hearts: gồng mệt lắm không Anh